Jump to content

บรรดาท่านที่ลงล้อทั้งหลาย !!!

Recommended Posts

หลายๆท่านที่ลงล้อกันทั้งหลายเวลาเจอทางรถไฟ ถนนแย่ๆที่ซ่อม ลูกระนาด

ผมคนนึงแหละที่หยอดแบบแทบจะหยุดให้รถไหลไปเองโดยไม่แตะึคันเร่ง

แต่จะชอบโดนพี่ๆคันข้างหลังบีบแตรใส่ ไม่ก็ส่้องไฟสูงใส่เป็นประจำ ฮ่าๆๆ

ก็คนมันรักรถนี่นา มีท่านไหนเคยโดนแบบผมมั่งครับ (จะรีบกันไปไหน)

หลายๆท่านที่ลงล้อกันทั้งหลายเวลาเจอทางรถไฟ ถนนแย่ๆที่ซ่อม ลูกระนาด

ผมคนนึงแหละที่หยอดแบบแทบจะหยุดให้รถไหลไปเองโดยไม่แตะึคันเร่ง

แต่จะชอบโดนพี่ๆคันข้างหลังบีบแตรใส่ ไม่ก็ส่้องไฟสูงใส่เป็นประจำ ฮ่าๆๆ

ก็คนมันรักรถนี่นา มีท่านไหนเคยโดนแบบผมมั่งครับ (จะรีบกันไปไหน)

เหมือนกันเลย ยิ่งใส่กันชนing+1ด้วย เตี้ยจัด คือแบบจะบีบแตรไล่ทำไม รถเตี้ยโว้ย พอเลยพ้นลูกระนาด กดหายๆ รีบนักทำไมไม่ตามมาละ :D  :D  :D

ผมก็อีกคนครับ บางคันรีบแซงสวนเลนออกไปก็มีแต่พอพ้นลูกระนาดหายหัวไปไหนกันหมดไม่รู้ไม่ตามมาเลย

ต้องรอให้มีการประชุม APEC อีกครั้ง จึงจะทำให้มันเรียบดังเดิมน่ะครับ

ก็ประทับใจในการปรับปรุง ช่วงที่มีการประชุมปีนั้นมากๆ ทางข้ามรถไฟเรียบแบบเหาะผ่านได้เลย  :0125:

แต่ตอนนี้สิ... หนักกว่าตอนที่ยังไม่ได้ซ่อมซะอีก  :0220: 

ไม่รู้..จะมีงานประชุมใหญ่ๆ :0136:  แล้วรถผู้นำเหล่านั้นจะข้ามผ่านทางรถไฟมั้ยน๊อ?? 

ตอนนี้ ก็ได้แต่หยอด ถ้าเห็นทางข้างหน้าสาหัส แนะนำให้เปิดไฟขอทางก่อนเลยครับ

รถคันข้างหลังจะได้ระวัง และเบรคก่อนที่จะมาจิ้มตูดเรา  :0187:

ต้องรอให้มีการประชุม APEC อีกครั้ง จึงจะทำให้มันเรียบดังเดิมน่ะครับ

ก็ประทับใจในการปรับปรุง ช่วงที่มีการประชุมปีนั้นมากๆ ทางข้ามรถไฟเรียบแบบเหาะผ่านได้เลย  :0125:

แต่ตอนนี้สิ... หนักกว่าตอนที่ยังไม่ได้ซ่อมซะอีก  :0220: 

ไม่รู้..จะมีงานประชุมใหญ่ๆ :0136:  แล้วรถผู้นำเหล่านั้นจะข้ามผ่านทางรถไฟมั้ยน๊อ?? 

ตอนนี้ ก็ได้แต่หยอด ถ้าเห็นทางข้างหน้าสาหัส แนะนำให้เปิดไฟขอทางก่อนเลยครับ

รถคันข้างหลังจะได้ระวัง และเบรคก่อนที่จะมาจิ้มตูดเรา  :0187:

อย่าได้ผ่านมาเส้นจรัญบ้านผมนะพี่ เลี้ยวกันเป็นงูเลย ผมวิ่งทุกวันเซงมากเบยยย

เคยเจอหลุม หยอดไม่ทัน 

ล้อเป็นรอยครูด แต่กันชนหน้า หูแหกไป 1 ข้าง 

ไปข้ามสะพานแถวบ้านนอกมา ตรงคอสะพานหักมุมอย่างสูง เอียงก็ไม่ได้ เพราะแคบเกิน (วิ่งได้คันเดียว)

