Jump to content

ใครมีวิธีไม่ให้หนูเข้าในห้องเครื่องบ้าง

Recommended Posts

ใครมีวีธีไหนบ้างช่วยแนะนำกันหน่อยครับ  วันนี้เปิดฝากระโปรงมาเห็นรอยขี้หนูในห้องเครื่อง แนะนำกันหน่อยครับ

เอางูปลอม แปะๆ ไว้ตรงพื้นรถ แถวล้อ หนูมันขึ้นที่ล้อคับ 

ส่วนตัวผมเปิดฝากระโปรงทุกคืน ใช้ ผ้าชุบน้ำมันสน น้ำมันก๊าด วางแผ่ บนเครื่องเลย  ไม่ต้องชุ่มนะคับ  หนูมันไม่ชอบเหม็นๆ

หลายวันก่อนรถลูกสาวของคนที่ทำงานก็เจอเหมือนกันครับ fd เหมือนกันเจอขนาดที่ว่าหนูตายในเลยครับมีกลิ่นเหม็นแต่ก็หาไม่เจอ ต้องเข้าไปที่ศูนย์ให้ศูนย์หาให้ เจอบริเวณไหนลืมถามเหมือนกันแต่เน่าเลยครับ ขนาดรถใช้ทุกวันน่ะครับ  ต้องขอบคุณพี่ทอมครับสำหรับเคล็ดลับที่ไม่ลับแบบนี้

ผมได้จากเพิ่อนๆในนี้แหละคับ แต่หาไม่เจอจากกระทู้ไหนจะให้เครดิตเจ้าของ

ผมเพิ่งโดนหนุแทะฝาน้ำมันเบรคไปสดๆ ร้อนๆ เมื่อศุกร์ฝายังเรียบร้อยอยู่ พอวันเสาร์เช้า ไปถ่าย นมค เปิดกระโปรง เจอมันแทะซะ ดีนะที่ไม่แทะจนจนฝาทะลุ ตอนนี้เอาซิลิโคนดำพอกไว้ แทนเนื้อพลาสติกเดิม

ของผมเมื่อก่อนใช้ผ้าชุบเบนซิน บิดหมาดๆไปตั้งไว้ ไปๆมาๆขี้เกียจคับ

ตอนนี้เอารถไปจอดในโรงรถที่มีไปส่องสว่างแล้วเปิดฝากระโปรงไว้ หายไปเลยคับ

ผมใช้สเปรย์ไล่หนู ยี่ห้อ ลีโอแรท ฉีดตามซอกในห้องเครื่อง และซุ้มล้อครับ

กลิ่นมันจะฉุนๆหน่อย อาทิตย์นึงฉีดสักครั้ง ก็ช่วยได้เยอะอยู่ครับ

• 2 weeks later...

เอาขันใส่น้ำวางไว้ใต้รถแถวห้องเครื่องรับรองไม่มีรอยกัดใดๆทั้งสิ้นคับ หนูมันหาน้ำกินคับอิ่มมันก็ไป

เอาขันใส่น้ำวางไว้ใต้รถแถวห้องเครื่องรับรองไม่มีรอยกัดใดๆทั้งสิ้นคับ หนูมันหาน้ำกินคับอิ่มมันก็ไป

อันนี้แจ๋วแฮะ  :D

ถาดกาวดักหนูวางในกล่องคุกกี้กันหนูลากถาด โรยตรงกลางด้วยมาม่า วางไว้แถวๆล้อหน้า ทุกคืนได้ไปรวมเกือบยี่สิบตัว ตอนนี้หายไปหมดล่ะ

• 2 months later...

ผมเอาลูกเหม็นทำเป็นพวงแล้วมาวางด้านวงของแม็ก ทั้ง4ล้อ ได้ผมเป็นดีเยี่ยม ไม่มีหนูขึ้นอีกเลย บ้านผมติดกับนาด้วยครับ ลองดูได้

ทำไมเปิดฝากระโปงรถแล้วหนูไม่เข้าครับ ขอคำตอบหน่อย ก่อนหน้านี้ผมเคยเอากาบูนไว้ในกระโปง ผูกไว้เลย ระเหยเร็วมากไม่กี่วันหมด ส่วนหมาที่บ้านมุดไม่ได้รถมันเตี้ย 

