Jump to content

ยางปัดน้ำฝน ขอแหล่งซ์้อด้วยครับๆๆ แนะนำถูกๆให้ผมที

Recommended Posts

สอบถามครับ รถผม1ปี6เดือน ยางปัดน้ำฝนไปซะแล้วครับ เลยจะหายางใหม่ ไม่ทราบว่ามีแนะนำกันบ้างไหมครับ ขออายุซัก1ปีก็พอครับ ไม่เน้นแพงครับ 

ขอราคาและแหล่มซื้อด้วยครับๆๆๆ

เบิกศูนย์เลยครับ คู่ละสามร้อยนิดๆ เอง ตรงรุ่น พอดีเป๊ะ

ใช้ของ0 สะดวกดีครับ

เจอตัว H ใหญ่ๆ แวะเข้าไปเลย

ไม่แพงแต่รู้สึกว่าใช้ไม่ค่อยทนปะคะ รู้สึกใช้ๆไปสักพัก มันจะเริ่มเสียงดังแล้ว

ประมาณนั้นเลยครับ รถผมปีเดียวดังแล้ว

รถผมใช้มานานตั้งแต่ 2009 ก็ไม่ดังนะ

ที่ดังเพราะน้ำยาเคลือบกระจกหรือเปล่าครับ

รถผมใช้มานานตั้งแต่ 2009 ก็ไม่ดังนะ

ที่ดังเพราะน้ำยาเคลือบกระจกหรือเปล่าครับ

เกี่ยวกับน้ำยาด้วยหรอครับ ผมใช้น้ำยาเคลือบที่จะทำให้น้ำฝนเป็นเม็ดๆแล้ววิ่งอะครับ Rain Plus ไรเนีย เคลือบเกือบทุกครั้งที่ล้างรถ

ส่วนกระบอกฉีดน้ำปัดน้ำฝน ผมใช้น้ำเปล่าครับ หรือจำเป็นต้องใช้น้ำยาไหม

ของผมตรงยางปัดน้ำฝน มันฉีกออกจากตัวแป้นมันอะครับ แค่ปีเดียวเอง และเวลาปัดก็เหมือนมีเศษฝุ่นติดคือปัดแล้วเป็นเส้นๆ แต่ผมก็เอาผ้าเช็ดที่ยางปัดตั้งหลายทีแล้วก็ไม่เห็นมีหินหรือทรายเลย

เกี่ยวกับน้ำยาด้วยหรอครับ ผมใช้น้ำยาเคลือบที่จะทำให้น้ำฝนเป็นเม็ดๆแล้ววิ่งอะครับ Rain Plus ไรเนีย เคลือบเกือบทุกครั้งที่ล้างรถ

ส่วนกระบอกฉีดน้ำปัดน้ำฝน ผมใช้น้ำเปล่าครับ หรือจำเป็นต้องใช้น้ำยาไหม

ของผมตรงยางปัดน้ำฝน มันฉีกออกจากตัวแป้นมันอะครับ แค่ปีเดียวเอง และเวลาปัดก็เหมือนมีเศษฝุ่นติดคือปัดแล้วเป็นเส้นๆ แต่ผมก็เอาผ้าเช็ดที่ยางปัดตั้งหลายทีแล้วก็ไม่เห็นมีหินหรือทรายเลย

ผมเคยใช้น้ำยาเคลือบถูกๆ

มันจะเสียงดังเวลาน้ำน้อยๆ

และ ทำให้ยางเสื่อมเร็วครับ

น้ำยาฉีดกระจกไม่จำเป็นต้อง

ใส่น้ำยาครับ หรือ อยากใส่

ก็แชมพูล้างรถนิดหน่อยก็ได้

สุดท้าย เคสนี้ต้องดูเอง

ผมคงวิเคราะห์ให้ไม่ได้

มีเคสยางแข็งทำให้โดด

และกระจกเป็นรอยครับ

มาเชียร์ของศูนย์ครับ ไม่แพง กวาดเรียบ ส่วนทนไม่ทนคงต้องขึ้นอยู่กับสภาพการดูแลรักษาของแต่ละคันด้วย

