Jump to content

สอบถาม H Drive เวลาเลี้ยวขึ้นเนิน มีเสียงดัง กึก ครับ

Recommended Posts

ผมเพิ่งใส่ โช้ค H Drive มีคำถามคือเวลาเลี้ยวขึ้นเนิน มีเสียงดัง กึก จากด้านหลัง แต่มันไม่เป็นทุกครั้งครับ

ผมได้โทรสอบถามไปยังร้านที่ติดตั้งเค้าแจ้งว่า มันเป็นปกติของโช๊ค ที่มีสตรัทปรับเกลียว มันจะมีเสียงดังเวลาเลี้ยวขึ้นเนินเกิดจากตัวสปริงมันยืดสุด ในฝั่งที่ล้อลอย  (ประมาณเนี้ยครับ ผมฟังก็ยังไม่ค่อยรู้เรื่องไม่เคลีย์เท่าไหร่ emo03.gif ครับ)

ผมเลยอยากถามว่าอาการนี้มันปกติตามที่ทางร้านได้บอกมาจริงไหมครับ หรือว่ามันผิดปกติ หรือใครมีอาการแบบเดียวกับผมบ้างครับ และสาเหตุมันมาจากไหนครับ

ขอบคุณครับ

ผมก็ใส่H-Driveเหมือนกันนะแต่ไม่เป็น สปริงหลังผมเอาตัวปรับสตรัคไว้ด้านบน แล้ววางสปริงให้ตัวเลขหันหัวขึ้น ไม่รู้ว่าใส่เหมือนกันปล่าว

ผมใส่ silver spec -R มันดังสปริงครับ ส่วนใหญ่เป็นตอนขึ้นปั๊มน้ำมันแถว กทม ครับ

ผมก็ใส่H-Driveเหมือนกันนะแต่ไม่เป็น สปริงหลังผมเอาตัวปรับสตรัคไว้ด้านบน แล้ววางสปริงให้ตัวเลขหันหัวขึ้น ไม่รู้ว่าใส่เหมือนกันปล่าว

ใส่แบบเดียวกันครับ แต่ของพี่ขึ้นเนิน หรือเลี้ยวขึ้นเนินไม่ดังเลยเหรอครับ ติดตั้งที่ไหนครับ

ผมใส่ silver spec -R มันดังสปริงครับ ส่วนใหญ่เป็นตอนขึ้นปั๊มน้ำมันแถว กทม ครับ

ของพี่ดังตั้งแต่ติดตั้งเลยไหมครับ แล้วมีผลเสียไหมครับ

ใส่แบบเดียวกันครับ แต่ของพี่ขึ้นเนิน หรือเลี้ยวขึ้นเนินไม่ดังเลยเหรอครับ ติดตั้งที่ไหนครับ

ผมเอามาใส่ร้านแถวๆเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ตอนแรกใส่สปริงหลัง6Kก็ไม่ดังนะ ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น8Kแล้วก็ยังไม่ดัง ยังไงผมว่าลองไปให้ร้านTSเขาดูเลยดีกว่าครับ

ผมเอามาใส่ร้านแถวๆเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ตอนแรกใส่สปริงหลัง6Kก็ไม่ดังนะ ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น8Kแล้วก็ยังไม่ดัง ยังไงผมว่าลองไปให้ร้านTSเขาดูเลยดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