Jump to content

ใครใส่ Header Prodrager อยู่

Recommended Posts

ถ้าถอดเฉยๆ รอบสูง น่าจะดีขึ้นบ้าง

เพราะรถเดิมๆ รอบสูงโรงงานจะจูนมาหนากว่าปรกติ

หากไอเสียออกเร็ว น่าจะช่วยให้บางลงแรงขึ้นบ้างครับ

ถ้าจะเอาชัวร์ ต้องดู AF ครับ

ใครมีรถใส่ อยากรู้ เอามาลองดูได้ครับ

ผมมี Based รถแสตนดาร์ด R18A อยู่ 1 คัน

เดิมยางจรดหลังคา ให้เอามาวัดเปรียบเทียบครับ

PM มาได้เลย อยากรู้เหมือนกัน

กำลังหาข้อมูลอยู่เหมือนกันครับ

และอยากรู้ดัวยว่านอกจากวัสดุที่ใช้เหมือนกันแล้ว คือ เลส 304

Spec ขนาดท่อมันต่างจากของ นอก Megan หรือ weapon r ยังไง อยากลองใส่แล้วไปจูนใหม่ดูว่าม้าจะเพิ่มกี่ตัว

ป.ล. AF = Air / Fuel ratio

หรือ อัตราส่วนผสมน้ำมันกับอากาศ

ค่าที่เหมาะสมขึ้นกับประเภทน้ำมันครับ

Header Megan เคยได้ยินแต่ชื่อครับ ไม่ค่อยรู้จักสรรพคุณ เพราะไม่ค่อยได้ศึกษา

ปล. R18A auto เดิมๆ ถ้าเปลี่ยนยกทั้งเส้น ตั้งแต่เฮดเดอร์ยันปลาย คุ้มหรือเปล่าครับ เน้นขับสนุก ไม่ได้เน้นพลัง

Header Megan เคยได้ยินแต่ชื่อครับ ไม่ค่อยรู้จักสรรพคุณ เพราะไม่ค่อยได้ศึกษา

ปล. R18A auto เดิมๆ ถ้าเปลี่ยนยกทั้งเส้น ตั้งแต่เฮดเดอร์ยันปลาย คุ้มหรือเปล่าครับ เน้นขับสนุก ไม่ได้เน้นพลัง

ุุถามผม ท่อ 2 นิ้วทั้งเส้น ก็ดีขับสนุกขึ้นแล้วครับ

แล้วท่อเลส กับไททาเนียม สรรพคุณต่างกันมากน้อยแค่ไหนครับ

รู้แค่ว่าเสียงมันแจ่มกว่า หรือเปล่า ?

น่าจะได้น้ำหนักที่ลดลง กับ การคายความร้อนที่เร็วขึ้นครับ และ ความสวยงาม ความแรงไม่น่าเกี่ยว

น่าจะได้น้ำหนักที่ลดลง กับ การคายความร้อนที่เร็วขึ้นครับ และ ความสวยงาม ความแรงไม่น่าเกี่ยว

ตามนั้นครับ ขออนุญาตเพิ่มอีกข้อ

เนื่องจากเนื้อบางกว่าแสตนเลส

เสียงจะออกโทนแหลมกว่าท่อแสตนเลส

ผลเรื่องความแรงไม่มี แต่ไฟออกท่อง่ายกว่าครับ 5555

• 4 weeks later...

ผม1.8AT ใส่ทั้งเส้น(เฮดเดอร์ PIPE ท่อนกลางเลส2นิ้ว พักกลางTYPE II ปลาย MONSTER) รอบมาเร็ว วิ่งดี ขับสนุก เสียงดุแต่แฟนผมบ่นเสียงเข้ามาในรถ 555

ขอถามนิสนึงนะคับ

ท่อน front pipe ต่อจากแคตนี่จำเป็นต้องเปลี่ยนไหมครับ

แล้วขนาดเดิมที่มาจากโรงงานนี่มันขนาดกี่นิ้วครับ?

เพราะจากที่ผมหาข้อมูลมาเห็นพี่ๆแนะนำว่าควรเปลี่ยนเส้นกลางเป็น 2" ทั้งเส้น + ปลายไส้ตรง

เลยไม่แน่ใจว่าทั้งเส้นนี่มันรวมท่อน front pipe นี่ด้วยหรือเปล่าครับ

ผม1.8AT ใส่ทั้งเส้น(เฮดเดอร์ PIPE ท่อนกลางเลส2นิ้ว พักกลางTYPE II ปลาย MONSTER) รอบมาเร็ว วิ่งดี ขับสนุก เสียงดุแต่แฟนผมบ่นเสียงเข้ามาในรถ 555

โทดคับสเตปนี้ต้นมาไวปะ หรือ ได้ช่วงกลางปลายไหนคับ

เปลี่ยนเฮดเดอร์ ขยายท่อขึ้น เสียงจะดังขึ้นชัดเจนครับ

ความแรงคงแล้วแต่สูตรแล้วครับ แต่แรงกว่ารถเดิมๆครับ

โทดคับสเตปนี้ต้นมาไวปะ หรือ ได้ช่วงกลางปลายไหนคับ

ต้นมาไวจากเดิมๆคัฟ

ขอถามนิสนึงนะคับ

ท่อน front pipe ต่อจากแคตนี่จำเป็นต้องเปลี่ยนไหมครับ

แล้วขนาดเดิมที่มาจากโรงงานนี่มันขนาดกี่นิ้วครับ?

เพราะจากที่ผมหาข้อมูลมาเห็นพี่ๆแนะนำว่าควรเปลี่ยนเส้นกลางเป็น 2" ทั้งเส้น + ปลายไส้ตรง

เลยไม่แน่ใจว่าทั้งเส้นนี่มันรวมท่อน front pipe นี่ด้วยหรือเปล่าครับ

Front pipe เดิมเข้า2"ออก1.6" ส่วนpipe เข้า2"ออก2" คัฟ

• 3 months later...

มีคลิปเสียงเซ๊ตนี้ใหมครับ อยากฟัง

id line : freedom_no1