Jump to content

ขอสอบถามสต๊าฟหน่อยครับ

Recommended Posts

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทุกท่านที่ทำให้เวปนี้เกิดขึ้นได้

ขอบคุณในความจริงใจ และความโปร่งใสที่มีให้

นอกจากนั้น สิ่งที่ทำยังเป็นสิ่งยืนยันในเกียรติยศและศักดิ์ศรีได้เป็นอย่างดี มันเป็นภาคภูมิใจ เงยหน้าท้าฟ้าดินได้

ดีกว่าอยู่แบบ ใช้ชี้เป็นชี้ตาย หากกรูไม่พอใจ ไร้ซึ่งศักดิ์ศรีจริงๆ (แอบกัดซะหน่อย 555 )

เมื่อมีรายได้แล้ว เงินที่ Advanceไป รวมถึงค่าใช้จายอื่นๆ ที่เกิดขึ้นจากการดำเนินงาน ทางทีมสต๊าฟ ก็ควรหักเป็นค่าใช้จ่ายให้หมดด้วย

เสียสละแล้ว เหนื่อยแล้ว อย่าให้ต้องเข้าเนื้อเลยนะครับ

แม้ต่อไปจะสปอร์เซอร์จะน้อยหรือไม่มี

เงินทุนเหลือน้อย หรือเงินไม่พอจะจัดกิจกรรม เชื่อว่า เพื่อนสมาชิกทุกคนยินดีสนับสนุนอยู่แล้ว

มีน้อยใช้น้อย มีมากใช้มาก ถึงไม่พอเดี๋ยวเพื่อนสมาชิกร่วมกิจกรรมระดมทุนอย่างแน่นอน

เมื่อมีความชัดเจน โปร่งใสแบบนี้ สมาชิกทุกคนเชื่อว่าต้องมีความสุขอย่างแน่นอน เพราะได้มาเล่นอยู่ในเวปที่มีคุณธรรม

ความโปร่งใส ความขาวสะอาด มันอยู่ที่การกระทำและการแสดงออก ไม่ใช่สักแต่พูดซ้ำซากว่าไปวันๆ ว่า ไม่มีผลประโยชน์อะไร ทำด้วยใจ ทุกอย่างครบถ้วน ซึ่งจะจริงหรือไม่จริง ไม่มีใครอยู่ รู้กันแต่พวกเดียวกัน

ก่อนนั้นเวปนู้นมันเป็นเคยเป็นของส่วนรวม ตอนนี้ กลายเป็นเวปส่วนตัว(หรือวิสาสะยึดเป็นของส่วนตัวก็ไม่รุ!) หาประโยชน์เข้าตัวกันไปแล้วซะมากกว่า

จัดไปยาวๆๆๆ ครับ ตามข้างบนนี้ครับ

• Replies 436
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทุกท่านที่ทำให้เวปนี้เกิดขึ้นได้

ขอบคุณในความจริงใจ และความโปร่งใสที่มีให้

นอกจากนั้น สิ่งที่ทำยังเป็นสิ่งยืนยันในเกียรติยศและศักดิ์ศรีได้เป็นอย่างดี มันเป็นภาคภูมิใจ เงยหน้าท้าฟ้าดินได้

ดีกว่าอยู่แบบ ใช้ชี้เป็นชี้ตาย หากกรูไม่พอใจ ไร้ซึ่งศักดิ์ศรีจริงๆ (แอบกัดซะหน่อย 555 )

เมื่อมีรายได้แล้ว เงินที่ Advanceไป รวมถึงค่าใช้จายอื่นๆ ที่เกิดขึ้นจากการดำเนินงาน ทางทีมสต๊าฟ ก็ควรหักเป็นค่าใช้จ่ายให้หมดด้วย

เสียสละแล้ว เหนื่อยแล้ว อย่าให้ต้องเข้าเนื้อเลยนะครับ

แม้ต่อไปจะสปอร์เซอร์จะน้อยหรือไม่มี

เงินทุนเหลือน้อย หรือเงินไม่พอจะจัดกิจกรรม เชื่อว่า เพื่อนสมาชิกทุกคนยินดีสนับสนุนอยู่แล้ว

มีน้อยใช้น้อย มีมากใช้มาก ถึงไม่พอเดี๋ยวเพื่อนสมาชิกร่วมกิจกรรมระดมทุนอย่างแน่นอน

เมื่อมีความชัดเจน โปร่งใสแบบนี้ สมาชิกทุกคนเชื่อว่าต้องมีความสุขอย่างแน่นอน เพราะได้มาเล่นอยู่ในเวปที่มีคุณธรรม

ความโปร่งใส ความขาวสะอาด มันอยู่ที่การกระทำและการแสดงออก ไม่ใช่สักแต่พูดซ้ำซากว่าไปวันๆ ว่า ไม่มีผลประโยชน์อะไร ทำด้วยใจ ทุกอย่างครบถ้วน ซึ่งจะจริงหรือไม่จริง ไม่มีใครอยู่ รู้กันแต่พวกเดียวกัน

ก่อนนั้นเวปนู้นมันเป็นเคยเป็นของส่วนรวม ตอนนี้ กลายเป็นเวปส่วนตัว(หรือวิสาสะยึดเป็นของส่วนตัวก็ไม่รุ!) หาประโยชน์เข้าตัวกันไปแล้วซะมากกว่า

เขียนได้ดีมากๆครับพี่..

