Jump to content

สอบถามค่าแรงเคลมยางแท่นเครื่อง

Recommended Posts

เอารถเข้าไปเคลมยางรองแท่นเครื่องมีค่าแรงในการเช็ค/ตวจสอบด้วยหรอครับ 440 บาท ถ้ายังเคลมไม่ได้ก็เสียเงินฟรี???

ของผมไม่เสียเลยสักบาทนะครับ ไม่ว่าจะค่าแรงตรวจเช็ค (ใช้ตาดูก็เห็นแล้วว่าทรุด)

หรือค่าแรงเปลี่ยน ฟรีตลอดรายการครับ

ปล. 1. รถปลายปี 09 ติดแก๊สด้วย

2. ศูนย์เอกอินทราครับ

ของผมไม่เสียเลยสักบาทนะครับ ไม่ว่าจะค่าแรงตรวจเช็ค (ใช้ตาดูก็เห็นแล้วว่าทรุด)

หรือค่าแรงเปลี่ยน ฟรีตลอดรายการครับ

ปล. 1. รถปลายปี 09 ติดแก๊สด้วย

2. ศูนย์เอกอินทราครับ

อ้าววว...หรือว่า 0 มั่วมาเก็บค่าแรง

มันมั่วแล้วครับ มันตรวจสอบก็แค่มองด้วยตา เคลมได้ หรือ ไม่ได้ ก็ไม่ต้องเสียสักบาทครับ

น่าจะเป็นหนทางที่ไม่อยากเคลมให้ลูกค้ามากกว่า

มันมั่วแล้วครับ มันตรวจสอบก็แค่มองด้วยตา เคลมได้ หรือ ไม่ได้ ก็ไม่ต้องเสียสักบาทครับ

น่าจะเป็นหนทางที่ไม่อยากเคลมให้ลูกค้ามากกว่า

0 โทมาบอกแล้วว่าเคลมได้นะครับ แต่ยางแท่นเกียเคลมไม่ได้ต้องเสียเงิน ผมเลยเคลมแค่แท่นเครื่องตัวเดียว แล้วเรื่องค่าแรงนี่ทำไรได้มั่งครับ

ผมเคยถามที่ ศูนย์เอกอินทรา น่ะครับ ว่า เครมแค่ยางแท่นเครื่องตัวเดียวฟรีน่ะครับ ช่างบอกว่าเขามาเปลี่ยนได้เลยพี่ของมาเพียบ 

ตรวจเช็คฟรีไม่เสียค่าแรงครับ

ในกรณีที่เครมก็ไม่เสียค่าแรงเช่นเดียวกัน

ยางแท่นเครื่องและคลัชคอมแอร์ ฮอนด้าสำนักงานใหญ่ขยายเวลารัปประกัน 6 ปี หรือ 160,000 กิโล นะครับ

พึ่งเข้าไปเช็คที่ศูนย์มาเมื่อวันอังคารที่ผ่านมา  ตอนแรกคิดว่าขยายเป็น 5 ปี  แต่ในกรณีที่จะเครมได้คือต้องทรุดจริงๆ จนแท่นเครื่องมานั่งกระแทกกันครับ

(อันนี้จริงๆอยู่ที่หัวหน้าช่างแต่ละศูนย์ฟันธงด้วยครับ พนักงานบอกว่าถ้าไม่ทรุดจริงแต่ส่งไปเครมตรวจสอบแล้วไม่ทรุดพนักงานจะต้องออกค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นเอง)

ผมเคยไปเคลมยางแท่นเครื่องที่ศุนย์เคลมไม่ได้ พอไปอีกศุนย์เคลมได้  พนักงานที่ศุนย์ที่เคลมได้บอกว่า  บางศุนย์ที่ไม่เคลมให้เพราะเค้าไม่อยากส่งเรื่องไปให้บ.ใหญ๋ (พูดง่ายๆว่าพนักงานมั่งง่ายมากๆ) 

เคลมยางแท่นเครื่อง ไม่ต้องเสียอะไรเลยครับ แค่ศูนย์ ขอยึดยางแท่นเครื่องตัวเก่าเอาไว้แค่นั้นเอง

ตรวจเช็คฟรีไม่เสียค่าแรงครับ

ในกรณีที่เครมก็ไม่เสียค่าแรงเช่นเดียวกัน

ยางแท่นเครื่องและคลัชคอมแอร์ ฮอนด้าสำนักงานใหญ่ขยายเวลารัปประกัน 6 ปี หรือ 160,000 กิโล นะครับ

