Jump to content

ประกันวิ่งตามไมล์ (ของสินมั่นคงดีไหม)

Recommended Posts

คือรถของผม เข้าปีที่ 5 เลยอยากสอบถามว่า ประกันตัวนี้ดีไหม

เพราะปีหนึ่งผมวิ่งอยู่ที่ประมาณไม่เกิน 7000โล ครับ

เห็นเขาบอกว่า รถปีหนึ่งต้องวิ่งไม่เกิน 25500 โล ถึงจะทำได้ เลยขอคววามคิดเห็น

เเละคำเเนะนำจากเพื่อนหน่อยครับ

คือรถของผม เข้าปีที่ 5 เลยอยากสอบถามว่า ประกันตัวนี้ดีไหม

เพราะปีหนึ่งผมวิ่งอยู่ที่ประมาณไม่เกิน 7000โล ครับ

เห็นเขาบอกว่า รถปีหนึ่งต้องวิ่งไม่เกิน 25500 โล ถึงจะทำได้ เลยขอคววามคิดเห็น

เเละคำเเนะนำจากเพื่อนหน่อยครับ

หากเลือกซ่อมอู่ เป็นทางเลือกที่คุ้มค่าตัวเลือกตัวหนึ่ง แต่ไม่เหมาะซ่อมห้างเพราะศูนย์น้อยมาก ๆ ครับ

• 2 months later...

หากเลือกซ่อมอู่ เป็นทางเลือกที่คุ้มค่าตัวเลือกตัวหนึ่ง แต่ไม่เหมาะซ่อมห้างเพราะศูนย์น้อยมาก ๆ ครับ

มีรายละเอียดมั้ยครับ สนใจ

ปีนึงวิ่งไม่ไม่ถึง20000ดลเหมือนกัน

• 2 weeks later...

สินมั่งคงซ่อมศูนย์น้อยมากใช่ป่าวครับ

แล้วถ้าเราจ่ายเบี้ยแบบซ่อมห้างเนี่ย ศูนย์เค้าไม่รับหรอครับ

หรือว่ามันจะติดขัดปัญหาตรงไหนบ้างครับ

ขอความรู้ครับ

• 1 month later...

สินมั่งคงซ่อมศูนย์น้อยมากใช่ป่าวครับ

แล้วถ้าเราจ่ายเบี้ยแบบซ่อมห้างเนี่ย ศูนย์เค้าไม่รับหรอครับ

หรือว่ามันจะติดขัดปัญหาตรงไหนบ้างครับ

ขอความรู้ครับ

Honda ที่เป็นศูนย์ในเครือของบริษัทสินมั่นคง ในกรุงเทพน่าจะมีแค่ 4-5 แห่ง (อาจมีปรับปรุงแล้ว) ถ้าไปเข้าสูนย์ที่ไม่ได้ศูนย์ในเครือ

ก็ต้องเพิ่มขั้นตอนคุมราคา และบางครั้งต้องสำรองจ่าย แล้วไปตั้งเบิกทีหลัง ก็เพิ่มความยุ่งยาก แต่อย่างไรก็ตาม หากศูนย์ที่เป็นศูนย์ในเครืออยู่แล้ว

เผอิญอยู่ใกล้ หรือเราสะดวกที่จะเข้า ก็เป็นทางเลือกที่ดี เพราะลูกค้าผมก็เลือกทำไม่น้อย เพราะความคุ้มค่าครับ

แล้วของวิริยะประกันภัย มีวิ่งตามไมล์ไหมครับผม แบบซ่อมศูนย์ ปีหนึ่งผมวิ่งไม่เกิน 5000 โลเลยอะครับ

ตอนนี้ผมประกันของวิริยะชั้นหนึ่ง ปีที่ 2 ใกล้จะหมดแล้วด้วยอะครับ

ขอบคุณครับ

แล้วของวิริยะประกันภัย มีวิ่งตามไมล์ไหมครับผม แบบซ่อมศูนย์ ปีหนึ่งผมวิ่งไม่เกิน 5000 โลเลยอะครับ

ตอนนี้ผมประกันของวิริยะชั้นหนึ่ง ปีที่ 2 ใกล้จะหมดแล้วด้วยอะครับ

ขอบคุณครับ

วิริยะไม่มีแบบตามไมค์ครับ

ตอนนี้ประกันวิริยะของผมใกล้จะหมดปีที่2 แล้ว ถ้าจะต่อไปที่3 ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไรเหรอครับ

ขอรายละเอียดหน่อยครับพี่