Jump to content

Recommended Posts

Photoshop ครับ เอาเลข 2 ข้างหลังมาใส่ข้างหน้า ครับ ฮ่าๆๆๆ แซวเล่นเฉยๆนะ :excl: :excl:

เพราะเคยคิดจะลองทำเล่นๆอยุ่เหมือนกัน

ว่าแต่ถ้าเป็นจริง 62 จริงจะลากไป 5000 กว่ารอบได้ไหมน้ออ

:0021:

ทำได้ครับ ฮ่าๆๆ ลากเกียร์1 จนสุดก็ได้ 65 พอดีแปะ แต่ผมว่าเดิมๆไม่มีทาง 2.0 กว่าจะเลย 220 อัพก็นานเหมือนกันถ้าไป 262 แช่กันให้ก้านสูบขาดเลย

จะตัดหรือไม่ตัด มันไม่เกี่ยว ประเด็นอยู่ที่ว่า มันวิ่งไปใด้ถึง 262

ไม่มีใครทราบว่า 1.8 / 2.0 รถเดิมๆไม่มีทางไปถึงแน่นอนครับ

รถมันทำมา จะให้รอบ มันยันถึง 8000 รอบ ยังใด้เลย

แล้วผมงงว่าเถียงกันเพื่อ???

คุณอ่านใหม่ดีกว่าครับ ผมไม่ได้เถียงกันครับ แล้วก็ไม่ได้พูดถึงความเร็วในภาพด้วย แค่สงสัยว่าทำไมเลยหาข้อมูลมาแชร์กันครับ(ผมกับคนที่ตอบกระทู้ก็ไม่ได้มีปากเสียงอะไร)

อีกอย่างรูปความเร็วนั้นก็ไปเจอมาแล้วก็ไม่มีบอกลายละเอียดอะไรครับ ใครๆเค้าก็รูปว่ามันไม่ถึงครับ เอามาให้ดูเฉยๆ ก็มีอีกกระทู้บอกว่าวิ่งได้ 250/km ก็เท่านั้นครับ ผมว่าผมพูดและเขียนอย่างชัดเจนแล้วนะครับ

ถ้าพูดไม่ถูกใจอะไร ก็ขอโทษด้วยนะครับ

คุณอ่านใหม่ดีกว่าครับ ผมไม่ได้เถียงกันครับ แล้วก็ไม่ได้พูดถึงความเร็วในภาพด้วย แค่สงสัยว่าทำไมเลยหาข้อมูลมาแชร์กันครับ(ผมกับคนที่ตอบกระทู้ก็ไม่ได้มีปากเสียงอะไร)

อีกอย่างรูปความเร็วนั้นก็ไปเจอมาแล้วก็ไม่มีบอกลายละเอียดอะไรครับ ใครๆเค้าก็รูปว่ามันไม่ถึงครับ เอามาให้ดูเฉยๆ ก็มีอีกกระทู้บอกว่าวิ่งได้ 250/km ก็เท่านั้นครับ ผมว่าผมพูดและเขียนอย่างชัดเจนแล้วนะครับ

ถ้าพูดไม่ถูกใจอะไร ก็ขอโทษด้วยนะครับ

อยากแชร์อะไรก็แชร์ไป ต้องขออภัยเช่นกันครับผม

เถียงกันบ้างทะเลาะบ้าง ทุกอย่างมันมีจุดเริ่มและจุดจบ

อยากแชร์อะไรก็แชร์ไป ต้องขออภัยเช่นกันครับผม

เถียงกันบ้างทะเลาะบ้าง ทุกอย่างมันมีจุดเริ่มและจุดจบ

ก็ขออภัยเช่นกันครับ

ก็ขออภัยเช่นกันครับ

ชอบครับ มีอะไรก็พูดมีอะไรก็บอก มาแบบไม่มีฟอร์ม

(แต่ไอพวกฟอร์มเยอะ มักจะไม่มีอะไร)

เจอกระทู้ป๋มเเบบ 250 มีุถกกันยาว เเต่นี้ภาพเห็นเห็น ละ :D

คนนี้เลยครับ คนเป็นประเด็น ฮ่าๆๆ

ก็ผมขับอยู่ FD ปี 07 เกียร์ 5 ยังไงก็ได้ 210 ที่แถวๆ 5500 รอบ

แม็ก ขอบ15 ยาง 195/65 สเปกโรงงาน

แต่ผมเคยได้ยินแว่วๆ ว่า FD MC ตั้งแต่ ปี 08 ขึ้นมา

ได้ที่ 220 กัน

หมายถึงเร่งเครื่องอยู่กับที่ (เกียร์ว่าง)

หรือว่าขับปกติแล้วรอบ 5,500 แล้วตัดครับ

เพราะถ้า AT เร่งเครื่องโดยที่รถอยู่กับที่ไม่ได้ใส่เกียร์ D ก็ตัดเหมือนกันครับ

อ๋อเข้าใจละครับ

M/T

เกียร์ว่าง (N) เกียร์ 1 - 4 ก็ ตัดที่ ประมาณ 7200 รอบ อะครับ

ส่วนเกียร์ถอย (R) ยังไม่เคยลอง

:0124:

กระทู้ 250 นั้นจืดไปเลยคับ 555+ ไปเเซวๆเล่นกันหน่อยนะคับ :0195: (ล้อเล่น)

