Jump to content

FD 1.8 สภาพ 3 ปีกว่าๆ ประหยัดได้ขนาดนี้

Recommended Posts

วิ่งกลับจาก กทม กลับมาบ้านที่อ.หนองไผ่ จ.เพชรบูรณ์ ระยะทางประมาณ เกือบ 280 กิโล  วิ่งแบบความเร็ว 90-100 km/hr. (พอดีภรรยากะลังตั้งครรภ์เลยไม่อยากขับเร็ว)  แม่เจ้าเครื่องวัดบนหน้าปัด วัดได้ 20.8 km/l

(วัดจริงน่าจะ บวกลบ 2-3) แบบนี้มัน eco car ชัดๆ 555555

สุดยอดจริงๆ ของผมยังทำไม่ได้เท่านี้เลยครับ เต็มที่18km/l วิ่งความเร็ว110-120ครับ

สุดยอดจริงๆ ของผมยังทำไม่ได้เท่านี้เลยครับ เต็มที่18km/l วิ่งความเร็ว110-120ครับ

ตอนขับ 110-120 ผมก้ได้ประมาณนั้นครับ พอขับ 90 ประหยัดลงอีกเยอะเลย

ประหยัดจังคับ ล้อขอบเท่าไรคับ

ขอบ 17 ครับ นั่งมา 3คน

ล้อเดิมขอบ 16 นั่ง 4 คน ขับความเร็วประมาณ 90 -120 km/h เติมโซฮอล91 วิ่งถึงอุดร เหลือ 2 ขีดขึ้นไฟเตือนพอดี

ได้ระยะทาง 625 km. เติมน้ำมันกลับเต็มถังได้ 42.3 ลิตร ถ้าถัง 50 ลิตร แสดงว่าเหลือ 7 ลิตร ถ้าขับต่อน่าจะไปได้ถึง

700 km.บวกๆ FD 1.8 ปี 2007 เลขไมล์ 135xxx km ครับ ( แต่เดินทางกลางคืนนะครับ สงสัยแอร์ไม่ค่อยได้ตัดต่อ ) :)

ตัวเลขเยอะมากๆเลยนะครับ  ปลอดภัยด้วย

แต่ตัวผมเองทำไม่ได้ ยังอยู่ในวัยคะนอง 

ผมติด Cruise Control มา แต่เท้ายังหนักเหมือนเดิม ไม่ค่อยได้ใช้ ฮ่าๆๆ วันคะนองเหมือน รี#11

ตัวเลขเยอะมากๆเลยนะครับ  ปลอดภัยด้วย

แต่ตัวผมเองทำไม่ได้ ยังอยู่ในวัยคะนอง 

วิ่งกลับจาก กทม กลับมาบ้านที่อ.หนองไผ่ จ.เพชรบูรณ์ ระยะทางประมาณ เกือบ 280 กิโล วิ่งแบบความเร็ว 90-100 km/hr. (พอดีภรรยากะลังตั้งครรภ์เลยไม่อยากขับเร็ว) แม่เจ้าเครื่องวัดบนหน้าปัด วัดได้ 20.8 km/l

(วัดจริงน่าจะ บวกลบ 2-3) แบบนี้มัน eco car ชัดๆ 555555

กลับมาหนองไผ่เหมือนผมเลย เเต่ผมอยู่บ้านโภชน์ครับ เเฟนเพิ่งคลอด เทียวกลับมาหาลูกทุกอาทิตย์คับ วิ่งคนเดียวรถเปล่า เเต่ตอนพาลูกกลับจาก กทม ก็วิ่งประมาณพี่ เเหละคับ ประหยัดดี

*กลับทุกเย็นเสาร์ เข้า กทม คืนวันอาทิตย์ครับ

555 ผมเคยทำได้แค่ 16-17 เอง อดใจไม่ไหว เจอโล่งๆ ไม่ได้เลย 

ฟิวเรสซิ่งครับเข้าใจ ฮาๆๆ FD มันชวนให้เหยียบจริงๆ 

ของผมครึ่งต่อครึ่งเลยอ่ะครับ

ปล. มีใครรู้บ้าง อัตราสิ้นเปลืองที่วัดได้มันมีหลักการยังไง

ของผมครึ่งต่อครึ่งเลยอ่ะครับ

ปล. มีใครรู้บ้าง อัตราสิ้นเปลืองที่วัดได้มันมีหลักการยังไง

40 โลน้อยไปครับ ต้องซัก 100 โลไปแล้ว -2 พอจะอ้างอิงได้ ผมวิ่งยาวๆ แตะ 19km/l