Jump to content

ขอทราบวีธีแกะแอร์แบ็ค

Recommended Posts

1.คือผมจะย้ายแอร์แบ็คเดิมไปใส่ฝาปิดแอร์แบ็คใหม่

เปลี่ยนสีฝาอ่ะคับ ฝั่งคนนั่ง เห็นมันเป็นสลัก ผมงงๆอ่ะคับ

ไม่กล้าใช้แรงดัดออกมา

2.ผมใส่เบาะFD2แล้วไฟแบ็คเตือน เพราะเบาะไม่มีแอร์แบ็ค

มีวิธีแก้ไขไม๊คับ

1. เปลี่ยนสีฝาอะไรเป็นอะไร?

2. 1.8 รึ 2.0?
เพราะเปลี่ยนเบาะ airbag โชว์ จะเป็นเฉพาะ 2.0 ที่มี side airbag

ก็ต้องรื้อ side airbag + เซนเซอร์รับน้ำหนัก ออกมา, คร่อมด้วย R ทั้ง ซ้ายและขวา

สงสัยต้องถามเทพทีทำ FD2 type R ละคับ เดี๋ยวผมย้ายไปให้  :D

ขอบคุนคับพี่ทอม

1. เปลี่ยนสีฝาอะไรเป็นอะไร?

2. 1.8 รึ 2.0?

เพราะเปลี่ยนเบาะ airbag โชว์ จะเป็นเฉพาะ 2.0 ที่มี side airbag

ก็ต้องรื้อ side airbag + เซนเซอร์รับน้ำหนัก ออกมา, คร่อมด้วย R ทั้ง ซ้ายและขวา

1.ผมจะเป็นแค่ฝาจากสีน้ำเงินเป็นดำอ่ะคับพี่หนุ่ย

2.รถผม 2.0 คับ แล้วถ้าไม่รื้อปล่อยไปแบบนี้ แอร์แบ็คจะทำงานไม๊คับพี่หนุ่ย *แอร์ตัวอื่น

ขอบคุนคับพี่ทอม

1.ผมจะเป็นแค่ฝาจากสีน้ำเงินเป็นดำอ่ะคับพี่หนุ่ย

2.รถผม 2.0 คับ แล้วถ้าไม่รื้อปล่อยไปแบบนี้ แอร์แบ็คจะทำงานไม๊คับพี่หนุ่ย *แอร์ตัวอื่น

1. airbag ชิ้นนี้ย้ายได้ครับ  แต่การย้ายอาจจะไม่คุ้ม แนะนำเอาไปพ่นสีครับ ที่ร้านวิชัย, หรือ repairs express รัชดาครับ เร็วกว่า ค่าใช้จ่ายไม่แพง ไม่เสี่ยงด้วย

2. ถ้าไฟ air bag โชว์.. = ทุกจุด ใช้งานไม่ได้ครับ

1. airbag ชิ้นนี้ย้ายได้ครับ แต่การย้ายอาจจะไม่คุ้ม แนะนำเอาไปพ่นสีครับ ที่ร้านวิชัย, หรือ repairs express รัชดาครับ เร็วกว่า ค่าใช้จ่ายไม่แพง ไม่เสี่ยงด้วย

2. ถ้าไฟ air bag โชว์.. = ทุกจุด ใช้งานไม่ได้ครับ

ขอบคุนคับพี่หนุ่ย

ส่วนแอร์แบ็ครื้อมาคร่อมด้วย R มันคือยังไงอ่ะคับผมงง

ขอบคุนคับพี่หนุ่ย

ส่วนแอร์แบ็ครื้อมาคร่อมด้วย R มันคือยังไงอ่ะคับผมงง

ผมเข้าใจละคับพี่หนุ่ย ขอบคุนมากคับ