Jump to content

แนะนำเรื่องล้อหน่อยครับ

Recommended Posts

ผมใสล้อ 17 * 8 ออฟ 38 ยาง 215/45 สปริง tein เขียว รองอะแด็ปเตอร์ 1 นิ้วแล้วล้อติดซุ้มด้านหลัง แก้ยังใงดีครับ ถ้าใส่สปริงเดิมจะหายติดหรือเปล่า ขอบคุณครับ 

มาเก็บข้อมูลครับ ของผมติดซุ้มด้วยครับ

รองสเปเซอที่สปริงหลังดิ  ด้านหลังนะ    ว่าแต่หน้าหรือหลังที่ติด

ล้อมันล้นมาก ยังไงก็ติด

ทางแก้ก็ต้องเอาอแดปเตอร์ออก

ไม่ก็หาโช๊คแข็งๆ มาใส่ เช่น TYPE R มือ 2 ราคาไม่แพงด้วย

หรือไม่ก็ใส่พวกสตัทไปเลย ส่วนเรื่องยี่ห้อ รุ่น ก็ตามแต่กำลังทรัพย์ครับ 

สเปคนี้ข้างหลังสบาย ข้างหน้าก็เกือบสุดแล้ว

เอาแบบโดนเล็กน้อย ไม่ควรเกิน 3 มิลครับ

ป.ล.ผมพวกสเปคตุ๊ดนะครับ ติดผมคือวิ่งปรกติไม่โดน

จะโดนเฉพาะตอนจั๊มสุดแรงเท่านั้น คำว่าติดของแต่ละคนไม่เท่ากัน ^^

ขอบคุณคร้าบ แล้วอย่ากทราบว่าสะเปคนี้รองได้กี่มิลครับถึงจะไม่ติดครับ สปริง tein เขียว

รองสเปเซอที่สปริงหลัง1นิ้วรถจะมีที่ยุบตัวอีกครึ่งนิ้วช่วยได้เยอะ จะรองกี่นิ้วก็เลือกเอาค่าเสียหาย400บาทค่าแรงแล้วแต่. ส่วนเรื่องถ้่าอยากรองล้อยื่นออกมาก็ได้แค่3มม ล้อก็จะเป็นออฟ35 หรือมากกว่าก็นี้ก็แล้วแต่องศาล้อท่านครับ เพื่อนผมติดแก็ส ล้อกว้าง9ออฟ35 ยังสบายเลย.มีโดนบ้างเป็นบางครั้งถ้าจั้มแรงๆ และถ้างบเหลือๆก็ตามที่ด้านบนบอก

สเปคนี้ข้างหลังสบาย ข้างหน้าก็เกือบสุดแล้ว

เอาแบบโดนเล็กน้อย ไม่ควรเกิน 3 มิลครับ

ป.ล.ผมพวกสเปคตุ๊ดนะครับ ติดผมคือวิ่งปรกติไม่โดน

จะโดนเฉพาะตอนจั๊มสุดแรงเท่านั้น คำว่าติดของแต่ละคนไม่เท่ากัน ^^

ไม่ตุ๊ดครับออกมาเท่ากับที่ผมคิดเลย 3มม. ตามนั้น

ถ้าสเปเซอร์ 3มิล หายากก็ รองซัก 5มิล ก็ได้ครับ  จะเหลือเป็นออฟ +33

ซึ่งเป็นสเปคเดียวกับที่ผมใช้อยู่ ล้อ 17 กว้าง 8 ออฟ+33 ยาง 215/45/17 โหลดด้วยสปริงเขียวตัวเก่าของพี่ทศ

ด้านหลังไม่ติดเลย จ้ำแรงก็ไม่ติด......แต่ด้านหน้าต้องยกพลาสติกซุ้มล้อขึ้นเก็บครับ ถึงจะไม่ติดผ่านสบายๆ

ใส่สปริงเดิม จะแก้ได้ในระดับหนึ่งเท่านั้นครับ หากนั่งสามแล้วจิ้มแรงๆยังติดอยู่ครับ

ติดไม่ติดมันอยู่ที่ยางครับ ของผม215ไม่ติดครับ  พอเปลี่ยนมาเป็น225  นั่งสองข้างหลังยังไหวแต่หาก3คนติดเลยครับ