Jump to content

Recommended Posts

เกียร์ 5 at ไม่ตัดที่ 5500 รอบ เหมือน mt หรือครับ

ถ้าไม่ตัดก็น่าจะได้นะ สุดยอด

ของ MT เกียร์ 5 ยังไงก็ตัดที่ แถวๆ5500 นะครับ

เครื่องเดิมกล่องเดิม

หมายถึงเร่งเครื่องอยู่กับที่ (เกียร์ว่าง)

หรือว่าขับปกติแล้วรอบ 5,500 แล้วตัดครับ

เพราะถ้า AT เร่งเครื่องโดยที่รถอยู่กับที่ไม่ได้ใส่เกียร์ D ก็ตัดเหมือนกันครับ

หมายถึงเร่งเครื่องอยู่กับที่ (เกียร์ว่าง)

หรือว่าขับปกติแล้วรอบ 5,500 แล้วตัดครับ

เพราะถ้า AT เร่งเครื่องโดยที่รถอยู่กับที่ไม่ได้ใส่เกียร์ D ก็ตัดเหมือนกันครับ

ช่ายครับ ถ้าเร่งอยู่กับที่ ตัดที่ 5500 ครับ แต่ถ้าวิ่งอยู่มันไม่ตัดนะครับ ผมก็ไม่เข้าใจจากที่เค้าตอบกระทู้ครับ(จากที่อ่านน่าจะหมายถึงตอนขับอยู่อ่ะครับ "ถ้าไม่ตัดก็น่าจะได้นะ สุดยอด")

ขับได้ไงเนี่ย 160 พี่ก็ผ่อนแล้ว อิอิอิ

ตัด 5,500 ข้างบน คงหมายถึง เกียร์ห้า จะวิ่งได้แค่ไม่เกิน 5,500 รอบ

เพราะว่าโรงงานล็อกเอาไว้ ไม่ให้ความเร็วสูงเกินไปมันอันตราย

แต่รถผมเองยังไม่เคยลองขับเกียร์ 5 ถึง 5,500 รอบ

ส่วนเกียร์ว่าง แล้วตัด 5,500 เหมือนกัน

ก็เพราะป้องกันการเสียหายของ"ก้านสูบ"มั้งถ้าผมจำไม่ผิด

เนื่องจากเวลาเร่งขณะเกียร์ว่างอยู่ แล้วปล่อยคันเร่งกระทันหัน

รอบเครื่องจะตกมาเร็วมากจนเสียหาย ประมาณๆนี้หละ

ตัด 5,500 ข้างบน คงหมายถึง เกียร์ห้า จะวิ่งได้แค่ไม่เกิน 5,500 รอบ

เพราะว่าโรงงานล็อกเอาไว้ ไม่ให้ความเร็วสูงเกินไปมันอันตราย

แต่รถผมเองยังไม่เคยลองขับเกียร์ 5 ถึง 5,500 รอบ

ส่วนเกียร์ว่าง แล้วตัด 5,500 เหมือนกัน

ก็เพราะป้องกันการเสียหายของ"ก้านสูบ"มั้งถ้าผมจำไม่ผิด

เนื่องจากเวลาเร่งขณะเกียร์ว่างอยู่ แล้วปล่อยคันเร่งกระทันหัน

รอบเครื่องจะตกมาเร็วมากจนเสียหาย ประมาณๆนี้หละ

ขอบคุณครับที่ช่วยไขข้อข้องใจ พอดีไม่เคยลองขับ MT ด้วยเลยไม่รู้ว่าเกียร์ 5 กล่องตัดที่ 5,500 รอบ :0002:

แบบนี้แล้วเกียร์ MT เดิมๆถ้าไม่ได้ปลดล็อก ความเร็วสูงสุดเกียร์ 5 จะอยู่ประมาณเท่าไรครับ (ที่ 5,500 รอบ)

หุหุ รถผม 1.8 AT E 2007 และ รถเพื่อน 1.8 MT E 2006 เกียร์ 5 ตอนวิ่งอยู่ไม่ตัดที่ 5500 นะครับ

