Jump to content

ล้อหมุนเที่ยวไปเรื่อยๆ

Recommended Posts

ก่อนออกไปจิบยาดองคืนนี้ขอลงอีกซักที่ละกัน ที่นี่เป็นที่ผมชอบอันดับสอง บรรยากาศดี คนไม่เยอะมาก อยู่ในจังหวัดพะเยา

ชื่อที่พักถ้าจำไม่ผิดจะชื่อภูลังการีสอร์ท ตอนนั้นไปกางเต๊นท์นอนคิดหัวละ 50 รวมอาหารเช้า โอ้ววววว ถูกมากกกก

ไฮไลท์ของที่นี่ก็คงเป็นตอนเช้านั่นล่ะครับ มีทะเลหมอก (นอกจากสะพานแล้วผมชอบทะเลหมอกมั้งนะ)

• Replies 464
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

astronautnoom

ขอรบกวนพื้นที่บอร์ดซักกระทู้นะครับ เผื่อมีใครสนใจจะไปเที่ยวรึว่าไปกันมาแล้ว สถานที่ก็ไม่ใกล้ไม่ไกลแถบๆปากช่องเขาใหญ่มีชื่อว่าสโม๊คเฮ๊าส์       สำหรับคนที่ไม่รู้จักนะครับคงอยากจะถามว่ามันคืออะไร

ระหว่างรอดูบอลขอเพิ่มอีกซักที่แระกันนะครับ ไม่ใกล้ไม่ไกลบนยอดดอยปุย ขึ้นทางดอยสุเทพ จังหวัดเชียงใหม่อ่ะครับ แถวนั้นเค้าเรียกว่าขุนช่างเคี่ยน ก่อนถึงที่หมายของเราแวะชมพระอาทิตย์ขึ้นกับวิวตัวเมืองเชียงใ

ตกเย็นพลบค่ำก็มีลานด้านหลังให้ไปนั่งชิวกับบรรยากาศป่าเขาเคล้าดนตรีสด     เครื่องดื่่มของมึนเมานอกจากไวน์ก็มีเบียร์ไว้รับรอง     ราคาอาจจะประทับใจในด้านแพงไปนิดแต่ก็โอเคนะ ไม่ได้ไปกันทุกว

ภาพอาจจะแห้วมากๆไปหน่อย ตอนนั้นยังใช้กล้องคอมแพคป๋องแป๋ง

ถ่ายโน่นถ่ายนี่เรื่อยเปื่อยจริงๆ ถ้ามีเวลาจะไปซ่อมซะหน่อยที่นี่

จุดขายน่าจะเป็นภูเขาเล็กๆที่โผล่ขึ้นมาเหนือทะเลหมอก

มีรูปที่เสม็ดบ้างมั้ยคร้า ^^

เสม็ดไม่มีเลยครับ 555 เมื่อก่อนไปบ่อยมาก แต่ไปตั้งแต่สมัยกล้องฟิล์ม แถมไม่ใช่กล้องผมด้วยสิ เลยไม่มีรูปมานำเสนอ

พอสายนิดๆถ้าอยากขึ้นยอดภูลังกาจะต้องเหมารถ 4WD ขึ้นไปราคา 1500 ด้านบนถ่ายรูปกลับมาน้อยมาก เดินหอบแทบจะเป็นลม

ระยะทางเดินไม่ไกล แต่ทรมาณสังขารผมยิ่งนัก

เดินไปพักไปร่วมชั่วโมงก็มาถึงยอด

ชมทิวทัศน์ ซึ่งตอนนั้นไม่มีอารมณ์จะชมซะเท่าไหร่ 555 คิดในใจขึ้นมาดูอะไรแว๊

กลับลงมาเก็บบรรยากาศตอนกลางวันของที่พักซะหน่อย

เก็บเต๊นขึ้นรถ มุ่งหน้าไปหาที่นอนที่อื่นต่อไป

ยังไม่เคยไปพะเยาเลย คิดเอาเองว่าเหมือนไม่มีที่เที่ยวสักเท่าไหร่ ^^

ชอบไปเที่ยวทะเลซะมากกว่า แต่ยังไม่เคยไปทะเลทางใต้เลย

ถ้ามีโอกาสอย่างไปหลายๆ วันให้คุ้มค่าการเดินทาง

ยังไม่เคยไปพะเยาเลย คิดเอาเองว่าเหมือนไม่มีที่เที่ยวสักเท่าไหร่ ^^

ชอบไปเที่ยวทะเลซะมากกว่า แต่ยังไม่เคยไปทะเลทางใต้เลย

ถ้ามีโอกาสอย่างไปหลายๆ วันให้คุ้มค่าการเดินทาง

ส่วนตัวลึกๆผมไม่มักไม่ชอบทะเลซะเท่าไหร่ แต่ก็พอมีไปมาบ้าง แล้วจะเอารูปมาฝากนะ รอคืนนี้กินเหล้าเสร็จก่อนจะลองหาๆให้ชม

ส่วนตัวลึกๆผมไม่มักไม่ชอบทะเลซะเท่าไหร่ แต่ก็พอมีไปมาบ้าง แล้วจะเอารูปมาฝากนะ รอคืนนี้กินเหล้าเสร็จก่อนจะลองหาๆให้ชม

โห ... กินเหล้าเสร็จ !!!

