Jump to content

บุคคลนี้โกงเงินครับ

Recommended Posts

เป็นตัวจริงครับ คนนี้เขาเอารถเข้ามาทำกับอู่พี่เอ๋จริงๆ แต่เหมือนเงินช็อต โกงทั้งผมและพี่แมนไปพร้อมกันเลย

อ่อครับ งั้นจัดไป  ตามตัวคงไม่ยากหรอกแบบนี้ 

• Replies 209
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

PU MidNight

มารายงานความคืบหน้านะครับ ได้ถามๆน้องที่อยู่แถวอมตะแล้ว น้องบอกว่าคันสีเหลืองนี้อยู่ในซอยบ้านเค้าพอดี คนขับเป้นผู้หญิง ชุดแต่งing ทะเบียนจำไม่ได้   และอีกคัน สีเหลืองเหมือนกัน  แต่ไม่ใช่ชุดแต่ง ing  

Tommie

ที่ผมอ่านแล้วไม่สบายใจคือ ข้อมูลไปลงที่ชื่อผู้ไม่เกี่ยวข้องได้อย่างไรน่ะคับ ทั้งๆที่รถขายเปลี่ยนเจ้าของไปแล้วเป็นปี     ที่ผมนั่งคิดตอนนี้คือ ถึงตอนนี้บอลไม่มีตัวตนแล้ว และรถคันนี้ก้อไม่ได้เกี่ยวก

skinnat

วันนี้ผมจะไปแจ้งความดำเนินคดีแล้วครับ ให้โอกาสออกมารับผิดชอบหลายวันและครับ คืบหน้ายังไงเดี๋ยวผมมาแจ้งอีกทีนะครับ  ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ช่วยเหลือ

รอผู้ที่เกี่ยวข้อง แจ้งความก่อนนะครับ

เราควรแจ้งความที่ สน. ไหนดีครับ ในเขตที่เราโอนเงินหรือยังไงดีครับ

ทุก สน.ที่เกี่ยวข้องครับ

ทั้งต้นทางแระปลายทาง + กองปราบฯ หากมีเวลาครับ

ไงท่านที่เกี่ยวข้อง

รบกวน PM ข้อมูลเพิ่มเติมให้ผมด้วยก็ดีนะครับ

เช่นเลขบัญชี ธนาคาร เบอร์โทรหรืออื่นๆน่ะครับ

เดี๋ยวจัดให้ครับ

ขอบคุณครับ

PS : แจ้งความแระ ไงก็เป็นคดี ไงก็เสียเงินมากกว่าจบก่อนแน่นอน

ไงตอนแจ้งอย่าลืมแก้ที่ชื่อด้วยนะครับ เพราะมันไม่ตรงกะทะเบียนราษฎ

ผมล่ะกลัว ต.ท่านจะหาคน ม่ะเจอน่ะ อิอิ

เห้อ จะขทำทำไมครับ รู้แล้วว่ามันไม่ถูกต้อง

น่าจะป่วยหนัก เลยติดต่อมะได้

แต่หากเป็นอย่างอื่น ก็เสียใจด้วยจริงๆครับ

งามใส้ทั้งวงศ์ตระกูล อีกแระสินะครับ

ท่านผู้สร้างชื่อ.....

แต่หากเป็นอย่างอื่น ก็เสียใจด้วยจริงๆครับ

งามใส้ทั้งวงศ์ตระกูล อีกแระสินะครับ

เล่นให้เจ็บ จะได้จำครับ ยังจำเจ้าคนก่อนที่บ้านเก่าได้ตามกันจนเจ้าตัวต้องออกมาขอโทษ เพราะกลัวไม่มีวันพรุ่งนี้

สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้

เจอพี่ณัฐมะเคยเห็นรอดสักราย

ทุก สน.ที่เกี่ยวข้องครับ

ทั้งต้นทางแระปลายทาง + กองปราบฯ หากมีเวลาครับ

ไงท่านที่เกี่ยวข้อง

รบกวน PM ข้อมูลเพิ่มเติมให้ผมด้วยก็ดีนะครับ

เช่นเลขบัญชี ธนาคาร เบอร์โทรหรืออื่นๆน่ะครับ

เดี๋ยวจัดให้ครับ

ขอบคุณครับ

PS : แจ้งความแระ ไงก็เป็นคดี ไงก็เสียเงินมากกว่าจบก่อนแน่นอน

อย่ามาจัดบัญชีผมนะ น่ากลัวนะเนี่ย ท่านน่ะ  :D

มีหลักฐานโอนเงิน เรียกว่าหลักฐานมากพอที่แสดงให้เห็นว่ามีการซื้อขาย แต่ถูกโกง แจ้งความได้เลยครับ 

เพราะเท่าที่ดู ชื่อจริงได้แล้ว เบอร์ได้แล้ว ทะเบียนรถได้แล้ว ให้ตำรวจท่านส่งหมายเรียกได้ ก้อพอแล้วคับ

ผิดถูกยังไง ตำรวจต้องให้มารายงานตัว รับทราบข้อกล่าวหากันก่อน  ถ้าไม่มารายงานตัว ก้อจะกลายเป็นอีกกระทงนึงนะคับ 

จะบอกว่า ถ้าแจ้งความบันทึกเป็นหมายแล้ว ยังไงต้องมาเคลียร์ทั้ง 2 ฝ่ายครับ เพราะมันเป็นคดีความแล้ว

เงินกะติ๊ดแค่นี้ก้อเถอะ :D  ถ้ายาวไปศาล ใครไม่เคย มีเข็ดเลยคับ เดินทางเพลิน :D

กระทู้ปัญหาผมจะล๊อคไว้ให้ก่อนนะคับ เผื่อใช้  :lol:

ให้รอถืงศาล ก่อนจิ่ครับท่าน

สนุก อ่ะนะ

เป็นผมขอ Fax ใบแจ้งความไปทุกแผน

ก็สุดๆแระอ่ะครับ ม่ะนานด้วยจริงมะ อิอิ

สนุก อ่ะนะ

เป็นผมขอ Fax ใบแจ้งความไปทุกแผน

ก็สุดๆแระอ่ะครับ ม่ะนานด้วยจริงมะ อิอิ

พี่ชายเราจัดเต็มสูบ จัดเลยเพ่

สนุก อ่ะนะ

รอใบแจ้งความก่อนอ่ะครับ

จะได้จัดกันยาวๆ ครับ

เสี่ยณัฐเราเต็มที่เลย  นำตัวคนผิดมาลงโทษให้ได้

ขอบคุณ พี่ๆทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับผม..ใจผมยังร่มๆ อยู่ ถ้าเจ้าตัวออกมา..แต่ไม่รู้จะร่ม ได้อีกนานสักเท่าไหร่ นะครับผม..ขอบคุณคร้าบ

สนุก อ่ะนะ

นานๆจะมาทีนะพี่ เรื่องแบบนี้ จัดให้มันสะดุ้งสักที

อะไรกันนี่ เงินก็ไม่ได้มากมายอะไรเลย  

ผมว่า ออกมารับผิดชอบและหาเงินมาคืนเขาให้ครบเถอะครับ 

คนกันเองทั้งนั้น ไม่น่าไปโกงกันเลย 

รอ......................  ผลกันต่อคับเหมือนเคยเห็นวิ่ง  ช่วยๆๆกันคับ อย่าทำ :angry:  :angry:  :angry:  :angry:  :angry:  :angry: นิสัยแบบนี้เสียกันหมด