ทำไมเปิดฝากระโปงรถแล้วหนูไม่เข้าครับ ขอคำตอบหน่อย ก่อนหน้านี้ผมเคยเอากาบูนไว้ในกระโปง ผูกไว้เลย ระเหยเร็วมากไม่กี่วันหมด ส่วนหมาที่บ้านมุดไม่ได้รถมันเตี้ย

หนูไม่ชอบที่แสงสว่างครับ เปิดทิ้งไว้เลยทำให้มีแสงเข้าห้องเครื่อง. ยิ่งตอนฝนตก รถขับมาจอดปิดฝากระโปร่งมันจะอุ่นๆเข้ามานอนเลยแหละครับ ถ้าจะให้เวิคซื้อน้ำยาไล่หนูในห้องเครื่องมาฉีดทุก1อาทิตย์จะดีมากครับ

หนูไม่ชอบที่แสงสว่างครับ เปิดทิ้งไว้เลยทำให้มีแสงเข้าห้องเครื่อง. ยิ่งตอนฝนตก รถขับมาจอดปิดฝากระโปร่งมันจะอุ่นๆเข้ามานอนเลยแหละครับ ถ้าจะให้เวิคซื้อน้ำยาไล่หนูในห้องเครื่องมาฉีดทุก1อาทิตย์จะดีมากครับ

ขอดูรูปกระป๋องตัวอย่างสักหน่อยนะครับ จะได้ซื้อไว้ใช้บ้าง  ชี้เป้าหน่อยครับวางจำหน่ายที่ไหนบ้าง ตอนนี้ผมใช้ลูกเหม็นอยู่ครับผม

ขอดูรูปกระป๋องตัวอย่างสักหน่อยนะครับ จะได้ซื้อไว้ใช้บ้าง ชี้เป้าหน่อยครับวางจำหน่ายที่ไหนบ้าง ตอนนี้ผมใช้ลูกเหม็นอยู่ครับผม

ชื่อ leo rat ครับ.

มีอีกวิธีที่ผมใช้ทุกวันคือ. เอาทรายสำเร็จรูปที่แมวฉี่ใส่แล้วนำมาใส่ขวดเจาะรูวางไว้4ล้อเลยครับ. หนูได้กลิ่นฉี่แมวจะไม่มาเลยครับ

ผมก็เคยใช้ทรายที่แมวฉี่ใส่ครับผม แต่ใช้ไปหลายๆๆวันกลิ่นมันเริ่มจางแล้วก็ไม่มีกลิ่นเลยครับ ตอนนี้ก็ลองลูกเหม็นอยู่ครับ เจะกระป๊องเป็นรูแล้วใส่ลูกเหม็นครับ ตอนนี้ใ่ส่ทุกมุมทุกซอก ในห้องเครื่องเลยครับ แถมวางที่ล้อด้านในอีก คราวนี้คงได้ผลน่ะผมว่า  :) :)

ผมก็เคยใช้ทรายที่แมวฉี่ใส่ครับผม แต่ใช้ไปหลายๆๆวันกลิ่นมันเริ่มจางแล้วก็ไม่มีกลิ่นเลยครับ ตอนนี้ก็ลองลูกเหม็นอยู่ครับ เจะกระป๊องเป็นรูแล้วใส่ลูกเหม็นครับ ตอนนี้ใ่ส่ทุกมุมทุกซอก ในห้องเครื่องเลยครับ แถมวางที่ล้อด้านในอีก คราวนี้คงได้ผลน่ะผมว่า :) :)

555ลูกเหม็นเคยใส่คับมันยังมากัดกระป๋องเลยมันไม่กลัวผมว่า. ถ้าให้ดีติดอุจระแมวมาสักก้อนด้วยรับรอบ1ปีก็ไม่หายกลิ่นเพราะของผมจะ2ปีละกลิ่นยังฉุนยุเลย555

• 7 months later...

ขอเพิ่มอีก 1 วิธีครับ

คือการแก้เผ็ดมันด้วยการเผาพริงเผาเกลือเลยครับ

เอาพริกป่น โรยบริเวณที่หนูเดิน หรือที่เห็นรอยเท้ามัน หนูจะชอบเลียเท้า แซปแน่ ๆ 

เพียงคืนแรก หนูจะหายไปในทันดี

ขอเสีย ระวังพริกเข้าส่วนประกอบต่าง ๆ ของเครื่องครับ