นอนเถอะคร้า ไม่รบกวนขนาดน้านนนนนนน

ไว้ว่างๆมาลงก็ได้คร้า ไม่รีบๆ

โห ... กินเหล้าเสร็จ !!!

นอนเถอะคร้า ไม่รบกวนขนาดน้านนนนนนน

ไว้ว่างๆมาลงก็ได้คร้า ไม่รีบๆ

เอาแบบสโลโมชั่นละกัน ลงวันละสองสามใบ

เอาแบบสโลโมชั่นละกัน ลงวันละสองสามใบ

ตามสะดวกค่ะคุณหนุ่ม

ปล. นี่ดื่มเสร็จแล้วววววววเหรอ

ขอนำเสนอไข่มุกแห่งอันดามันแระกัน หารูปง่ายหน่อย เพราะไปทุกสงกรานต์

ก่อนจะไปถึงตัวเมืองต้องผ่าน นี่เลยสะพานสารสิน แต่ตอนนี้ตัวสะพานเดิมถูกพัฒนาเป็นจุดชมวิวไปแล้ว

จุดชมวิวก็ต้องชมวิว ไม่งั้นผิดคอนเซป

มันดูเวิ้งว้างดีเลยถ่ายมา

พอเข้าตัวเมืองก็จะมีตึกแถวโบราณอายุเป็นร้อยๆปี

ตอนนี้รู้สึกจะมีการทาสีใหม่ซะส่วนใหญ่

กลายเป็นร้านเหล้าก็เยอะ

แต่ที่พลาดไม่ได้คือจุดชมวิวตัวเมืองภูเก็ตบนยอด เขารัง

พลาดไม่ได้ยิ่งไปกว่านั้น บนยอดเขามีร้านขายเบียร์

พอแค่นี้ก่อน พรุ่งนี้มาต่อใหม่ อิอิ

ตามสะดวกค่ะคุณหนุ่ม

ปล. นี่ดื่มเสร็จแล้วววววววเหรอ

โว๊ะ! เจ้าพ่อสะพาน!!!

- ปกติดื่มเป็นยาครับ ไม่ได้เมาอะไรมาก แค่พอรู้สึกชาๆที่หน้า

- บอกแล้ว หากินกับสะพาน 555

- ปกติดื่มเป็นยาครับ ไม่ได้เมาอะไรมาก แค่พอรู้สึกชาๆที่หน้า

- บอกแล้ว หากินกับสะพาน 555

อ่ะนะ อย่างน้อยไปจังหวัดไหนก็มักจะมีสะพานให้ถ่ายอยู่แล้วเนอะ

เดี๋ยวคงได้มีอัลบั้ม สะพานแต่ละจังหวัด :0195:

อ่ะนะ อย่างน้อยไปจังหวัดไหนก็มักจะมีสะพานให้ถ่ายอยู่แล้วเนอะ

เดี๋ยวคงได้มีอัลบั้ม สะพานแต่ละจังหวัด :0195:

อิอิ มีแซวอ่า

อันนี้ขอแทรกภูเก็ตนิดนึงของฝากน้องเอ็ม ที่พักที่แม่สะเรียง ไม่ค่อยหรูหรานะ อยู่แบบสงบๆ ผมหาไฟล์เต็มๆของทริปนั้นไม่เจอ เจอแต่ที่คัดออกมาย่อ ไว้หาเจอจะเอามาให้ชมใหม่นะ

จอดรถปลอดภัยแน่นอน

เงียบสงบ ชอบมาก ฝรั่งที่มาก็ไม่ได้โวยวายอะไร นอนอ่านหนังสือซะส่วนใหญ่

ดูด้านนี้เหมือนมีแค่สองชั้น แต่ด้านหลังจะลึกลงไป 4 ชั้นระดับเดียวกับน้ำ

กลับมาที่ภูเก็ตกันต่อ ^^ จุดชมวิวที่ภูเก็ตมีเยอะมาก ชมกันไม่หมดเลยทีเดียว

หลายๆที่ถูกพัฒนาให้เป็นแหล่งท่องเที่ยวสมัยใหม่

แต่ที่เก่าๆก็ยังคงครึกครื้นอยู่ เป็นจังหวัดอุตสาหกรรมท่องเที่ยวจริงๆ

มาภูเก็ตต้องมาชมพระอาทิตย์ตกที่แหลมพรมเทพ

แต่สงกรานที่ผ่านมามัวแต่กินมากไปหน่อย ไม่ได้เผื่อเวลา ตอนไปรถติดมากกว่าจะไปถึงพระอาทิตย์ตกไปแล้วเลยได้แค่ต้นตาลมา 5555

เด๋วว่างๆจะมาต่อวัดฉลองแล้วก็ที่อื่นๆให้นะ