Jump to content

ช่างศูนย์ฮอนด้าแนะนำ Engine Oil Treatment ดีไหม???

Recommended Posts

ใครเคยลองใช้ ผลิตภัณฑ์ของ Honda ตัวนี้บ้างครับ น่าจะของญี่ปุ่น

คุณสมบัติ ล้างสิ่งสกปรกที่ตกค้าง และลดการสึกหรอภายในเครื่องยนต์

ใช้แล้ว ดี หรือ ไม่ดี อย่างไร แนะนำด้วยครับ

ปล.ลงรูปไม่เป็น ขออภัยครับ

http://www.picdee.com/images/2013/08/05/Honda_engine_oilAzwY9.png

เคยใช้ครับ ศูนย์แนะนำ ตอนนั้นอยากลองก้เลยเสียตังค์ลองไปครั้งนึง

ไม่เห็นความแตกต่างครับ เพราะเวลาถ่ายนมค. ขับออกมามันก็ลื่นกว่าเดิมอยู่แล้ว 

เลยไม่เห็นความแตกต่าง หลังจากนั้นก็ไม่เคยใช้อีกเลย รู้สึกว่าเสียตังค์ไปโดยใช่เหตุ

ปล. เที่ยวที่ผมใช้ผลิตภัณฑ์ตัวนั้น ผมเสียค่าใช้จ่าย เฉพาะค่าตัว Engine oil นั้นแพงกว่าค่าใช้จ่ายอื่นๆรวมกันเสียอีก

(ไม่รวมค่านมค.ที่ผมหิ้วมาเอง)

เคยใช้ครับ ศูนย์แนะนำ ตอนนั้นอยากลองก้เลยเสียตังค์ลองไปครั้งนึง

ไม่เห็นความแตกต่างครับ เพราะเวลาถ่ายนมค. ขับออกมามันก็ลื่นกว่าเดิมอยู่แล้ว 

เลยไม่เห็นความแตกต่าง หลังจากนั้นก็ไม่เคยใช้อีกเลย รู้สึกว่าเสียตังค์ไปโดยใช่เหตุ

ปล. เที่ยวที่ผมใช้ผลิตภัณฑ์ตัวนั้น ผมเสียค่าใช้จ่าย เฉพาะค่าตัว Engine oil นั้นแพงกว่าค่าใช้จ่ายอื่นๆรวมกันเสียอีก

(ไม่รวมค่านมค.ที่ผมหิ้วมาเอง)

ขนาด 250 ml. ราคาศูนย์ 5xx ครับ

ขนาด 250 ml. ราคาศูนย์ 5xx ครับ

ผมจำขนาด และราคาไม่ได้แล้วอ่ะครับ แต่น่าจะแพงกว่า 5XX ครับ

ปูไปทำเชลล์ข้างนอกมา แต่เพื่อนบอกว่าจริงๆไม่จำเป็น แต่พอทำมาก็รู้สึกไม่ต่างนะอาจเพราะเปลี่ยนยี่ห้อน้ำมันเครื่องเลยแยกไม่ออก ว่ามาจากไหน -*-

ปูไปทำเชลล์ข้างนอกมา แต่เพื่อนบอกว่าจริงๆไม่จำเป็น แต่พอทำมาก็รู้สึกไม่ต่างนะอาจเพราะเปลี่ยนยี่ห้อน้ำมันเครื่องเลยแยกไม่ออก ว่ามาจากไหน -*-

เทพปู ใช้น้ำมันเครื่องดีๆ อ่า

เราใช้แค่ สังเคราะห์ 100% PTT เอง T_T

เทพปู ใช้น้ำมันเครื่องดีๆ อ่า

เราใช้แค่ สังเคราะห์ 100% PTT เอง T_T

มันเกี่ยวมั้ยยยย จะกินน้ำมันเครื่องแทนข้าวแร้ว 555 จริงๆที่อยากทำเพราะคิดแบบพี่แหละเลยเสียเงิน

รู้สึกว่าราคาของเชลล์ที่ไปทำมาแพงกว่าศูนย์อีกนะหึหึ