Jump to content

ฟิล์ม Lamina เลือกรุ่นไหนดีครับ

Recommended Posts

บอกเซลล์ไว้ว่าจะติดฟิล์มดำหน้า 60 รอบคัน 80 แต่ได้ยี่ห้อ Lamina มาอยากรู้ว่าฟิล์มแบบนี้ชื่อรุ่นอะไรครับ ตอนรับรถจะได้เช็คถูก ขอบคุณครับ

บานหน้า 60 มืด ๆ น่าจะขับยากสักหน่อย

ไม่แน่ใจว่า sale จะแถมรุ่นอะไรมาให้

ถ้าเป็น pop series น่าจะเป็น POP35 รหัส POP35NSRPS (แสงส่องผ่าน 35%) หรือ POP35BKSRPS (แสงส่องผ่าน 34%) 

หรืออาจจะใจดี ให้ใสขึ้น จะเป็น POP50 รหัส POP50NSRPS (แสงส่องผ่าน 50%) หรือ POP50SISRPS (แสงส่องผ่าน 48%)

ส่วนรอบคัน 80 pop series รหัสขึ้นต้นด้วย POP20 ครับ POP20NSRPS POP20CSRPS POP20RBGSRPS POP20RBBSRPS

ถ้าเป็นรุ่น Genius Series

บานหน้า ANL35NSRPS (แสงส่องผ่าน 32%) หรือ RL50SISRPS (แสงส่องผ่าน 47%)

รอบคัน น่าจะเป็น ANL20NSRPS ครับ

• 2 weeks later...

ติด60/80เหมือนกันครับ บานหน้่่่า pop20c รอบคัน pop05c สีออกโทนชาโคลๆดุๆ กันร้อนโอเคครับใช้ทน 4ปีแล้วฟิล์มยังไม่ซีดเลยครับ เทียบกับฟิล์มเก่ายี่ห้อไฮคูลปีกว่าๆก็ม่วงแล้ว

เคยติดฟิล์มดำ 60/80 ของสามเอ็มฟิล์มซีดไวมากครับ ยี่ห้อลามิน่าติดมาแล้วเป็นยังไงมารีวิวด้วยนะครับ 

หน้า 60 รอบคัน 80 เอาเย็น เย็นจริง ขับสบายตอนกลางวัน  แต่กลางคืนขับยาก ต้องเพ่งถนนมากขึ้น ทำให้ตาหล้า เจอทางมืดๆ หรือลาดยางไม่ตีเส้นหรือเส้นลบ ขับข้ามเลนไม่รู้เลยตัว ต้องดูขอบถนนเอา ผมใช้อยู่แต่เป็น 3M  แต่ถ้าชอบก็โอเคครับ

เคยติดฟิล์มดำ 60/80 ของสามเอ็มฟิล์มซีดไวมากครับ ยี่ห้อลามิน่าติดมาแล้วเป็นยังไงมารีวิวด้วยนะครับ 

ผมใช้ 3M เบอร์นี้อยู่ครับ จะเข้า 4 ปีเต็ม ยังไม่ซีดครับหรืออาจจะมีซีดบ้าง(ถ้าเทียบกับของใหม่ แต่แทบจะมองด้วยสายตาไม่ออกครับ) แต่ยังไม่ม่วงขนาดว่าซีดจนมองว่าน่าเกลียด

เพราะผมไปเปลี่ยนกระจกประตูข้าง หลัง-ซ้าย มาใหม่เดือนที่แล้ว (โดนหินดีดแตกทั้งบาน)  ติด 3M เบอร์ 80 เบอร์เดิมกับอีก 3 บานซึ่งติดมาเมื่อเกือบ 4 ปีที่แล้ว แทบดูไม่ต่างกันเลย ถ้าอยากดูรูปว่าซีดหรือไม่ซีดแค่ไหน ผมถ่ายรูปให้ดูได้ครับ

ปล.เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