Jump to content

VRZO - อยู่ก่อนแต่ง VS แต่งก่อนอยู่

Recommended Posts

• Replies 77
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

อ้าว ก็ว่าแล้วว่า Style คุ้นๆ ชื่อ ล็อคอินไม่เหมือนกัน สบายดีนะครับ คุณเนตร "NateParinya"สร้างอะไรไว้ในเวปเก่า กรุณาแก้ด้วยครับ

http://www.civicfdth...d=5376987&st=40&

ปล.เจตนา ไม่ค่อยดีนะ คุณอ่ะ

สงสัยจะคนเดียวกัน กับ คนที่ตอบแบบวัวๆ :0049:

ขำๆ เหมือนกันครับ อย่าคิดมาก อยากแชร์ประสบการณ์เฉยๆครับ

เรื่องนี้ต้องมองดีๆ ส่วนใหญ่ไปถามคนที่ทำงานแล้ว ก็โออยู่ ว่าอยู่กันได้ มีความรับผิดชอบพอ แต่ถ้าเป็นแค่เรียนอยู่ ความพร้อมแต่ล่ะอย่างไม่มีเลย ทั้งเงิน ทั้งเรียน ทั้งอนาคต เรื่องดีด็มีบ้างคือ เงินแบ่งกันใช้ ค่าเช่าห้องไม่เสีย 2 ห้อง ที่สำคัญ..................ไม่เหงา อิอิ

พี่ก็แซวเล่นครับ อย่าคิดมาก แต่ระวังไว้ก็ดีครับ อิอิอิ

สงสัยจะคนเดียวกัน กับ คนที่ตอบแบบวัวๆ :0049:

น่าจะเป็นอย่างนั้นครับ น้อพี

Style วัวๆของมัน

แล้วเจ้าของกระทู้ล่ะครับ อยู่ก่อนแต่ง หรือแต่งก่อนอยู่ครับ ถามหน่อย มาตอบหน่อย หายไปเลย

แล้วเจ้าของกระทู้ล่ะครับ อยู่ก่อนแต่ง หรือแต่งก่อนอยู่ครับ ถามหน่อย มาตอบหน่อย หายไปเลย

ขอโทษด้วยครับ เข้าใจผิดเกือบไปแล้ว กราบขอโทษเจ้าของกระทู้งามๆๆๆ ครับ

บางคู่อยู่จนไม่ได้แต่ง แต่บางคู่ก็แต่งแต่ไม่ได้อยู่ด้วยกัน น่าสงสาร 2 แบบนี้อะครับ

แต่ผมเลือกแต่งก่อยอยู่นะครับ ให้เกียรติกันดีกว่าพ่่อแม่สบายใจทุกฝ่ายด้วย ^^~

เคยอยู่ก่อนแต่งครับ คบมา8ปี สุดท้ายเลิกกัน ตอนนี้ก็เลยโสดมา2ปี

ตอนนี้กำลังดูๆอยู่ว่าจะ แต่งก่อนอยู่ หรือ อยู่ก่อนแต่ง(กลัวไม่ได้แต่งอีก55) เลยยังไม่กล้าออกตัวแรงกับใครครับพี่

อ้าว ก็ว่าแล้วว่า Style คุ้นๆ ชื่อ ล็อคอินไม่เหมือนกัน สบายดีนะครับ คุณเนตร "NateParinya"สร้างอะไรไว้ในเวปเก่า กรุณาแก้ด้วยครับ

http://www.civicfdthailand.com/ipb_forum/index.php?showtopic=150448&pid=5376987&st=40&

ปล.เจตนา ไม่ค่อยดีนะ คุณอ่ะ

พี่เคยโดนไอ้คนนี้หาเรื่องนิ

ช่ายครับ น้องต้น (ชื่อเดียวกันเลยแหะ^^)