จำใจค่อยๆหยอด ยังไม่พ้น ดังปั๊ก แล้วก็ครืดดดด ผลปรากฎว่า สเกิร์ตข้างแทบหลุด เอามือโยกเล่นได้เลยง่ะ

อย่าได้ผ่านมาเส้นจรัญบ้านผมนะพี่ เลี้ยวกันเป็นงูเลย ผมวิ่งทุกวันเซงมากเบยยย

รถผมเคยยางแตกเพราะเส้นจรัญเนี่ยและครับวันนั้นฝนตกหนักมาก เห็นแอ่งน้ำเราก็ชะลอ ที่ไหนได้ตะปูตัวอักเอ๊กอยู่ในแอ่งน้ำ

ฝนก็ตกมานั่งเปลี่ยนยางอยู่ข้างถนน โชคดีมีคนงานที่ขุดถนนแถวนั้นมาช่วยกันรถให้

ต้องขอบคุณพี่เค้าจริงๆ

Edited by devil_102

รถผมเคยยางแตกเพราะเส้นจรัญเนี่ยและครับวันนั้นฝนตกหนักมาก เห็นแอ่งน้ำเราก็ชะลอ ที่ไหนได้ตะปูตัวอักเอ๊กอยู่ในแอ่งน้ำ

ฝนก็ตกมานั่งเปลี่ยนยางอยู่ข้างถนน โชคดีมีคนงานที่ขุดถนนแถวนั้นมาช่วยกันรถให้

ต้องขอบคุณพี่เค้าจริงๆ

เส้นจรัญตอนนี้นี่ ไม่จำเป็นผมแทบไม่ผ่านเลย สภาพถนน นรกมาก - -"

จรัญวิ่งซ้ายเจอรถเลี้ยว แทกซี่ รถเมย์  วิ่งขวา ยูเทิน หลุม ท่อ เหมือนทางกึ่ง offroad เลย   วันนั้นไปทำธุระแถวเดอะมอลบางแควิ่งจากรัชดา เงิบเลย

แต่ปกติคันหลังเห็นรถแต่งๆเราหยอดหลุมแรก ก็ชิ่งหนีไปหมดเพราะถนนไทย หลุ่ม 2 3 4 5 6... จะตามมาอีกแยะ

จรัญวิ่งซ้ายเจอรถเลี้ยว แทกซี่ รถเมย์  วิ่งขวา ยูเทิน หลุม ท่อ เหมือนทางกึ่ง offroad เลย   วันนั้นไปทำธุระแถวเดอะมอลบางแควิ่งจากรัชดา เงิบเลย

แต่ปกติคันหลังเห็นรถแต่งๆเราหยอดหลุมแรก ก็ชิ่งหนีไปหมดเพราะถนนไทย หลุ่ม 2 3 4 5 6... จะตามมาอีกแยะ

ถูกต้องอย่างแรงเลยครับ 555 ผมนี่ต้องวิ่งทุกวันเซงมากๆครับต้องขับแบบเต่าๆใจเย็นๆ

หยอดเหมือนกันครับ ล้อเดิมก็หยอด ล้อแต่งก็หยอด ก็นะถนนเมืองไทย เส้นพัฒนาการ คลองตันมุ่งหน้ารามคำแหง ไม่รู้เจาะหาน้ำมันหรือหาซากไดโนเสาร์

แล้วท่านที่เจาะก็กลบแบบตีนเขี่ย เหี้ยบรรลัย รูดไปมีหวังไม่ล้อก็โช้ค กลับบ้านเก่าพอดี.......เฮ้อ Thailand ในยุดที่กำลังจะก้าวเข้า AEC 

จรัญ ผมว่าสุดๆแล้วล่ะ

แยกสาธุ ทำมา4ปีแล้ว สงใสต้องเลือก ผว.กทม.คนใหม่  :angry:  :angry:  :angry:

แล้วมีที่ไหนไม่ขุดเจาะบ้างไหม บอกที 

:0108:

ทางไม่ดีก็คลานครับ.. สงสารรถตัวเอง.. แล้วก็สงสารคนที่ตามมาด้วยครับ...

• 3 weeks later...