พึ่งเข้าไปเช็คที่ศูนย์มาเมื่อวันอังคารที่ผ่านมา  ตอนแรกคิดว่าขยายเป็น 5 ปี  แต่ในกรณีที่จะเครมได้คือต้องทรุดจริงๆ จนแท่นเครื่องมานั่งกระแทกกันครับ

(อันนี้จริงๆอยู่ที่หัวหน้าช่างแต่ละศูนย์ฟันธงด้วยครับ พนักงานบอกว่าถ้าไม่ทรุดจริงแต่ส่งไปเครมตรวจสอบแล้วไม่ทรุดพนักงานจะต้องออกค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นเอง)

ผมเคยไปเคลมยางแท่นเครื่องที่ศุนย์เคลมไม่ได้ พอไปอีกศุนย์เคลมได้  พนักงานที่ศุนย์ที่เคลมได้บอกว่า  บางศุนย์ที่ไม่เคลมให้เพราะเค้าไม่อยากส่งเรื่องไปให้บ.ใหญ๋ (พูดง่ายๆว่าพนักงานมั่งง่ายมากๆ) 

เคลมยางแท่นเครื่อง ไม่ต้องเสียอะไรเลยครับ แค่ศูนย์ ขอยึดยางแท่นเครื่องตัวเก่าเอาไว้แค่นั้นเอง

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

• 2 weeks later...

ยางรองแท่นเครื่องถ้าเคลมไม่เสียค่าใช้จ่ายนะครับ ผมเคลมมาตัวที่สองแล้วครับ

ไปเคลมที่ศูนย์ไหนมาครับ รบกวนขอข้อมูลหน่อย

ผมเคลมมาทั้ง 2 รายการ

1. ยางแท่นเครื่อง ที่ อุดมสุข กทม.

2. คลัชคอมแอร์ ที่ เชิดชัยโคราช พึ่งเคลมมาวันเสาร์ 25 ม.ค. (รวมรายจ่ายทั้งหมด 8,283บาท)

ทั้งสองรายการมีค่าแรงหมดครับคือ 440บาท/หน่วย

แต่ผมไม่ต้องจ่าย เพราะศูนย์จะนำไปเบิกจ่ายกับทางฮอนด้าเองครับ (อันนี้สอบถามพี่ที่เขาเคลมให้มาครับ)

ถ้าได้เคลมก็ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ ผมเปลี่ยนไป 4 ตัวก่อนหมดประกัน

สรุปยางแท่นเครื่อง และแท่นเกียร์ มีอย่างละกี่ตัวครับ รู้สึกเริ่มมีอาการสั่นๆแล้วเหมือนกัน  :rolleyes: 

สรุปยางแท่นเครื่อง และแท่นเกียร์ มีอย่างละกี่ตัวครับ รู้สึกเริ่มมีอาการสั่นๆแล้วเหมือนกัน  :rolleyes:

มี 4 ตัวครับทั้งหมด  แต่ที่เห็นเสียบ่อยๆคือ ตัวหน้าขวา (แต่จะเป็นหน้าซ้ายถ้าเราหันหน้าเข้าหาตัวรถ) ตัวนี้เป็นน้ำมันไฮโดรลิคครับ เจตนาดี แต่วิ่งถนนเมืองไทยแล้วมันคงรับได้ยาก ชิงพังไปซะก่อนตัวอื่น 

อีกตัวก็คือแท่นเกียร์ ตัวนี้ไม่ค่อยเห็นใครเสียนะครับ ผมขับมา 160,000 km แล้วยังไม่เคยไปแตะเลย ในขณะที่ตัวแรกที่พูดถึงไปตะกี้ เปลี่ยนไป 3-4 ตัวแล้วครับ แต่ครั้งล่าสุดเปลี่ยนตอน 120,000 km (ใช้สิทธิที่เขาขยายประกันให้) ตอนนี้ยังโอเคอยู่ครับ เห็นเขาว่ามันทนขึ้นนะ

• 3 weeks later...
  • 1 month later...

รถผมออกตอน ก.พ.2008 แบบนี้ถือว่าเกิน 6ปีหรือยังครับ เค้านับกันยังไง ?

ย่านนนทบุรี รบกวนแนะนำศูนย์ไหนเคลมง่ายๆบ้างคับ ของผมเริ่มชิดกันละ

ผมไปเคลมที่ศูนย์พระราม 5 ไม่เสียตังค์เลยครับ ใช้เวลาครึ่งวันเสร็จเรียบร้อย(เคลมครั้งที่ 2 ด้วยครับ)

เดือนที่แล้วก้อเข้าไปเคลมเปลี่ยนครัชคอมแอร์ก้อไม่เสียตังค์ครับ

บริการดีด้วยนะครับ/ ขนม ไอติม เพียบเลย

เจด...