เอ.......ตกลงเกียร์ 5 mt ล็อกจากโรงงานที่ 5,500 รอบหรือไม่ล็อกกันแน่ :0086:

ใครใช้ MT มาฟันธงด้วยครับ

ปล.แต่ 262 นี่โหดจริงๆ (กลัวกระทู้เบี่ยงเบน 5555)

ขอบคุณครับที่ช่วยไขข้อข้องใจ พอดีไม่เคยลองขับ MT ด้วยเลยไม่รู้ว่าเกียร์ 5 กล่องตัดที่ 5,500 รอบ :0002:

แบบนี้แล้วเกียร์ MT เดิมๆถ้าไม่ได้ปลดล็อก ความเร็วสูงสุดเกียร์ 5 จะอยู่ประมาณเท่าไรครับ (ที่ 5,500 รอบ)

เคยได้ยินว่า MT ล๊อค207นะครับผิดถูกขออภัยครับ

รูปจาก 262/km เนี่ยผมไปเจอมานะครับ(บอกไว้ก่อน) ไม่ได้มีความประสงค์จะโชว์อะไรนะครับ แต่มีคนตอบกระทู้ว่าเกียร์ 5 ให้ขณะที่รถวิ่งอยู่ รอบจะตัด 5500 ผมคิดว่ามันไม่ได้ตัดนะครับ

จะตัดหรือไม่ตัด มันไม่เกี่ยว ประเด็นอยู่ที่ว่า มันวิ่งไปใด้ถึง 262

ไม่มีใครทราบว่า 1.8 / 2.0 รถเดิมๆไม่มีทางไปถึงแน่นอนครับ

รถมันทำมา จะให้รอบ มันยันถึง 8000 รอบ ยังใด้เลย

แล้วผมงงว่าเถียงกันเพื่อ???

เกียร์ 5 MT อย่างที่บอกว่า รถตัวเองยังไม่เคยขับเองถึง 5,500 รอบ

แต่ว่าที่เห็นๆมาอยู่เรื่อยก็คือเขาบอกว่าตัดกัน 5,500 รอบ ความเร็วราวๆ 207

ก็เลยเชื่อเช่นกันว่า อ๋อ... มันต้องตัดแน่ๆ

เดี๋ยวถ้ามีทางโล่งๆจะลองทดสอบกับรถตัวเองดู

จะตัดหรือไม่ตัด มันไม่เกี่ยว ประเด็นอยู่ที่ว่า มันวิ่งไปใด้ถึง 262

ไม่มีใครทราบว่า 1.8 / 2.0 รถเดิมๆไม่มีทางไปถึงแน่นอนครับ

รถมันทำมา จะให้รอบ มันยันถึง 8000 รอบ ยังใด้เลย

แล้วผมงงว่าเถียงกันเพื่อ???

เพื่อ!!!!!!!!!!!!!! :0056:

Photoshop ครับ เอาเลข 2 ข้างหลังมาใส่ข้างหน้า ครับ ฮ่าๆๆๆ แซวเล่นเฉยๆนะ :excl: :excl:

เพราะเคยคิดจะลองทำเล่นๆอยุ่เหมือนกัน

ว่าแต่ถ้าเป็นจริง 62 จริงจะลากไป 5000 กว่ารอบได้ไหมน้ออ

:0021:

Porsche Boxster เครื่อง 2.7 เกียร์ PDK

กำลัง 265 แรงม้า น้ำหนักรถ 1,300 กว่ากิโล

ความเร็วสูงสุด อยู่ที่ 262 Km/h. พอดี

ซึ่ง Civic เดิมๆก็คงจะ...

ต้องไปโมดิฟายนั่นเอง

เดิมๆนะเดี๋ยวลงโบเพิ่มคันนี้ร้องแน่นแน 300 +

55+ ผมก็ว่างั้น ได้เห็นเลข 3 ข้างหน้าแน่นอนนน อยากให้คนที่ได้ 250 มาแสดงความเห็นซะหน่อย อิอิ