อะไรที่จะเป็นการ สร้างชื่อเสียง ให้ เวปเก่า ก็อย่าทำครับ

เพราะถ้าทำแล้ว เขาจะได้ประโยชน์ โดยที่เขาไม่ต้องทำอะไร

อะไรที่ มาจาก หรือ เริ่มโดย CFDT ผมลืม และ ทิ้งมัน ไปหมดแล้ว

ไม่มีประโยชน์ ที่จะต้องอาลัย อาวรณ์ กับ สิ่งที่ เคยได้จาก CFDT

เหลือแต่เพื่อน ที่เคยรู้จักใน CFDT เท่านั้น ที่ผมจะไม่ลืม

ใช่ครับ พวกผมเคยแข่งบาสในนาม CFDT ไม่เคยได้อะไรสนับสนุนสักอย่าง

ทั้งๆที่กองกลางมีตั้ง 5แสนเวรจริง

ต่อไปส่งในนาม CCTH แล้วครับ...

แปะไปก็เหมือนเดิมละครับ เดี๋ยวก็หาว่า เราเป็นเวปเลียนแบบอีก

(ติดใจไอ้คำพูดที่ว่า)

"การให้ข้อมูลเว็บ หรือ ลิงค์เว็บที่มีลักษณะที่มีข้อมูลเหมือนเว็บ CivicFDThailand.com เพื่อให้เข้าใจผิดว่าเป็นเว็บเดียวกันซึ่งจะทำให้สมาชิกสับสนในการใช้งาน ไม่ว่าทางตรง หรือทางอ้อมก็ตาม"

คิดว่าเราๆ ก็คงได้แต่ให้เหตุผลแบบนี้ไปเรื่อยๆ สรุปคือ "ทำตัวเป็นเด็กกลัวเพื่อน ไม่คบมั้ง"

ผมโดนแบนข้อหานี้แหละ

ปัญญาอ่อนมาก...

กระชนหรือกระชัง ถ้ากระชนไม่น่าแตกนะ อิอิ แต่ยกนิ้วให้เจ้าของรถครับ สปริตสูงงงงงงง

กันชนอ่ะ เห็นรูปในเฟสอยู่

มาแล้วครับ พอดีขับรถอยู่ ช้าไปนิด

ชัดเจนครับ

ขอบคุณครับที่สร้างความโปร่งใส สบายใจให้กับพี่น้องครับพี่

ผมขออนุญาติเอาเลขที่บ/ช. ไปแทงหวยนะครับ

ถ้าถูกผมจะแบ่งโอนเข้าบ/ช. ให้ครับ อิอิอิ :)

อยากมารู้นอกเรื่อง เว็บเราจะมีสปอนเซอร์ใหม

ห้องซื้อขายอ่ะครับเวลาซื้อขายกันเสร็จน่าจะมีปุ่มให้กดลบกระทู้(มันจะมีทั้งทางดีและไม่ดีรึป่าวนะ) หรือลบกระทู้ทุกๆกี่เดือนดีจะได้ประหยัดเซิฟเวอร์

อยากมารู้นอกเรื่อง เว็บเราจะมีสปอนเซอร์ใหม

ห้องซื้อขายอ่ะครับเวลาซื้อขายกันเสร็จน่าจะมีปุ่มให้กดลบกระทู้(มันจะมีทั้งทางดีและไม่ดีรึป่าวนะ) หรือลบกระทู้ทุกๆกี่เดือนดีจะได้ประหยัดเซิฟเวอร์

ห้องซื้อขายจะมีการลบทุกเดือนครับ เดือนหน้าจะเริ่มใช้กติกาที่ตั้งไว้ครับ

ห้องซื้อขายจะมีการลบทุกเดือนครับ เดือนหน้าจะเริ่มใช้กติกาที่ตั้งไว้ครับ

รับทราบครับน้องพร เดือนหน้าเตรียมตัวลงขายใหม่ครับ อิอิอิ

ตอบให้คับ เพราะกะลังเขียนกติกาการเป็น Sponsor อยู่คับ :P

ตอนนี้ก้อมีเพื่อนๆ ติดต่อขอช่วยเหลือเวบโดยขอเป็น Sponsor ใหญ่หลายท่าน แต่บอกตรงๆว่ายังไม่ว่างพอจะจัดระบบการจัดการ และ วาง Banner

อีกอย่าง เพราะรออัพเวอร์ชั่นบอร์ดใหม่ด้วย จะได้ทำทีเดียว

ตอนนี้น้ำพริกอัพเสร็จละ Newest Version กันไปเลยบอร์ดเรา ไม่รู้ตัวเลยใช่ป่ะคับ ปิดเนียนๆ :lol:

