Jump to content

ต้องการเกร็ดเลือด กรุ๊ป B ให้ อ.สามารถ พยอมหอม (ลพบุรีและใกล้เคียง)

Recommended Posts

• Replies 85
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Ms_smart

เข้ามาอัพเดทความเป็นไปส่งท้ายปีเก่าครับ   หลังจากพักฟื้นจากการส่งกล้องครั้งแรก 6 มิ.ย. จนร่างกายแข็งแรงสมบูรณ์ ผมก็ติดต่อหมอเพื่อจัดการกับนิ่วในถุงน้ำดี ทีแรกนัดกลาง ก.ค. เลื่อนมา 3 ส.ค.   ทุกอย่า

superpiak

เรียนพี่น้องชาว CCTH  เนื่องจาก อ.สามารถ (Login : MS_Smart) เป็นนิ่วในถุงน้ำดี ต้องได้รับการผ่าตัด ซึ่งขณะนี้ไม่สามารถทำการผ่าตัดได้ เนื่องจากเกร็ดเลือดต่ำ ผมจึงขอเชิญท่านที่มีกรุ๊ปเลือด B รบกวนมาบริ

Ms_smart

ผมอ่านกระทู้นี้ยิ้มทั้งน้ำตาคลอ...ขอบคุณพี่ๆน้องๆเราทุกคนมากๆครับ ขอบคุณจริงๆ   เรื่องอาการไว้กลับบ้านจะพิมพ์ในคอมเล่าให้ฟังนะครับ ขอบคุณพี่เปี๊ยกที่มาอัพเดทให้พี่น้องเราทราบ   ตอนนี้อาการภายนอกเก

โรงพยาบาลรัฐนี่ต้องอดทนจริงๆคับ เอาใจช่วยครับอ.มาตร

ผ่านเคราะห์ครั้งนี้แล้ว ขอให้มีแต่สิ่งที่ดีๆเข้ามาเแทนที่ไปตลอดครับ 

เมื่อวาน อ.ออกจาก รพ.ลพบุรีช่วงบ่ายๆ ได้กลับไปพักผ่อนที่บ้าน บรรยากาศเดิมๆ น่าจะนอนหลับได้สบายขึ้น
แต่เช้านี้ก็ต้องรีบตื่นมาหาหมอที่ รพ.ศิริราชอีก เพื่อเป็นทางเลือกในการรักษาได้เร็วขึ้น เพราะทาง รพ.ราชวิถีได้คิวรักษาวันที่ 23 มิย.
ขอให้พวกเราเอาใจช่วยให้ อ.ได้รักษาโดยเร็วกันน่ะครับ
สู้ๆ ครับ อ.

อัฟเดท 04June14 13.00

สรุปมาตรวจที่ รพ.ศิริราช หมอนัดมาส่องกล้องเอาก้อนนิ่วออกในวัน ศุกร์ที่ 6 นี้ ก็นับว่าเป็นข่าวดีของ อ.มาตร ที่ไม่ต้องคิวนาน เหมือนที่ รพ.ราชวิถี ครับ

ขอบคุณครับพี่เปี๊ยก

พรุ่งนี้ พฤหัสที่ 5 ไปเตรียมร่างกายรอละครับ วันนี้ดีใจมาก อาจารย์หมอรับทำให้โดยไม่เกี่ยงว่าผมเป็นคนไข้นอก 

เด๊่ยวพอหายก็..... ศุกร์เมา เสาร์นอน อาทิตย์ถอน จันทร์ลา อังคารก็ฝากสอน พุธเข้าอำเภอ วันพฤหัสเข้าจังหวัด แล้วศุกร์เราก็เมา .......

เด๊่ยวพอหายก็..... ศุกร์เมา เสาร์นอน อาทิตย์ถอน จันทร์ลา อังคารก็ฝากสอน พุธเข้าอำเภอ วันพฤหัสเข้าจังหวัด แล้วศุกร์เราก็เมา .......

เอางั้นเลยคับพี่ 555

พรุ่งนี้แล้ว ที่ อ.จะเข้าทำการรักษา วันนี้ก็เตรียมพร้อม ทั้งร่างกายและจิตใจ สู้ๆ ครับ

ขอบคุณครับพี่เปี๊ยก

พรุ่งนี้ พฤหัสที่ 5 ไปเตรียมร่างกายรอละครับ วันนี้ดีใจมาก อาจารย์หมอรับทำให้โดยไม่เกี่ยงว่าผมเป็นคนไข้นอก 

ยินดีด้วยครับ ปรกติที่ศิริราช ไม่ได้คิวง่ายๆ แค่พาลูกไปฉีดวัคซีน ถ้าไม่ได้นัด ยังไม่ได้ฉีดเลย

ณ เวลานี้ อ.สามารถ ของเรา มานอนรอหมอที่ รพ.ศิริราชแล้วครับ

วันนี้มาเช็คความพร้อมอีกครั้ง จากนั้น พรุ่งนี้ ได้เอาเจ้าก้อนนิ่วในท่อน้ำดีออกเสียที

พร้อมครับ วันนี้มาเจาะเลือด (แขนพรุนหมดละ) เอกซเรย์ปอด ตรวจคลื่นหัวใจ คืนนี้งดอาหาร 24.00 น เป็นต้นไป พรุ่งนี้คิวทำ 9.30 น 

ทุกอย่างที่ศิริราชตั้งแต่เมื่อวานเป็นไปด้วยดี จนหลาย ๆ ฝ่ายประหลาดใจ อย่างที่พี่พรว่า คิวต้องจองนาน แต่เจออาจารย์หมอใจดีมาก ๆ ให้คำแนะนำที่ทำให้เราเข้าใจง่าย และส่งผมเข้าทำเลย

ขอบคุณทุกกำลังใจครับผม ส.บ.ม. สบายมาก  

วันนี้แล้วสินะ  ส่งกำลังใจไปนะอ.มาตร ทุกอย่างต้องเรียบร้อย สิ่งดีๆเข้ามาเรื่อยๆแล้วคับ  :D

เวลาขณะนี้ (9.30) อ.มาตร กำลังนอนให้คุณหมอ เอาก้อนนิ่วในท่อน้ำดีออกอยู่ คาดว่าจะออกจากห้องประมาณเที่ยงๆ ยังไง เดี๋ยวแวะมาส่งข้าวส่งน้ำ เอ้ย ส่งข่าวกันใหม่ครับ

อัฟเดทอีกที (14.00) 

อ.มาตร ออกจากห้องผ่าตัดเรียบร้อยแล้ว ผลการรักษา สำเร็จลุล่วงไปด้วยดี

ตอนนี้ ให้อ. นอนพักก่อน เดี๋ยวดีขึ้น คงได้คุย แล้วจะนำข้อมูลมาแจ้งให้ พี่น้องทุกคนทราบน่ะครับ

ภาพล่าสุด ขณะกลับมาพักฟื้นที่ห้อง

กับกำลังใจ ที่คอยดูแล อ.สามารถยามเจ็บป่วย

กดไลค์ขอบคุณทุกๆคนนะครับ

ถ้าทุกอย่างเป็นไปตามแผน พรุ่งนี้ก็ได้กลับครับ วันนี้จัดการนิ่วอุดท่อน้ำดีไปแล้ว

ส่วนที่อยู่ในถุงน้ำดี รอร่างกายฟื้น จะจัดการอีกทีครับ น่าจะภายใน 1-2 เดือน จัดการให้สิ้นซาก

อาการทั่วๆไปตอนนี้โอเคครับ