Jump to content

Recommended Posts

2 ตัวนี่มาตรฐานมากๆ เลือกตามชอบเลยคับ 

ขอแค่ แมกที่เลือก หน้ากว้าง-ออฟลึกสุดที่ใส่ได้ แก้มยางสวย  อะไรก้อได้เลย

CE28 หรือ RE30

ทั้งสองรุ่นเป็นล้อ Forged ชิ้นเดียว

ของ Volk ทั้งคู่ คุณภาพหายห่วงครับ

ถ้ารักพี่เสียดายน้อง ชอบทั้งสองลาย

ก็ข้ามมาดูคุณสมบัติเป็นตัวชี้ขาดก็ได้ครับ

CE28 จะน้ำหนักเบากว่า RE30

ในขณะเดียวกัน RE30 จะแข็งแรง

มากกว่า CE28 ประมาณ 30% ครับ

เลือกตามใจเลยครับ หล่อทั้งคู่ ^^

ถ้ารถสีบรอนเงินเชียร์ล้อสีอะไรครับ

ลังเล 17กับ18 อยู่ มีพี่ๆคนไหนแนะนำข้อดีข้อเสียหน่อยได้ไหมครับ

ถ้าเปลี่ยนสปริงโหลดใช้ของอะไรดีครับ

ต้ออัดน้ำมันโชคเพิ่มไหม

ถ้ารถสีบรอนเงินเชียร์ล้อสีอะไรครับ

ลังเล 17กับ18 อยู่ มีพี่ๆคนไหนแนะนำข้อดีข้อเสียหน่อยได้ไหมครับ

ถ้าเปลี่ยนสปริงโหลดใช้ของอะไรดีครับ

ต้ออัดน้ำมันโชคเพิ่มไหม

แล้วแต่ชอบครับ ใส่เข้มก็ดีนะ ดูตัดกันดี

ส่วน 17" หรือ 18" ผมต้องถามกลับว่าเน้นสบาย

หรือเน้นหล่อ ถ้าหล่อก็ต้อง 18" สบายต้อง 17"

(สบายนี่คือ สบายกว่า 18" แต่ก็กระด้างกว่าล้อเดิมอยู่ดีนะ)

สปริงโหลด Tein S-Tech ผมเคยใช้ก็โอเคครับ

โช้คเดิมก็พอ ใช้ดี ขี่สบายครับ

Edited by ponsit

ขอบ 18 เกรงว่ายางจะแพงหนะสิท่านน

แล้วแต่ชอบครับ ใส่เข้มก็ดีนะ ดูตัดกันดี

ส่วน 17" หรือ 18" ผมต้องถามกลับว่าเน้นสบาย

หรือเน้นหล่อ ถ้าหล่อก็ต้อง 18" สบายต้อง 17"

(สบายนี่คือ สบายกว่า 18" แต่ก็กระด้างกว่าล้อเดิมอยู่ดีนะ)

สปริงโหลด Tein S-Tech ผมเคยใช้ก็โอเคครับ

โช้คเดิมก็พอ ใช้ดี ขี่สบายครับ

ถ้าขอบ18ใส่ยางขนาดไหนดีครับ

ในรูปลายเซนพี่ล้อขอบเท่าไหร่ครับ

ถ้าขอบ18ใส่ยางขนาดไหนดีครับ

ในรูปลายเซนพี่ล้อขอบเท่าไหร่ครับ

ในรูปเป็นล้อ RE30 สี Formula Silver (FS)

ขนาด 8x18 +44 กับยาง 225/40R18 ครับ

แต่ถ้าจะให้แนะนำ ใส่ 8x18 +38 ล้อจะพอดี เต็มและสวยกว่าครับ

ในรูปเป็นล้อ RE30 สี Formula Silver (FS)

ขนาด 8x18 +44 กับยาง 225/40R18 ครับ

แต่ถ้าจะให้แนะนำ ใส่ 8x18 +38 ล้อจะพอดี เต็มและสวยกว่าครับ

พี่ครับ 

ถ้าผมจะใส่ล้อขอบ 18 หน้า 8หลัง9 จะแนะนำ ยางขนาดไหนครับ 

สปริงโหลด ของอะไร

หรือว่าใส่หน้า8หลัง8ดีกว่าครับ

ถ้าสตรัท hdriveกับsilver neo maxRแนะนำอะไรครับ

หลัง 18/  8 +38 ยาง 225/40/18  ถ้ามี นน โหลดหลัง ช่วงล่างถ้าเดิม จะมีครูดบางๆ เป็นบางจังหวะ

เคยเห็นรถและคุยกับ เจ้าของรถ เค้าใส่  18/  9   +37  225/40/18  ยางฮันคุก V12 ใส่สปริงโหลด ต้องเก็บซุ้มล้อ นิดหนึ่ง เพราะมันครูด

ส่วนล้อหน้า ใส่ 18/ 8 +38  225/40/18 ยางฮันคุก V12  สปริงโหลด เหมือนกัน  ไม่ติด ผ่านฉลุย

225/40/18 ทั้งหน้าหลัง น่าจะโอเคแล้ว

หลัง 18/  8 +38 ยาง 225/40/18  ถ้ามี นน โหลดหลัง ช่วงล่างถ้าเดิม จะมีครูดบางๆ เป็นบางจังหวะ

เคยเห็นรถและคุยกับ เจ้าของรถ เค้าใส่  18/  9   +37  225/40/18  ยางฮันคุก V12 ใส่สปริงโหลด ต้องเก็บซุ้มล้อ นิดหนึ่ง เพราะมันครูด

ส่วนล้อหน้า ใส่ 18/ 8 +38  225/40/18 ยางฮันคุก V12  สปริงโหลด เหมือนกัน  ไม่ติด ผ่านฉลุย

225/40/18 ทั้งหน้าหลัง น่าจะโอเคแล้ว

-ขอบคุณพี่มากครับ

พี่ครับ 

ถ้าผมจะใส่ล้อขอบ 18 หน้า 8หลัง9 จะแนะนำ ยางขนาดไหนครับ 

สปริงโหลด ของอะไร

หรือว่าใส่หน้า8หลัง8ดีกว่าครับ

ถ้าสตรัท hdriveกับsilver neo maxRแนะนำอะไรครับ

ถ้าถามผม ผมแนะนำให้ใส่ หน้าหลังเท่ากัน

การใส่หน้า 8 หลัง 9 มันเหมาะกับรถล้อหลังครับ

รถขับหน้าต้องใส่หน้า 9 หลัง 8 ต่างหาก

ที่ต้องหน้ากว้างเพราะเป็นล้อที่ส่งกำลัง

ต้องรองรับแรงม้า/แรงบิดมากกว่า

ที่ใส่ๆ กันเนี่ยเพื่อสวยงามทั้งนั้น ไม่มีประโยชน์ใดๆ

ในทางวิศวกรรมเลย แถมเพิ่มความลำบากตอน

สลับยางเข้าไปอีกครับ