Jump to content

มีจานเบรคยี้ห้อไหนทนกว่า 0 มั้ง

Recommended Posts

คืออยากได้จานเบรคขนาดเท่าเดิมแต่อยากได้จานที่ทนต่อผ้าเบรคที่กินจานอะครับ มันจะมีไหมอะ

ถ้าเอาเท่าเดิม ไม่เน้นว่าต้องมีลาย ก็มี

1. Brembo

2. EBC

3. Dixcel

ส่วน Runstop กับ E-Spec จะเป็นจานขยายและมีเซาะร่อง เจาะรูมากกว่า

ส่วนตัวไม่เคยใช้นะครับ อ่านผ่านๆตามา ได้ยินยี้ห้อ dixcel บ่อย ขนาดเท่าเดิมเรียบๆ

ผมจานขยาย e-spec เบรคดีขึ้นเยอะ แต่รู้สึกกินผ้าอยู่ รึอาจเป็นที่ชอบกดเลียเบรค

Brembo จะถูกสุด 2 พันกว่าบาทต่อคู่ครับ

EBC จำได้ว่า จ่ายเงินไป 8,500 บาทนะ ... ทนต่อการกินจานไหม? เจอผ้า EBC เหลือง เข้าไป ก็กระจุยเหมือนกันแหละ รอยลึกๆหลายรอยเลย แต่ยังไม่เจอคด (ของเดิม ผมก็ไม่เคยคดนะ ขนาดอัดลง ภูทับเบิก จน EBC เหลือง เหม็นไหม้คลุ้ง แป้นเบรคจมมิด จานเดิมมันก็ไม่คดนะ)

เก็บข้อมูล ขอบคุณครับ Brembo นี้เห็นชื่อนึงว่าจะแพงสะหมดทุกอย่างเลย 2พันนี้ราคาคบกันได้

• 4 weeks later...

brembo ราคาสองพันกว่าบาทต่อคู่ คือขนาดเท่าจานเดิมใช่ไหมครับ แล้วจานขยายยี่ห้อ brembo ขนาด 320 หรือ 330 ราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับ แล้วหาซื้อได้ที่ไหนเอ่ย

ปล.รบกวนแจ้งทางเมล์ด้วยได้ไหมครับ เก็บไว้เป็นข้อมูลอ่ะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ถ้าเอาเท่าเดิม ไม่เน้นว่าต้องมีลาย ก็มี

1. Brembo

2. EBC

3. Dixcel

ส่วน Runstop กับ E-Spec จะเป็นจานขยายและมีเซาะร่อง เจาะรูมากกว่า

ขอเพิ่มเติมครับ

จาน runstop มีแบบเรียบๆด้วยครับ ผมใช้ด้านหลังอยู่ แต่เป็นขยายครับ

brembo ราคาสองพันกว่าบาทต่อคู่ คือขนาดเท่าจานเดิมใช่ไหมครับ แล้วจานขยายยี่ห้อ brembo ขนาด 320 หรือ 330 ราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับ แล้วหาซื้อได้ที่ไหนเอ่ย

ปล.รบกวนแจ้งทางเมล์ด้วยได้ไหมครับ เก็บไว้เป็นข้อมูลอ่ะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ฺBrembo ที่บอกคือขนาดเท่าของเดิมครับ ส่วนจานขยายใส่คาลิปเปอร์เดิมของ Brembo ไม่มีครับ

ครับ สองพันกว่าบาท คือ จานขนาเท่าเดิม แต่วัสดุดีกว่าของเดิมน่ะครับ ส่วนจานขยายผมยังไม่เห็นเค้านำเข้ามาขายนะครับ

คนขายก็ ร้านดังข้าง Big C ดาวคะนอง ครับ กิจเจริญชัย อ่ะ