ผมเคยใช้น้ำยาเคลือบถูกๆ

มันจะเสียงดังเวลาน้ำน้อยๆ

และ ทำให้ยางเสื่อมเร็วครับ

น้ำยาฉีดกระจกไม่จำเป็นต้อง

ใส่น้ำยาครับ หรือ อยากใส่

ก็แชมพูล้างรถนิดหน่อยก็ได้

สุดท้าย เคสนี้ต้องดูเอง

ผมคงวิเคราะห์ให้ไม่ได้

มีเคสยางแข็งทำให้โดด

และกระจกเป็นรอยครับ

อ่อครับ แล้วน้ำยาเคลือบกระจกมีตัวไหนแนะนำบ้างครับ ขอราคาด้วย ^^" ผมเพิ่งรู้ว่ามีส่วน

อ่อครับ แล้วน้ำยาเคลือบกระจกมีตัวไหนแนะนำบ้างครับ ขอราคาด้วย ^^" ผมเพิ่งรู้ว่ามีส่วน

เมื่อก่อนผมใช้น้ำยาเคลือบสีรถลง ดังสนั่น

Clear view ดังสนั่น

ตอนนี้ใช้ Gla'co ขวดสีส้มครับ

ป.ล.อันนี้เป็นประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ

อาจจะ ผิดหรือถูกผมไม่สามารถบอกได้

ออกตัวไว้ก่อน ตอนนี้ผมใช้มันโอเคอ่ะ

ยางใบปัดลองมาแล้ว กับรถหลายๆ ยี่ห้อ

สรุปใช้ของ ศูนย์ ดีสุดแร่ะ 

ยางใบปัดไม่แพงมาก ไม่ต่างจากข้างนอกเท่าไร  ถ้าเราซื้อมาใส่เอง ยิ่งประหยัดขึ้นไปอีก 

เมื่อก่อนผมใช้น้ำยาเคลือบสีรถลง ดังสนั่น

Clear view ดังสนั่น

ตอนนี้ใช้ Gla'co ขวดสีส้มครับ

ป.ล.อันนี้เป็นประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ

อาจจะ ผิดหรือถูกผมไม่สามารถบอกได้

ออกตัวไว้ก่อน ตอนนี้ผมใช้มันโอเคอ่ะ

ตัวนี้ใช้ดีครับ เห็นเม็ดฝนเป็นเม็ดๆเลยละครับ

แต่ห้าใช้กับส่วนอื่นนะครับที่ไม่ใช่กระจก.....ผมเอาไปถูกับไฟหน้ายังเป้นรอยอยุ่เลยครับ

ยางใบปัดลองมาแล้ว กับรถหลายๆ ยี่ห้อ

สรุปใช้ของ ศูนย์ ดีสุดแร่ะ 

ยางใบปัดไม่แพงมาก ไม่ต่างจากข้างนอกเท่าไร  ถ้าเราซื้อมาใส่เอง ยิ่งประหยัดขึ้นไปอีก 

ตามพี่ป๊อปบอกเลยครับ

ใช้รถมา 3 ปี พึ่งฉีกขาด

ปลี่ยนที่ 0 ไปรอบที่แล้วตอนเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ไม่ต้องเสียเวลาหาครับตรงรุ่น

เปลี่ยนของศูนย์มาเมื่อวันเสาร์ ปัดเรียบ-เสียงเงียบดีครับ

แต่มีปัญหาที่กระจกไม่เรียบ มีร่องรอยจากการใช้งาน (สะเก็ดหิน ฯลฯ) เป็นจุดๆ ทั่วทั้งบาน

ใครเจอแบบผมบ้าง พอจะมีทางเยียวยาบ้างไหมครับ 

ขอคำแนะนำ ชี้ทางสว่างให้ด้วยครับ