Jump to content

รบกวนช่วยทำแบบสอบถามหน่อยครับ

Recommended Posts

เพิ่มเติม ลักษณะคำถาม...บางข้อสามารถตอบได้มากกว่า 1 คำตอบ(ที่บังคับให้ตอบข้อเดียว) เลยไม่แน่ใจว่าตอนออกแบบ แนวคิดของผู้ออกแบบเป็นอย่างไร

ครับผม ไม่ทราบว่าเป็นข้อไหนครับ ผมจะได้บอกพี่ผมให้แก้ใขถูกครับอาจารย์

ขอบคุณอาจารย์มากครับที่แนะนำครับผม :)

เท่าที่ผมมองนะพี่จุ๊บ คือถ้าเราบอกว่าใช้ในทางที่ถูกที่ควรมันก็มีประโยชน์นะ แต่ผมลองมาชั่งน้ำหนักดูแล้ว ข้อเสียเหมือนจะเยอะกว่า ทำให้ทักษะทางสังคมพบป่ะกันมีน้อยลง

ประมาณสิ้นเดือนหน้าอาจะได้ไปราชการที่สงขลาครับน้องรูฟ ถ้าได้ไปคงได้พบกันครับผม

ครับผม ไม่ทราบว่าเป็นข้อไหนครับ ผมจะได้บอกพี่ผมให้แก้ใขถูกครับอาจารย์

ขอบคุณอาจารย์มากครับที่แนะนำครับผม :)

ผมแค่เสนอแนะนะครับเช่นข้อ 8

8. อะไรเป็นปัจจัยหลักที่ทำให้ท่านเลือกเข้าใช้งาน Facebook มากที่สุด *

ถ้าใช้คำว่ามากที่สุดจะเป็นการตอบข้อเดียวตามเจตนาของข้อนี้...แต่ผมได้คิดแตกประเด็นไปว่า การเลือกเข้ามาใช้ facebook อาจจะไม่ใช่เหตุผลข้อเดียว (อาจจะนำไป analyze ยุ่งยากหน่อย ถ้าจะนำมา rank กัน สำหรับปัจจัยที่เข้ามา)

ข้อเสนออาจจะต้องแตกประเด็นครับ เดี๋ยวจะยาวไป แหะ แหะ

รับทราบครับ

ผมแค่เสนอแนะนะครับเช่นข้อ 8

8. อะไรเป็นปัจจัยหลักที่ทำให้ท่านเลือกเข้าใช้งาน Facebook มากที่สุด *

ถ้าใช้คำว่ามากที่สุดจะเป็นการตอบข้อเดียวตามเจตนาของข้อนี้...แต่ผมได้คิดแตกประเด็นไปว่า การเลือกเข้ามาใช้ facebook อาจจะไม่ใช่เหตุผลข้อเดียว (อาจจะนำไป analyze ยุ่งยากหน่อย ถ้าจะนำมา rank กัน สำหรับปัจจัยที่เข้ามา)

ข้อเสนออาจจะต้องแตกประเด็นครับ เดี๋ยวจะยาวไป แหะ แหะ

จัดให้แล้วนะครับ

คงเป็นประโชยน์ไม่มากก็น้อย