Jump to content

บุคคลนี้โกงเงินครับ

Recommended Posts

• Replies 209
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

PU MidNight

มารายงานความคืบหน้านะครับ ได้ถามๆน้องที่อยู่แถวอมตะแล้ว น้องบอกว่าคันสีเหลืองนี้อยู่ในซอยบ้านเค้าพอดี คนขับเป้นผู้หญิง ชุดแต่งing ทะเบียนจำไม่ได้   และอีกคัน สีเหลืองเหมือนกัน  แต่ไม่ใช่ชุดแต่ง ing  

Tommie

ที่ผมอ่านแล้วไม่สบายใจคือ ข้อมูลไปลงที่ชื่อผู้ไม่เกี่ยวข้องได้อย่างไรน่ะคับ ทั้งๆที่รถขายเปลี่ยนเจ้าของไปแล้วเป็นปี     ที่ผมนั่งคิดตอนนี้คือ ถึงตอนนี้บอลไม่มีตัวตนแล้ว และรถคันนี้ก้อไม่ได้เกี่ยวก

skinnat

วันนี้ผมจะไปแจ้งความดำเนินคดีแล้วครับ ให้โอกาสออกมารับผิดชอบหลายวันและครับ คืบหน้ายังไงเดี๋ยวผมมาแจ้งอีกทีนะครับ  ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ช่วยเหลือ

ผมชื่อ กิตติ์ธเนศ ที่พวกคุยกำลังลุมด่าผมและล่วงเกินบิดามารดาของผมอยู่

วันนี้มีน้องโทรมาบอกผมเรื่องนี้ ผมได้อ่านเรื่องราวล่ะ รู้สึกไม่สบายใจ และขอชี้แจ้งว่า

รถคันนี้ผมได้ขายให้น้องคนนึง ตั้งแต่ปีที่แล้วเดือนพฤษภาคมซึ่งรถเป็นสีเงิน รุ่น1.8e ปี06

ซึ่งพวกคุณสามารถโทรไปเช็คประวัติทะเบียนนี้ได้ที่เบอร์ 1770 ธนชาติ

ว่าไม่ใช่ชื่อผมแล้ว ผมก้อพยายามช่วยติดต่อแต่ไม่สามารถติดต่อได้เหมือนกัน

และตอนนี้ผมเปลี่ยนมาขับแคมรี่แล้ว เลยไม่ได้เข้ามาในคลับซีวิคเลย

ผมมีตัวตนสามารถติดต่อได้ 086 3003484 ชื่ออาร์ต

หรือจะนัดเจอผมได้ สุดท้ายใครที่ล่วงเกินพ่อแม่ผม กรุณาโพสขอโทษด้วย

และหยุดกล่าวอ้างให้ร้ายถึงชื่อผมได้แล้ว

ถ้าท่านที่ล่วงเกินพ่อแม่ผม และไม่มาโพสขอโทษ

ผมจะเอาข้อความในนี้ไปแจ้งความดำเนินคดีด้วยครับ

ปล. นัดเจอผมที่สถานีตำรวจชลบุรีนะครับ

หากเข้าใจผิดคน ผมก็ขอโทษด้วยความจริงใจครับ

เราคงต้องตามคนๆนั้นต่อไปครับ

แต่คุณอาร์ต ช่วยตามเราตามหาโดยแจ้งข้อมูลหน่อยได้ไหมครับ

ขอโทษอีกครั้งครับ

คุณ nathapol ครับ

ผมคงรับคำขอโทษ ไม่ได้แล้วนะครับ

ผมรู้สึกว่า คำขอโทษของคุณ ไม่เท่ากับ ความเสียหายที่คุณ เอาชื่อ พ่อแม่ ผม มาดูถูก

รวมถึงส่ง Fax มาทำลายชื่อเสียงผมที่ทำงานอีก ซึ่งจริงๆผมไม่ได้ทำงานที่แผนกนั้นด้วย