ลืมไปละ ยังอยากตามกระทู้ 250 ต่อครับ ^ ^

250 หายเเว็๋บไปเลย เจอ 262 เเซง :D

ผมว่า จากกระบี่ ถึงกรุงเทพ น่าจะ 3 ชั่วโมงได้ แต่ว่าค่าน้ำมันเท่าไหร่ดี บวกกับ ทางหลวง ดูไม่ทัน ต้องบอกว่า ฉลามห้ามกระพริบและขยี้

ตาเป็นอันขาดครับ

ถึงวิ่งได้เท่านี้จริง ก็ไม่มีผลกับผม เพราะผมขับเต็มที่ไม่ค่อยเกิน 140 ครับ นานๆจะ 150 ซะที

ยิ่งถ้าแฟนนั่งมาด้วยนะ เครื่องไม่ทันตัดหรอกครับ แฟนบิดหูขาดก่อนตั้งแต่ 130 แล้ว แหะๆๆ :0147:

Photoshop ครับ เอาเลข 2 ข้างหลังมาใส่ข้างหน้า ครับ ฮ่าๆๆๆ แซวเล่นเฉยๆนะ :excl: :excl:

เพราะเคยคิดจะลองทำเล่นๆอยุ่เหมือนกัน

ว่าแต่ถ้าเป็นจริง 62 จริงจะลากไป 5000 กว่ารอบได้ไหมน้ออ

:0021:

เป็นไปได้ครับ....อาจจะขับ 162 แล้วเอาเลข 2 ด้านหลังมาแปะทับเลข 1 แทน :D

จะตัดหรือไม่ตัด มันไม่เกี่ยว ประเด็นอยู่ที่ว่า มันวิ่งไปใด้ถึง 262

ไม่มีใครทราบว่า 1.8 / 2.0 รถเดิมๆไม่มีทางไปถึงแน่นอนครับ

รถมันทำมา จะให้รอบ มันยันถึง 8000 รอบ ยังใด้เลย

แล้วผมงงว่าเถียงกันเพื่อ???

มายืนยันครับว่าไม่ได้เถียงอะไรกันเลยนะครับ :)

คุยกันธรรมดาแบบว่าผมก็ไม่ทราบมาก่อนว่า mt มันล็อกมาจากโรงงานด้วย

เคยได้ยินแต่ว่าถ้าแร่งเครื่องเกิน 5,500 รอบ ขณะอยู่เกียร์ว่างกล่องจะตัดเพื่อป้องกันการเสียหายของเครื่องยนต์

ก็เลยสงสัย แล้วก็อยากถามคนที่ขับ mt ว่า ขับเกียร์ 5 กล่องมันตัดที่ 5,500 รอบจริงหรือเปล่า....แค่นั้นจริงๆครับ ไม่มีประเด็นถกเถียงอะไรกับใครเลย :)

แล้วผมก็ยังกลัวกระทู้เบี่ยงเบนจากรูปความเร็ว 262 ดังที่ผมเขียน ปล. ไว้ในโพสที่ 37 ด้วยครับ

ซึ่งผมก็ไม่ได้คิดอยู่แล้วและครับว่าในรูป 262 มันจะเป็นรถเดิมๆ ที่ไม่ได้ทำอะไรมาเลย แบบคันที่วิ่ง 250 เดิมๆอ่ะครับ 5555++

จบแล้วครับ :)

ยาววววไปครับ..เป็นประโยช์ไม่มากก็น้อย

มองๆดูแล้วรถไม่แรงสักเท่าไหร่ เพื่อนๆสมาชิกมากว่า ที่แรง!!55+

55+ ผมก็ว่างั้น ได้เห็นเลข 3 ข้างหน้าแน่นอนนน อยากให้คนที่ได้ 250 มาแสดงความเห็นซะหน่อย อิอิ

ขับเร็วก็ไม่ไหวหรอกครับ เสี่ยงอันตราย

ช่วยดันคับ แรงจริง ยินดีครับ แต่ขับบ่อยๆอาจมีพลาดได้นะครับ

ฝากไปด้วยครับ

ของผม พลาดมาสองคันแล้วครับ

1. FD ที่วิ่ง 250

2. กระบะ นิวเชฟ วิ่ง 200 (เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมานี่เอง)

สภาพรถ คืนซากอย่างเดียว ดีที่ไม่มีใครเสียชีวิต

ฟันธงครับ เกียร์ 5 mt ตัดที่ ความเร็ว 209 km/hr ลองมา 2 ครั้ง ก็ ตัดทั้งสองครั้ง (รอบก็น่าจะ 5500 รอบ )

แต่เกียร์ 4 mt ลากได้ยาวสุดๆ ถึง 204 km/hr ครับ

ช่วยดันคับ แรงจริง ยินดีครับ แต่ขับบ่อยๆอาจมีพลาดได้นะครับ

1. """""""""""""""""""""""FD ที่วิ่ง 250""""""""""""""""""""""""

2. กระบะ นิวเชฟ วิ่ง 200 (เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมานี่เอง)

สภาพรถ คืนซากอย่างเดียว ดีที่ไม่มีใครเสียชีวิต

ขนาดเทพ 250 ยังต้องยอม 262 อิอิ ผมล้อเล่นนะครับบบบบบบบบบบบบบ

1. FD ที่วิ่ง 250

มีภาพไหมครับหรือหลักฐานไหมครับ คือผมอยากเห็นครับ ว่ามีวีธีขับยังไงและการ Set รถครับ

ขอบคุณครับ