มีลูกเล่นมากขึ้น (หากันเอาเอง) เสถียรขึ้น ลด bug ไปอีกหน่อย

เดี๋ยวต้นเดือนหน้าคงเปิดรับ Sponsor มาบ้างเพื่อให้บอร์ดได้ดูแลตัวเองได้ และ มีงบสำรองจัดกิจกรรมมากขึ้น

แต่คงเน้นไปทางจ่ายค่าบำรุงรักษาการใช้งานมากว่า เพราะถ้าสมาชิกใช้งานกันสูบแบนวิทขนาดนี้ คงมีเรื่องต้องซื้อ Server ในอนาคต เป็นแน่แท้

ส่วนการลบกระทู้ซื้อขายทุกเดือน คงมีตามปกติครับ เพื่อจัดห้องหับใหม่กันบ้าง ไม่ได้มีผลต่อปริมาณข้อมูลคงค้างมากนัก เพราะรูปเราใช้ฝากเอาน่ะ มาแต่ Link

ลบกระทู้ใช้แจ้งเอาก้อได้คับ ทำปุ่มเกรงจะงานเข้าผมอีก 555 ทำอะไรใหม่ๆ พังคามือได้ตลอด :(

เดี๋ยวเพิ่ม Mod เอามาช่วย Screen กระทู้ได้ครับ :P

เพิ่มเติมให้ เดี๋ยวจะค้างนานไป

ไม่ลบหรอกพี่จุ๊บ เป็นคำถามที่มีคำตอบคับ :P เข้าใจเจตนาคับ อย่าซีเรียสคับ

บัญชีกลางคลับเปิดแล้วคับ ที่ SCB โลตัส เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ชื่อผมกับน้ำพริกถือร่วม แบบเบิกจ่าย 2 คนพร้อมกัน เปิดไว้ 500

เดี๋ยวน้ำพริกแสกนมาแปะให้ เพราะต่อไปจะใช้บัญชีนี้ เพื่อเก็บเงินกองกลางคับ

ส่วนรายรับรายจ่ายของเวบทุกเดือนต้องมีอยู่แล้วครับ ไม่ได้มีอะไรปิดบังหรอกคับ

เดี๋ยวพอรายรับสติกเกอร์จบหยุดวิ่ง ผมจะทำประเดิมให้คับ :D

ถ้าจะดูตอนนี้ เวบไม่มีรายรับคับ ไม่มีสปอนเซอร์ มีแต่รายจ่ายของผมกับทีมงานที่ Advance กันไป ราวๆ 7-8 หมื่น

ซึ่งตอนนี้เงินสติกเกอร์ที่เข้ามาประมาณ 140000 บาท

หักลบ อะไรกันไป เดี๋ยวเราจะมีเงินตั้งต้นประมาณ 6-7 หมืน เพื่อดำเนินกิจกรรม และ ไว้จ่ายค่าดูแล Server คับ

ต้นเดือนหน้า น่าจะเห็นกระทู้นะคับ :lol:

:D กิจกรรมแรกทำบุญกันดีกว่าครับ :D

อยู่บ้านแบบสบาย ๆ โปร่ง และ โล่ง มันน่าอยู่นะครับ...

ใช่ครับผม

พูดได้โดนใจมากครับ พี่ป็อป

ผมโดนแบนข้อหานี้แหละ

ปัญญาอ่อนมาก...

ผมก็โดนครับ น่าเบื่อ ต่อไปนี้คงไม่ล็อคอินเข้าไปดู หรือ อ่านห้องรับแขกแล้ว (ตอนนี้เข้าไปดูห้องซื้อขาย) เผื่อมีอะไรขายดีๆเท่านั้นเองครับ

พูดได้โดนใจมากครับ พี่ป็อป

ผมก็โดนครับ น่าเบื่อ ต่อไปนี้คงไม่ล็อคอินเข้าไปดู หรือ อ่านห้องรับแขกแล้ว (ตอนนี้เข้าไปดูห้องซื้อขาย) เผื่อมีอะไรขายดีๆเท่านั้นเองครับ

พี่ปลงแล้วครับ อย่าพูดถึงเรื่องนี้กันอีกเลยครับ ปล่อยเขาไปเถอะครับ เราก็อยู่กันที่นี่แหละครับ มีความสุขดี

พี่ปลงแล้วครับ อย่าพูดถึงเรื่องนี้กันอีกเลยครับ ปล่อยเขาไปเถอะครับ เราก็อยู่กันที่นี่แหละครับ มีความสุขดี

ผมก็ปรงครับพี่ กะว่า ไม่ล็อคอิน ไม่ห้องรับแขกอะไรแล้ว

ผมก็ว่าจะไม่ล็อคเข้าไปตอบอะไร แล้ว แต่ดันเข้าไปเจอข้อความนี้ซะก่อน ของขึ้น !

http://www.civicfdthailand.com/ipb_forum/index.php?showtopic=150448&pid=5376987&st=40entry5376987

Quote ข้อความผมแล้ว ตอบ แบบนี้

"sm13.gifติดแบบวัวๆก็หลุดง่ายอะดิsm13.gif"