Jump to content

รบกวนสมาชิกแนะนำหน่อยครับ

Recommended Posts

เอารถไปเช็คระยะ 90000 โล มาวันนี้ ที่ศูนย์คลอง 3 คลองหลวง เจอใบเสนอเพิ่มเติมคือ

1. ปั้มมอเตอร์ power พวงมาลัย....รั่ว

2. ลูกปืนล้อหลัง ด้านซ้าย ควรเปลี่ยน

3. สายพาน ลูกรอก(ตรงไหนซักที่จำได้ไม่ชัดเจน) เสื่อม ควรเปลี่ยน

คำถามคือ

1. ผมควรเปลี่ยนที่ศูนย์เลยรึปล่าวครับ

2. ผมอยู่คลอง 3 รังสิต ถ้าเปลี่ยน ศูนย์นอก มีที่แนะนำไม่ไกลมากมั้ยครับ หากไม่มีจริงๆ คงต้องลางานไป

3. ทั้งหมดนี้ ราคากลางควรจะอยู่ที่เท่าใหร่ครับ

ปล. รถติดแก้ส ศูนย์ไม่รับตั้งวาว กับล้างลิ้นปีกผีเสื้อเหรอครับ

ปล. อีกครั้ง ....เครื่องสั่น รอบฉุด..ปัญหานี้ยังแก้ไม่หายเลย มีคำแนะนำมั้ยครับ

ขอบคุณทุกท่าน

1. 90000km นี่กี่ปีแล้วครับ หมดประกันรึยังครับ ถ้ายังไม่หมด ทุกรายการที่ว่ามาเคลมได้นะครับ

2. รถติดแก๊ส หลายศูนย์ก็รับตั้งวาล์วกับล้างปีกผีเสื้อนะครับ อันนี้ผมเคยสั่งล้างปีกผีเสื้อ แต่เขาบอกว่าตั้งวาล์วด้วยก็ได้

3. เครื่องสั่น รอบฉุด ต้องลองแก้ข้อ 2 ก่อนครับ

1. 90000km นี่กี่ปีแล้วครับ หมดประกันรึยังครับ ถ้ายังไม่หมด ทุกรายการที่ว่ามาเคลมได้นะครับ

2. รถติดแก๊ส หลายศูนย์ก็รับตั้งวาล์วกับล้างปีกผีเสื้อนะครับ อันนี้ผมเคยสั่งล้างปีกผีเสื้อ แต่เขาบอกว่าตั้งวาล์วด้วยก็ได้

3. เครื่องสั่น รอบฉุด ต้องลองแก้ข้อ 2 ก่อนครับ

ขอบคุณครับ 

รถ เข้าปีที่ 4 แล้วครับผม ตอนปีที่ 3 นี่ไม่เคยมีปัญหา พอพ้นประกันปุ้บ ปัญหาเพียบบ 

รถติดแก้สที่ URG ครับ สงสัยต้องไปที่นั่น 

ขอบคุณครับ