Jump to content

ชุดแต่ง(สเกริทรอบคัน) ออกมาจากศูนย์ เวลาชนประกันต้องเครมให้ไหม

Recommended Posts

สอบถามครับ จากเครทผมที่ชนมาทำให้สเกริทหน้าแตก แต่ผมไม่สามารถเครมได้ครับ เป็น Honda civic รุ่น S และแต่ Modulo ออกจากศูนย์มาเลย จ่ายเงินเพิ่มซื้อของแต่งของแถมเพิ่มครับ

โดยเค้าแจ้งว่าต้องชำระเงินเพิ่ม สเกริทรอบคันคุ้มครองแค่ 5200 บาท สเกริทหน้าพังอย่างเดียวจับหาร4 เหลือ 1300 บาท และผมต้องออกส่วนต่างเอง

คือผมไม่เข้าใจว่าผมซ์้อออกจากศูนย์ทำไมถึงเครมไม่ได้เป็นแบบนี้ทุกที่เลยไหม ผมจ่ายเงินซื้อความคุ้มครองไป

ผมก็สั่งเกริทรอบคับจากศูนย์ เมื่อตอนเคลมประกัน ผมไม่ต้องจ่ายเลยอ่ะครับ(ผมใช้วิริยะ ป.1)

ของผมมีปัญหาอยู่ แต่ก่อนเครมได้ไม่มีปัญหา อยู่ๆมาวันนี้ รถผม1ปี6เดือน เครมไม่ได้ เค้าบอกสเกริทรอบคันให้แค่ 5200 ชิ้นหน้าคุ้มครอง 1300 ผมเลยสืบสาวเรื่องทั้งหมด ปรากฏว่าตอนซื้อรถ เซลได้ระบุในใบที่เป็นเพิ่มความคุ้มครองเพิ่มเติมดังนี้ 1.สเกริทรอบคัน 5200 บาท 2.คิ้วบรรได 300 บาท  3.ไฟตัดหมอก 2900 บาท 4. สปอยเลอร์หลัง 2000 บาท 5.เซนเซอร์ถอยหลัง 2000 บาท 6.ฟิมล์ 3000 บาท  7.เบาะหนัง 4000 บาท  8.กันสาด 800 บาท

ซึ่งราคาแต่ละอย่างมั่วมากๆ ทำให้เป็นเงื่อนไขในการเครม ทำให้ผมเครมไม่ได้

ตอนนี้ผมได้โทรไปแจ้งทาง Honda ที่ผมซื้อรถมาแล้ว เซลติดตามช้ามากๆ ขอบอกแบบไม่ใส่ใจ

จริงๆ มันต้องเครมได้นะนัท 

ของพี่ยังเคลมทั้งชิ้น หน้าหลัง ข้าง ไม่เสียซักบาท 

กรณีนี้ พี่ว่าเซลมีตุกติกรึเปล่า(รอผู้รู้คอนเฟริม) เพราะของพี่มันยังระบุเลยว่า ของแต่งครอบคลุม 25000 บาท (ทิพยะ)

ปล. ศูนไหนเนี่ย

จริงๆ มันต้องเครมได้นะนัท 

ของพี่ยังเคลมทั้งชิ้น หน้าหลัง ข้าง ไม่เสียซักบาท 

กรณีนี้ พี่ว่าเซลมีตุกติกรึเปล่า(รอผู้รู้คอนเฟริม) เพราะของพี่มันยังระบุเลยว่า ของแต่งครอบคลุม 25000 บาท (ทิพยะ)

ปล. ศูนไหนเนี่ย

ของพี่มันระบุแบบนัสป่าว รึเขียนยังไงพี่

ผมเคยเคลมเสกิรทmugenด้านหน้าด้านข้างซ่อมห้างไม่เสียเงินเหมือนกันครับ เสกิรทไปติดร้านข้างนอกหลังจากซื้อรถแล้ว ประกันยังรับเคลมเลยครับ