คุณเจ้าของกระทู้ครับ คุณแจ้งความได้ ผมก็แจ้งความได้ครับ

กิตติืธเนศ

ผมว่าพี่เค้าทำไปเพราะความหวังดี เพื่อพี่น้อง เราในเวปนะครับ

พี่นุบูรพาครับ

ผมฝากกรุณาอย่าลบกระทู้นี้นะครับ

ขอบคุณพี่มากนะครับ

ชื่อใครนะ คุ้น ๆ นุ บูรพา เหมือนไม่ใช่คนนะแถวนี้ ผิดเวปละ ผิดเวป

ชื่อใครนะ คุ้น ๆ นุ บูรพา เหมือนไม่ใช่คนนะแถวนี้ ผิดเวปละ ผิดเวป

ขอโทษ ด้วยครับ ผมไม่ได้เข้าซีวิคคลับ นานแล้ว

เดี๋ยวผมจะโทรขอโทษ พี่นุ เอง

ชื่อคุ้นๆจริงแหละพี่ อิ อิ

ผมว่า ใจเย็นกันก่อนเถอะคับ เรื่องนี้ประเด็นอยู่ที่ การโดนโกงเงินค่ามัดจำสินค้า จากบุคคลที่ใช้ Login นี้ และใช้ภาพนี้ประกอบการขาย

ซึ่งจากรูปที่นำมาลง ไม่ได้แสดงทะเบียน ไว้

ต่อมามีสมาชิกพบว่าเค้าไปทำสีรถที่ออโต้เอกตรีม มีรูปรถลงไว้ ซึ่งมีเลขทะเบียนติดมา

ซึ่งอ่านดู พบว่า ได้ตรวจสอบทะเบียน เพื่อหาชื่อเจ้าของรถ

และได้มีการแจ้งความดำเนินคดีกันไป แต่ที่ผมหาอ่านไม่เจอคือ ชื่อเจ้าของบัญชีที่เงินถูกโอนเข้าไป ใช่ชื่อเจ้าของรถหรือเปล่า

ส่วนขณะนี้ทราบแล้วว่า รถทะเบียน สม 4838 สีเดิมคือสีเงิน เจ้าของเดิมคือคุณอาร์ต  ขายรถคันนี้ไปแล้วเมื่อ พฤษภาคม 12

ที่ผมเข้าใจตอนนี้คือ รถคันนี้ไม่ใช่ของบอล เพียงแต่แอบอ้างเอารูปมาลงเท่านั้น ซึ่งทำให้เกิดความเข้าใจผิดกันขนานใหญ่ 

ค่อยๆ ไล่อ่านดู เจอละ ตกลงว่า  " โอนเข้าบัญชี นส ธนพร เปล่งผิว ซึ่งอ้างว่าเป็นแฟน "

ที่ผมอ่านแล้วไม่สบายใจคือ ข้อมูลไปลงที่ชื่อผู้ไม่เกี่ยวข้องได้อย่างไรน่ะคับ ทั้งๆที่รถขายเปลี่ยนเจ้าของไปแล้วเป็นปี :(

ที่ผมนั่งคิดตอนนี้คือ ถึงตอนนี้บอลไม่มีตัวตนแล้ว และรถคันนี้ก้อไม่ได้เกี่ยวกับบอลด้วย เพียงแต่เอารูปมาแปะให้เข้าใจว่าเป็นรถเค้า

ถ้าตามต่อต้องไปที่ นส ธนพร แล้วคับ คนได้เงินไปตัวจริง

ซึ่งมาถึงตรงนี้ ต้องขอบคุณคุณอาร์ตที่ได้เข้ามาช่วยชี้แจงความเป็นมาของรถคันนี้ให้ได้เข้าใจกันคับ

ผมในฐานะผู้ดูแลเวบและได้ติดตามกระทู้นี้มาเรื่อยๆ รู้สึกเสียใจและขออภัยที่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น

ที่ผมทำได้ในตอนนี้คือ เก็บชื่อคุณอาร์ตออกไปจากกระทู้นี้ให้หมด เพื่อไม่ให้เข้าใจผิดและนำมาอ้างอิงกันต่อไปครับ

หากมีข้อแนะนำใดๆ แจ้ง PM มาที่ผมได้ครับ