Jump to content

สอบถามกระจกมองข้างพับไม่ได้

Recommended Posts

กระจกมองข้างด้านขวาไม่สามารถพับได้ แต่มอเตอร์ยังทำงานปกติมีเสียงดังแต่กระจกไม่พับเก็บ อยากทราบว่ามีวิธีแก้ไขหรือแนะนำบ้างไหมครับ

กระจกมองข้างด้านขวาไม่สามารถพับได้ แต่มอเตอร์ยังทำงานปกติมีเสียงดังแต่กระจกไม่พับเก็บ อยากทราบว่ามีวิธีแก้ไขหรือแนะนำบ้างไหมครับ

เพื่อนผมโดนมาแระ เฟืองพัง ต้องเปลี่ยนทั้งชุดหมดไปหลายพันเลย

ลอง พับกระจงเข้าสุด ให้เหมือนกันทั้งสองข้าง แล้วกดตัว เปิดปิดกระจกอีกรอบครับ

ของผมโดนมอไซด์เฉี่ยว กดปุ่มแล้วไม่ทำงานเลย ลองไปจับเข้าๆออกๆดู ใช้ได้เฉย

หาซื้อเฟืองตามร้านซ่อมกระจกไฟฟ้าทั่วไปได้เลยครับ อันละ 250-300 บาทเอง ข้างในมอเตอร์์มันมีเฟืองที่เป็นพลาสติกอยู่ 2 ตัว ที่น่าจะหัก

ถ้าเข้าศูนย์เขาจะเปลี่ยนมอเตอร์ทั้งตัวราคามันแพงไป ถอดเปลี่ยนเองเลยครับ หรือให้ร้านข้างนอกเปลี่ยนให้ก็ได้ครับ ไม่น่าเกิน 500

หาซื้อเฟืองตามร้านซ่อมกระจกไฟฟ้าทั่วไปได้เลยครับ อันละ 250-300 บาทเอง ข้างในมอเตอร์์มันมีเฟืองที่เป็นพลาสติกอยู่ 2 ตัว ที่น่าจะหัก

ถ้าเข้าศูนย์เขาจะเปลี่ยนมอเตอร์ทั้งตัวราคามันแพงไป ถอดเปลี่ยนเองเลยครับ หรือให้ร้านข้างนอกเปลี่ยนให้ก็ได้ครับ ไม่น่าเกิน 500

เพิ่มเติมครับ เข้าศูนย์ผมเคยโดนมาครับ 1900-2100 แถวๆนี้แหละจำไม่ค่อยได้ แต่โดนมาแล้วครับ

ปรับมุมกระจกบ่อยมีผลกับเฟืองไหมครับ เพราะผมกับแฟนต่างคนต่างปรับ และตอนถอยหลังจอดก็ปรับ

ปรับมุมกระจกบ่อยมีผลกับเฟืองไหมครับ เพราะผมกับแฟนต่างคนต่างปรับ และตอนถอยหลังจอดก็ปรับ

ไม่น่าเกี่ยวนะครับเป็นคนละชุดกัน ชุดปรับมุมกระจกมีมอเตอร์ 2 ตัว อันนี้รื้อง่ายดึงแผ่นกระจกออกก็เห็นแล้ว

ชุดพับกระจกมีมอเตอร์ 1 ตัว ชุดนี้รื้อเยอะ มีเฟืองพลาสติก 2 ตัว ที่เหลือเป็นเหล็ก มีตัวนึงจะแตกง่ายมาก

เมื่อวานกำลังรื้อข้างซ้ายอยู่ เฟืองเล็กแตกเป็น 3 ชิ้น จะลองใช้ Epoxy อัดดูก่อน เดี๋ยวคืนนี้จะประกอบกลับแล้ว

ได้ผลยังไงจะมาแจ้งนะครับ

:):):):):)

ไม่น่าเกี่ยวนะครับเป็นคนละชุดกัน ชุดปรับมุมกระจกมีมอเตอร์ 2 ตัว อันนี้รื้อง่ายดึงแผ่นกระจกออกก็เห็นแล้ว

ชุดพับกระจกมีมอเตอร์ 1 ตัว ชุดนี้รื้อเยอะ มีเฟืองพลาสติก 2 ตัว ที่เหลือเป็นเหล็ก มีตัวนึงจะแตกง่ายมาก

เมื่อวานกำลังรื้อข้างซ้ายอยู่ เฟืองเล็กแตกเป็น 3 ชิ้น จะลองใช้ Epoxy อัดดูก่อน เดี๋ยวคืนนี้จะประกอบกลับแล้ว

ได้ผลยังไงจะมาแจ้งนะครับ

:):):):):)

ขอบคุณมากครับ

หาซื้อเฟืองได้ที่ไหนครับ มีเบอร์โทรไหมครับ ผมกำลังต้องการเฟือง อยู่เลยครับพึ่งแกะมาครับ natkanin@hotmail.com

หาซื้อเฟืองได้ที่ไหนครับ มีเบอร์โทรไหมครับ ผมกำลังต้องการเฟือง อยู่เลยครับพึ่งแกะมาครับ natkanin@hotmail.com

ร้านที่รับซ่อมกระจกไฟฟ้าเซ็นทรัลล็อครถยนต์ตามข้างทาง

หรือร้านนี้ก็ได้ http://www.newaltisclubthailand.com/index.php?topic=141.0

ของผมก็พึ่งเป็นคับแต่เป็นข้างซ้าย ไปเปลี่ยนมาที่ศูนย์ โดนไป 2090 บาทครับ ถึงกับช็อคพอลองแกะของเดิมที่เค้าให้กลับมาดู เฟืองมันแตกแค่ซี่เดียวเองอะ เห็นแล้วช้ำใจมากครับ <a href=image-5825_503622CD.jpg' alt='image-5825

น่าจะ D.I.Y. การรื้อตัวนี้ด้วยนะครับเป็นกันหลายคัน. :)

• 4 weeks later...

มีใครพอแนะนำร้านข้ายอะใหล่ได้ป้างป่าวครับ

ร้านที่รับซ่อมกระจกไฟฟ้าเซ็นทรัลล็อครถยนต์ตามข้างทาง

หรือร้านนี้ก็ได้ http://www.newaltisc...php?topic=141.0

มีเสียงดังหรือเปล่าครับ แบบแกร๊กๆๆ อะไรประมาณนี้อ่ะครับ ของผมเคยเป็นครับ

เฟืองแตกไปหาซื้อมาเปลี่ยนครับ ตัวละประมาณ 300-400 บาท ถ้าเข้าศูนย์ก็เปลี่ยนยกชุด 2000++

อิอิื

มีเสียงดังหรือเปล่าครับ แบบแกร๊กๆๆ อะไรประมาณนี้อ่ะครับ ของผมเคยเป็นครับ

เฟืองแตกไปหาซื้อมาเปลี่ยนครับ ตัวละประมาณ 300-400 บาท ถ้าเข้าศูนย์ก็เปลี่ยนยกชุด 2000++

อิอิื

มีครับเสียงดัง แบบที่บอกเลย

ทำไมไม่เห็นลิ้งค์นี้แต่แรก ผมหาอะไหล่นานมาก หาไม่ได้ สรุปต้องสั่งศูนย์แล้วให้ช่างที่รู้จักกันเปลี่ยนให้

ยกชุด 1700 ครับผม

• 2 weeks later...

ส่งร้านซ่อมได้ครับ ส่วนใหญ่เกิดจากโดนมอไซค์ชนครับทำให้เฟืองด้านในหัก ถ้าเปลี่ยนเฉพาะเฟืองไม่เกินห้าหกร้อยครับ อาการจะมีเสียงมอเตอร์หมุนกรอกๆแต่กระจกไม่ขยับครับ ถ้าทิ้งไว้นานมอเตอร์จะเสียไปด้วยครับ เคยใช้บริการซ่อมแถวพระราม 2 ซ.บางขุนเทียนชายทะเลครับ ชื่อร้าน ป.เจริญยนต์มั้งครับ