Jump to content

รถ อายุ 2 ปี น้ำมันพาวเวอร์ซึม ศูนย์ใช้ชุดโอเวอฮอลให้ ok ไหมครับ

Recommended Posts

เพิ่งเข้าศูนย์ไปเช๊คระยะครับ วิ่งไป 2 ปี แค่ 3 หมืนโลเองครับ

แอบบ่นหน่อยครับ ... หนแรกก็เจอคราบน้ำมัน แล้วพอดี สั่งเคลม H พวงมาลัยไป

เลยกะว่ารอบที่เข้าไปเปลี่ยน H จะรู้ผลเลย  ศูนย์ดันบอกรอบแรก ไม่ได้พ่นไว้ 

เข้าเรื่อง วันนี้ไปดู ช่างเห็นคราบ ลงความเห็นว่า น่าจะซึม นะครับ

เลยบอกว่า เดี๋ยวเบิกชุดซ่อมโอเวอฮอลให้ครับ 

เลยสงสัยว่า รถในระยะประกัน 3 ปี แรก น่าจะได้เคลมอะไหล่ ใหม่ หรือป่าวนะครับ

กลัวว่าโอเวอฮอลไปแล้ว ระยะยาว ไม่ work นะครับ

มีความคิดเห็นยังไงบ้างครับ

หรือควรเปลี่ยนศูนย์เคลม ทั้งลูก จะเว่อ ไปไหมครับ กลัวจะน่าเกลียด

ของผมก็ใช้ชุด Over haul ของ 0  มานะครับ รวมค่าแรงสองพันกว่าบาท รถปี 07 ประกันนานแล้ว ตอนนี้ใช้มาได้ปีกับสี่เดือน ก็ยังปกติอยู่ครับ 

ของ จขกท. ถ้ารถยังอยู่ในประกัน 3 ปี ผมว่าขอเคลมไปเลยดีกว่าครับ คงไม่น่าเกลียดอะไร มันเป็นสิทธิ์ของเราอยู่แล้วครับ เผื่อ Over haul

ไปแล้วไม่จบ มาเป็นอีกตอนหมดประกันพอดี ทีนี้ละเสียตังค์เองครับ :)

ของผมก็ใช้ชุด Over haul ของ 0 มานะครับ รวมค่าแรงสองพันกว่าบาท รถปี 07 ประกันนานแล้ว ตอนนี้ใช้มาได้ปีกับสี่เดือน ก็ยังปกติอยู่ครับ

ของ จขกท. ถ้ารถยังอยู่ในประกัน 3 ปี ผมว่าขอเคลมไปเลยดีกว่าครับ คงไม่น่าเกลียดอะไร มันเป็นสิทธิ์ของเราอยู่แล้วครับ เผื่อ Over haul

ไปแล้วไม่จบ มาเป็นอีกตอนหมดประกันพอดี ทีนี้ละเสียตังค์เองครับ :)

ทำศูนย์ไหนอ่ะครับพี่

ผมโอเวอร์ฮอลมาครับ น่าจะสองปีแล้ว ยังไม่มีปัญหา แห้งสนิท

แต่ดันไปซึมที่ตัวแร็คแทน  :0026:

โอ้ว แร๊คด้วยหรอครับ ว่า จะไปทำแล้ว ย้ำให้ไล่เชคให้หมดเลยนะครับ

ตั้งแต่ปั๊มยันแรค

เจ้าหน้าที่บอก ยางโอริงเป็น version ใหม่ปรับปรุงแล้ว น่าจะดีขึ้น ไม่รู้ตีเนียนหรือป่าวก็ไม่รู้

ของผมก็โอเวอร์ฮอลมาแล้วครับ

รายการที่ 1 ทั้งหมด

ศูนย์ไหนอ่ะครับพี่

โอเวอร์ฮอลมาแล้ว วิ่งได้ 10 เดือน Pump Power เริ่มมีน้ำมันซึมออกมาแล้ว

เดี๋ยวลองเข้าไป Check ดูอีกรอบครับ

ปล. การรับประกันการโอเวอร์ฮอล - รับประกันงานซ่อม 6 เดือน

- รับประกันอะไหล่ที่เปลี่ยน 1 ปี