Jump to content

CIVIC FD 1.8 AT MT 2.0 AT MT Turbo K20A K24A2 แรงม้า

Recommended Posts

สำหรับชาว CIVIC FD 1.8 AT MT 2.0 AT MT Turbo K20A K24A2 แรงม้า

เครื่องอะไรก็ได้นะครับ ขอเป็น Body civic fd เป็นพอ

ของแต่ละท่านม้ามาเท่าไหร่กันบ้างแล้วครับ ใครเคยขึ้น Dyno หรือ โปรแกรมอิเล็กโทนิค มาแล้ว ขอชมด้วยครับ

1.8 เดิม โรงงานเคลมไว้ที่ 140 ม้า

ปรับปรุงระบบท่อไอเสีย ขึ้น dyno ที่พี่เก่ง  ได้มาประมาณนี้ครับ

Max power 118.74 hp, Max Toruqe = 14.78 kg-M (144.9)

Next step : ปรับปรุงระบบไอเสียเพิ่มเติม + จูนกล่อง ECU

1.8 mt turbo 240 hp ครับ

ม้ามาบานเลยครับ

1.8 m/t turbo boots0.4bar 202ตัวจร้า

0.4 บาร์ ไส้เดิม แค่นี้พอละครับ เดียวไส้แตก

มีแต่ขาแรง อิจฉาคนมีหอย

เดี๋ยววันเสาร์หน้าไปจูนกล่อง ขึ้นไดโน เดี่ยวเอาผลงานมาแจมด้วยคนครับ  :D

รอชมครับ แต่ว่าไปเล่นกล่องตัวไหนครับ

เป็น Unichip ครับ นัดเขาไว้วันเสาร์ที่จะถึงนี้

รอชมครับ หลังไดโน่ ครับ อยากลงกล่องแต่ช่วงนี้งบประมาณจำกัดครับ

Turbo อัตราสิ้นเปลืองเป็นไงมั้งครับ

บูส 0.6 ม้าได้ประมาณเท่าไรครับ

หรือจะแนวไป nos ดีครับ

ในคลับเรามีใครเล่นมั้ยครับ

Turbo อัตราสิ้นเปลืองเป็นไงมั้งครับ

บูส 0.6 ม้าได้ประมาณเท่าไรครับ

หรือจะแนวไป nos ดีครับ

ในคลับเรามีใครเล่นมั้ยครับ

อัตราสิ้นเปลืองน่าจะมากโขอยู่ส่วนมากคนเล่นกล่องแต่งหรือพวก Turbo จะใช้ e85 ซึ่งประหยัดค่าเชื้อเพลิงอยู่หน่อยละ

แต่ถ้าใส่ Turbo แล้วกดปล่อยๆ ผมว่าถังหนึ่งคงอยู่ได้ไม่นานครับ แต่ถ้าขับเรื่อยๆ ไม่กดหนักมาก รอบไม่เปิดคงกินจากเดิมประมาณหนึ่งครับ

ส่วนบูท 0.6 ไส้เดิม ไม่แน่ใจว่าจะไหวไหม(ในระยะยาว) เห็นส่วนมากก็ไม่น่าเกิน 0.4-0.5 บาร์ ครับ

5555 อยากรู้แฉยๆว่าพอจะรับได้มั้ยกับอัตราสิ้นเปลือง turbo

อยากลองเทียบกับ nos ว่าเป็นเม็ดเงินแล้วอะไรแจ่มกว่า

Turbo เห็น jazz mt บูส 0.6 bar เป็นว่าเล่น

5555 อยากรู้แฉยๆว่าพอจะรับได้มั้ยกับอัตราสิ้นเปลือง turbo

อยากลองเทียบกับ nos ว่าเป็นเม็ดเงินแล้วอะไรแจ่มกว่า

Turbo เห็น jazz mt บูส 0.6 bar เป็นว่าเล่น

พี่ที่รุ้จักกัน เค้าเซตโบ 1.8 at น้ำมันน่าจะ โซ95 กินอยู่ 5 โลลิตร อะคับ กินอร่อยเลย ประหยัดหน่อยก็ 6 โลลิตร 

A/fส่วนผสม11.5. นิ่งๆ. ถ้าลงจากนี้วิ่งไม่เปนเลย555. NAมัน10.5ใช่ปะถ้าจำไม่ผิดแต่ละท่านเล่นหอยa/fเท่าไรกันคับ. แต่เห็นในคลิปเมืองนอกรถturbo. a/f 11.5ทั้งนั้น. อยากรุ้จังใครเท่าผมบ้าหรือผมไม่ปกติเลยกินน้ำมัน555