***ด่าเสร็จ ทำนิ่ง แล้วยังมาแขวะคนโน้นคนนี้ในนี้ อีก ใจตุ๊ด โครตๆ

ช่ายครับ น้องต้น (ชื่อเดียวกันเลยแหะ^^)

***ด่าเสร็จ ทำนิ่ง แล้วยังมาแขวะคนโน้นคนนี้ในนี้ อีก ใจตุ๊ด โครตๆ

แถวบ้านผมเรียกเกรียนคีย์บอร์ดครับ เก่งแต่พิมพ์

พอผมเห็นมันมาพิมพ์ตอนแรก คิดไว้แล้วต้องมาเกรียนแน่ๆ มันขาดความอบอุ่มจากบ้านโน้นรึเปล่า หรือ อิจฉาบ้านหลังนี้ 55+

น่าจะพิจาณาตัวเองได้แล้ว พูดไม่เข้าหูใครทุกคนเลย ก็ต้องรู้ตัวบ้างละครับ

ขออนุญาติพูดในฐานะที่เป็นครู ดูจากรูปคุณทำงานแล้ว นิติภาวะก็เยอะแล้ว ไม่น่าจะมาแบบนี้

ยังไงผมขออนุญาติพูดแค่นี้ ผมจบครับ

น่าจะพิจาณาตัวเองได้แล้ว พูดไม่เข้าหูใครทุกคนเลย ก็ต้องรู้ตัวบ้างละครับ

ขออนุญาติพูดในฐานะที่เป็นครู ดูจากรูปคุณทำงานแล้ว นิติภาวะก็เยอะแล้ว ไม่น่าจะมาแบบนี้

ยังไงผมขออนุญาติพูดแค่นี้ ผมจบครับ

:) รับทราบ ขอบคุณครับ :)

แล้วแต่สถานการณ์พาไปครับ

ก่อนคิดทำไตร่ตรองให้ดีก็ดีครับ

ถ้ามั่นใจว่าพร้อม หรือจะแต่งกันแน่ๆ

ผู้ใหญ่รับรู้ทั้งสองฝ่าย อยู่ก่อนแต่งก็ไม่น่ามีปัญหา

แต่ส่วนใหญ่มันไม่เป็นงั้นน่ะสิ :ph34r:

ดูเหมือนจะเป็นผู้หญิงคนเดียวที่ตอบ (แต่อาจจะมีหลายคนอ่าน)

คนเราจะอยู่ก่อนแต่ง หรือแต่งก่อนอยู่ ยังไงก้อได้ค่ะ แค่อย่าเกิดการตั้งครรถ์อันไม่พึงประสงค์ก้อพอ

การทำแท้งมันบาป ทำอะไรก้อไม่เจริญ ถ้าจะอยู่ก้อ วางแผนกันดีๆนะคะ

ผู้ชายมาตอบเพียบเลย นั่งอ่านตั้งนานเพิ่งเจอผู้หญิงมาตอบคนเดียว นั้นขอตอบเป็นคนที่ 2

โณว่าแต่ละอย่างก็มีข้อดี ข้อเสียต่างกันไปนะ แล้วแต่มุมมอง แต่ถ้าเป็นผู้หญิง ส่วนใหญ่ถ้าเลือกได้ น่าจะอยากแต่งก่อนอยู่อย่างแน่นอน

อย่างน้อยก็ให้เกียรติพ่อ แม่และตัวเอง แต่ก็อย่างว่าแหละ ชุดเจ้าสาวไม่ได้ถูกสร้างมาเพื่อผู้หญิงทุกคน

บางคนอยูก่ะแฟนมาจนลูกโตแล้วยังไม่ได้แต่ง เค้าก็ดูมีความสุขกันดีเยอะแยะไป จะอยู่ก่อนแต่ง หรือแต่งก่อนอยู่ ถ้าสุดท้ายแล้วมีความสุข

จะอะไรก่อนก็โอเคทั้งนั้นอ่ะคะ :0093: