Jump to content

จะเปลี่ยนสีรถ เอาขาวไหนดีครับ

Recommended Posts

ว่าจะเปลี่ยนสีครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

เดิมเป็นสีเงิน ชุดแต่ง Type R ครับ อยากเปลี่ยนเป็นสีขาว

1.ขาว Type R

2. ขาวทาฟเฟต้า

3. ขาวมุก IS250 ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ว่าจะเปลี่ยนสีครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

เดิมเป็นสีเงิน ชุดแต่ง Type R ครับ อยากเปลี่ยนเป็นสีขาว

1.ขาว Type R

2. ขาวทาฟเฟต้า

3. ขาวมุก IS250 ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

โหวต เบอร์ 3 ครับ ขาวมุก สวยมั่กๆ

3. ขาวมุก IS250

แต่ว่ามันจะออกขาวอมฟ้านะครับตัวนี้ (ถ้าเป็นตัวใหม่ แต่ถ้าเป็นตัวเก่าจะแค่ขาวมุก)

WHITE ORCHID PEARL ของ ACCORD JP ครับ มันจะขาวกว่าตัวในประเทศครับ

ผมทำมาแล้ว แจ่มมม

is มานโหด จิงๆ

SI เล่นมุข หรอ น้องนน PMU

ไทป R ขาว ไทป R ไปเลยครับ ขาวอื่น ผมว่าไม่เวิคครับ

ฮ่าๆ น้องพิมเร็วไปพี่เลยสลับกันครับ

ข้าวไทป์อาร์ต้องเอากันชนแท้ไปเทียบไหมครับ

ถ้าบอกสูตร NH-0 Championship White

AM 1 605

AM 82 619.5

AM 7 631.9

AM 84 632.3

AB 150 1165.7

(หามาจากเว็ป) อันนี้ใช้ได้เลยหรือเปล่า หรือควรหากันชนไปเทียบอีกทีครับ

ขาว Type-R ดีกว่าครับ ผมว่าไม่เหมือนใครดี

ขาวบ้านเราเลิกคิดไปเลย ถ้าจะทำสีทั้งที ทำออกมาแล้วเหมือนสีรถเดิมๆจากโรงงาน ผมไม่ทำครับ

ส่วนพวกสีขาวมุก อันนี้แล้วแต่สไตล์แต่ง แต่ส่วนตัว ก็มองว่าเป็นสีที่หาได้ทั่วไป แค่ไม่ใช่จาก FD ก็แค่นั้น

สรุป ผมเชียร์ Type-R ไม่เหมือนใครแน่นอน

เรื่องเทียบสีถ้าได้ก็ดี แต่ก็แล้วแต่อู่ที่ทำละครับ

เพราะรถที่ทำๆออกมา สีขาว Type-R ยังเหลืองไม่เหมือนกันเลย

ก็แนะนำขาว ไท้อาร์ครับ

เพราะถ้าแต่งแนว เรซซิ่ง ทำขาวมุก มันอาจจะไม่แมทกันเท่าไหร่

NH-0 อีก 1 เสียงครับ

ถ้าจะไปแนวเรซซิ่ง ต้อง Championship White

ถ้าไป VIP ค่อยไปขาวมุกครับ ส่วน IS250 ไม่เคยเห็น

แต่ถ้าออกฟ้า ไม่เข้ากะรถ Racing แน่นอนครับ

ขาว Type-R ดีกว่าครับ ผมว่าไม่เหมือนใครดี

ขาวบ้านเราเลิกคิดไปเลย ถ้าจะทำสีทั้งที ทำออกมาแล้วเหมือนสีรถเดิมๆจากโรงงาน ผมไม่ทำครับ

ส่วนพวกสีขาวมุก อันนี้แล้วแต่สไตล์แต่ง แต่ส่วนตัว ก็มองว่าเป็นสีที่หาได้ทั่วไป แค่ไม่ใช่จาก FD ก็แค่นั้น

สรุป ผมเชียร์ Type-R ไม่เหมือนใครแน่นอน

เรื่องเทียบสีถ้าได้ก็ดี แต่ก็แล้วแต่อู่ที่ทำละครับ

เพราะรถที่ทำๆออกมา สีขาว Type-R ยังเหลืองไม่เหมือนกันเลย

ชัดเจนคร้าบ ลูกเพ่