Jump to content

มีพี่คนไหนใส่สเปคนี้มั้ยครับ 18" 8.5 off 30

Recommended Posts

ขอชมรูปเป็นตัวอย่างหน่อยนะครับผม กำลังจะคว้าสเปคนี้มาใส่ กลัวมันติดจัง

ถามว่าติดมั้ย ต้องหาตัวช่วยครับ

1. โช็คแข็งๆ

2. เจียรหูหลัง และพับบังโคลนหน้า

3. ยางแก้มหลบ หรือลด spec ใส่ยาง 215

อย่างงี้ถ้าปรับโช้คให้แข็งขึ้นแล้วใส่ 225 มีสิทธิ์กระแทกซุ้มมั้ยครับ ขึ้นลงคอสะพานแบบปกติ หรือมีคนนั่งหลังอะครับ ถ้าปรับแกนโช้คขึ้นจะช่วยให้ไม่ติดด้วยรึเปล่าครับ

อย่างงี้ถ้าปรับโช้คให้แข็งขึ้นแล้วใส่ 225 มีสิทธิ์กระแทกซุ้มมั้ยครับ ขึ้นลงคอสะพานแบบปกติ หรือมีคนนั่งหลังอะครับ ถ้าปรับแกนโช้คขึ้นจะช่วยให้ไม่ติดด้วยรึเปล่าครับ

คันนี้ยาง 225 ครับ tein ss ด้านหลัง เอาขึ้นสุดเกลียว ปรับแข็งสุด จั้มพ์แรงๆโดนครับ ด้านหน้าจั๊มพ์แรงๆก็โดนเช่นกัน

กำ จะรอดไหมเนี่ยเรา -"-

อยากสวย โหด ต้องทำใจนิดนึงอ่ะครับ

ถ้าใช้ปกติประจำวันเดินทางในเมืองไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้าวิ่งทางไกลระหว่างจังหวัดก็เหนื่อยหน่อย :0114:

ผม ออฟ38 ใส่ silver เจียหูหลัง จัมแรงๆยังโดน แต่ยาง225 ใส่่ปรับแคมสกัง

ผมใส่ off35 ยาง 225/40 ปรับโช้คหลังแข็งสุด เจียหูเหลือน็อตครึ่งนึง พับซุ้มนิดหน่อย จั็มแรงๆก็โดนครับ ยิ่งถ้ามีคนนั่งหลังลงหลุมนิดหน่อยก็โดนแล้ว

ดูร่องรอยที่ซุ้มถูยางก็เกือบจะพ้นแล้ว ติดตรงแก้มๆ คิดว่าถ้าตัดหูออก พับซุ้มแบนๆ ปาดกันชนอีกนิดนึง น่าจะรอดสบายๆ

อีกทางเลือกนึงก็โช้ค + สปริง type r ครับ ติดยากขึ้นหน่อย

มาแชร์ ของผมแบบงบน้อย

ล้อ 8.5 off 40 ยาง 225/45/18 nitto nt 850

โช๊ค KYB Sr + สปิงพี่ทศ

พับซุ้ม

นั่งหลัง 3 กระเป๋าเดินทาง 1 แก๊สเต็มถัง ไม่ติดครับ ไม่กระด้าง ชิวๆ

ผมใส่ off35 ยาง 225/40 ปรับโช้คหลังแข็งสุด เจียหูเหลือน็อตครึ่งนึง พับซุ้มนิดหน่อย จั็มแรงๆก็โดนครับ ยิ่งถ้ามีคนนั่งหลังลงหลุมนิดหน่อยก็โดนแล้ว

ดูร่องรอยที่ซุ้มถูยางก็เกือบจะพ้นแล้ว ติดตรงแก้มๆ คิดว่าถ้าตัดหูออก พับซุ้มแบนๆ ปาดกันชนอีกนิดนึง น่าจะรอดสบายๆ

อีกทางเลือกนึงก็โช้ค + สปริง type r ครับ ติดยากขึ้นหน่อย

ข้อมูลเพิ่ม ยาง RE002 225/40/18 โหลด 1 นิ้วสอด ปรับแคมเบอร์หลัง -1.25

มันเลยติดเยอะกว่าคนอื่นๆเค้า <_<

ใส่ 215 แล้วล้อปลิ้นมากมั้ยครับ

แล้วแต่ความกว้างของล้อครับ กับ 8.5 ผมกว่ากำลังดีครับ

แล้วแต่ความกว้างของล้อครับ กับ 8.5 ผมกว่ากำลังดีครับ

มีรูปประกอบมั้ยครับ อยากเห็นจังเลย ยาง 215 กับ ล้อกว้าง 8.5 หน้าตาเป็นยังไง

สปูนน้อยของพ่อเอ๋จบไปอีกอย่างแร้นน

ประมาณนี้จร้า

สเปคล้อเท่าไรอ่ะครับ

• 2 weeks later...

ด้านหน้า 8.5 et+30 ยาง 225 พับซุ้ม ไม่ติดครับ

ด้านหลัง 9.5 et+35 ยาง 235 พับซุ้ม ติดเวลากระแทกแรงๆครับ

โช๊ค k-sport ปรับแข็งสุด

เอามาแชร์เผื่อเป็นข้อมูลครับ อาจไม่ตรงกับคำถาม

ล้อ โรต้า RE30 18x8.5 off เิดิม 48

หน้ารอง 13 มม = 35 เกะพุกออก ดันซุ้มพาสติก ผ่านสบาย

หลังรอง 5 มม = 43 ผ่านสบายๆ

ใส่่โช็ค Silver's ปรับ แข็ง 20 หน้าหลัง

ยาง nitto 850 225-40-18

ผ่านตลอด ขึ้นตึก ข้าม ลูกระนาด สบายๆ ไม่มีฟืดด :)

เอามาแชร์เผื่อเป็นข้อมูลครับ อาจไม่ตรงกับคำถาม

ล้อ โรต้า RE30 18x8.5 off เิดิม 48

หน้ารอง 13 มม = 35 เกะพุกออก ดันซุ้มพาสติก ผ่านสบาย

หลังรอง 5 มม = 43 ผ่านสบายๆ

ใส่่โช็ค Silver's ปรับ แข็ง 20 หน้าหลัง

ยาง nitto 850 225-40-18

ผ่านตลอด ขึ้นตึก ข้าม ลูกระนาด สบายๆ ไม่มีฟืดด :)

ใส่ล้อตัวเดียวกันเลยคับ แต่ผมไม่ได้รองสเปเซอร์ ผมใส่ยาง 225/45/18

ผมใส่ 18 หน้า8 หลัง9 ยาง 215/40/18 จั๊มแรงติดนิดหน่อยคับ ผมเจียรหัวน็อตยึดสเกิตหลังออกหน่อยก็โอเคน่ะคับ

• 1 year later...

Re30 9" +35 ยาง 215 /45/17 ยางโยโก เอสไดฟ์ โช้ค tein ss โหลดเหลือ 2 นิ้ว เข้าไม่ได้

โช้คผมปรับไม่แข็งนะ จ้ำหนัก ๆ มีติดบ้าง ใครจะไปจ้ำได้ทุกวันคร้าบ ขับมันส์ สบาย โหด ๆ ในความรู้สึกผม ผมว่ามันสวยดี