Jump to content

++ เตือนไว้สำหรับคนที่เครมฝ้ากระจกไฟหน้ารถครับ ++

Recommended Posts

วันนี้ไปนั่งติด Projector กับพี่ในคลับ เลยรู้ว่าโคมไฟหน้ารถที่เครมฝ้ากระจกไฟหน้าก่อนหมดประกัน 1 ข้าง เค้าไม่ได้ใส่ยางปิดขั้วด้านหลังมาให้ สรุปเองน่าจะเอาโคมมือสองมาสับให้แทน แล้วไ่ม่มียางปิดขั้วหลอดด้านหลังมาให้ 2 อัน ไม่รู้ไปแจ้งตอนนี้จะได้เรื่องอะไรหรือเปล่าเพราะรถเข้าปีที่ 5 แล้ว  :P  เลยมาเตือนๆ ไว้ ใครจะเครมก็ดูด้วยละกัน

วันนี้ไปนั่งติด Projector กับพี่ในคลับ เลยรู้ว่าโคมไฟหน้ารถที่เครมฝ้ากระจกไฟหน้าก่อนหมดประกัน 1 ข้าง เค้าไม่ได้ใส่ยางปิดขั้วด้านหลังมาให้ สรุปเองน่าจะเอาโคมมือสองมาสับให้แทน แล้วไ่ม่มียางปิดขั้วหลอดด้านหลังมาให้ 2 อัน ไม่รู้ไปแจ้งตอนนี้จะได้เรื่องอะไรหรือเปล่าเพราะรถเข้าปีที่ 5 แล้ว  :P  เลยมาเตือนๆ ไว้ ใครจะเครมก็ดูด้วยละกัน

ศูนย์ชอบลืมครับ หลายคนแล้ว โคมน่ะผมว่าใหม่จริงแหละครับแต่ทำมั๊ยชอบลืมใส่ยางกันฝุ่นซะจัง

ศูนย์ชอบลืมครับ หลายคนแล้ว โคมน่ะผมว่าใหม่จริงแหละครับแต่ทำมั๊ยชอบลืมใส่ยางกันฝุ่นซะจัง

ตอนรื้อไม่ได้รื้อทั้งคัน ลืมใส่สกรูว่าไปอย่าง  :P

ปกติเวลาเคลมโคมไฟ ช่างจะต้องถอดยางกันฝุ่นจากโคมที่เราเปลี่ยนออกมาแล้วใส่โคมที่เคลม กรณีนี้ คงลืมถอดออกมา ใส่โคมไปโล่ง ๆ แบบนั้นเลย คงไม่ใช่เอาโคมมือสองมาให้หรอกครับ 

คิดว่าน่ะครับ อันที่จริงวงนึงเนี้ยขนาดเท่าฝ่ามือ แถม2วงอีก อิอิ เดี๋ยวค่อยถาม 0 อีกทีว่าจะหาให้หรือจะให้ซื้อ

ของผมเคลมผ่านไป 2 ปีแล้วเพิ่งเห็น เลยกลับไปคุยกับที่ 0 แล้วได้ยางกันฝุ่นฟรีครับ แต่โคมไม่ใสเหมือนใหม่แล้วเพราะทำได้แค่เป่าลมไล่ฝุ่นออก

ถ้าจะเอาใสคงต้เองแกะล้างครับ

ครับ ผมติด projector เลยเห็น ฝุ่นบานเลย เดี๋ยวจะลองติดต่อศูนย์ดู ขอบคุณครับ

ผมไม่ได้เคลม และคิดว่าไม่ทันแล้ว หมดประกันไปเมื่อเมษา ไว้ว่ากันอีกทีตอนมันเป็นเยอะขึ้น  :D

ครับ ผมติด projector เลยเห็น ฝุ่นบานเลย เดี๋ยวจะลองติดต่อศูนย์ดู ขอบคุณครับ

ไม่แน่เคสน่าอาจจะไม่ได้นะครับ ศูนย์อาจจะอ้างได้ว่ามีการถอดแกะโคมครับ (ของผมโคมเดิม หลอดเดิมครับ)

ผมของเคยถอดคานหน้ามาตัดโครงสังกสีตอนยกกันชน RR ยังเกือบอ้างว่ามีการถอดโคมออกเลยครับ (เพราะมันมีน๊อตตัวนึงยึดกันอยู่)

แต่ผมยืนยันว่าไม่มีการถอดแน่นอนเพราะตอนเปลี่ยนกันชนยืนดูตลอดเลยรอดไป 

กำ ต้องเช็คโดยด่วนล่ะ
โดนปาเจโร่ป้ายแดง ถอยมาชนหน้ารถ เปลี่ยนโคมมา ไม่ได้ดูเลยๆ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ผมเพิ่งแจ้งเคลมไปเมื่อวานเองต้องรอของอีก  แต่ทำไมผมรถ2010 ทำไมไฟหน้ามันขึ้นเป็นฝาแค่ข้างเดียวอ่า  แล้วอีกข้างจะทำให้เหมือนใหม่ได้ป่าว  กลัว 2 ข้างต่างกันเยอะ

ผมเพิ่งแจ้งเคลมไปเมื่อวานเองต้องรอของอีก  แต่ทำไมผมรถ2010 ทำไมไฟหน้ามันขึ้นเป็นฝาแค่ข้างเดียวอ่า  แล้วอีกข้างจะทำให้เหมือนใหม่ได้ป่าว  กลัว 2 ข้างต่างกันเยอะ

ถ้าโคมไม่เคยไปกระแทกอะไรมา หน้าโคมยังใสๆ ผมว่าดูไม่ค่อยออกครับว่าข้างนึงใหม่ข้างนึงเดิม เพราะผมเคยเคลมมาทั้ง 2 ข้างครับ แต่ไม่พร้อมกัน แล้วกรณีผมไม่ใช่วงด่างๆมุมโคมด้วย ผมเคลมเพราะตรง reflector เบ้าหลอดมันขึ้นสีรุ้งๆน่ะครับ