Jump to content

หน้ามืดแต่เช้าเลยรถเมย์ชน

Recommended Posts

ผมขับรถมาจากบางบัวทองวิ่งเส้น กาญจนาภิเษก ขับมาถึง วงเวียนกายจนาภิเษกที่จะไปตัดกับเส้น บรมราชชนนี ผมขับออกซ้ายเพื่อเข้าวงเวียนพอมาถึงช่วงนั้นรถค่อนข้างติดเวลาประมาณ 7 โมงเช้า ก็ขับเคลื่อนตัวตามกันไปช้าๆพอไปถึงจุดที่รถที่วิ่งมาจากทางบางแคร์มารวมกันเป็นเส้นเดียวกับ กาญจนาภิเษกก็มีรถเมย์สาย 127 วิ่งมาเลนซ้ายสุุด มาเบียดคันของผมที่อยู่เลนขวาผมก็หยุดให้มันไปเพราะถนนเลนซ้ายสุดมันหมดแล้วก็ไม่ได้ว่าไรแต่ก็รู้สึกว่าแม้งสันดานเสียก็ช่างมันแต่พอมันเบียดแซงผมมานี้ดิล้อหลังแม้งเกือบโดนแก้มซ้ายของผมแต่ก็ผ่านไปใจหายนิดหน่อยนึกว่าทุกอย่างจบ ที่หนักว่าแม้งแซงแล้วรถมันติดพอดีไอรถเมย์มันต้องหยุดรถทางที่มันเป็นเนินพอดี พอมันจะออกตัวเท่านั้นแหละแม้งไหลถอยหลังมาท่อแม้งมาถิ่มไฟหน้าผมแตกแล้งไปกดเอาสเกิ๊สฉีกอีก กดปุ่มปลดล๊อกประตูได้ผมเดินลงไปดูเย็ดเข้หน้ามึดเลย เดิมไปที่คนขับรถเมย์บอกจอดเลยแม้งรถไหลมาชนรถผมรู้เรื่องมั้ยวะ คนขับทำหน้าเอ่อๆๆ ผมบอกจอดข้างทางเลย พอจอดรถเสร็จ ไอยายป้ากะเป็ารถลงมาแล้วทำหน้ากวนๆบอกโอ้ยแค่ไฟแตกยอมๆกันไปเถอะ โอโห่ คิดในใจไอยายป้านี้มันสติดีรึป่าววะแม้งมึงมาทำรถกูพังแล้วมีหน้ามาบอกว่ายอมๆๆไปเถอะ บ่นว่าเสียผู้โดยสารอีก แล้วหันมาถามผมว่าน้องจะเอาเท่าไหรว่ามาเลย 1000 นึงพอมั้ย ยังโชว์ความโง่ของแม้งอย่างต่อเนื่องเลยทีเดียว ผมบอกพันมึงป้าเก็บไว้ซื้อนมให้หลานเถอะ แล้วถ้าจะดีขึ้นไปนั่งบนรถวะเถอะ ซวยได้อีก

รูปนี้คือรูปที่มาจอดรอประกันแล้วนะคับจิงอยู่คนละเลนกัน(ไอยายป้าคนนี้แหละคับ)

• Replies 68
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

รถร่วมบริการอีกแล้วซิเนี่ย

กลับมาเหมือนเดิมไวๆนะครับ

ซวยครับเจอแบบนี้้

ในนิคมบางปูก็เหมือนกันคับ สะพานทางออกสุขุมวิทต้องเว้นช่วงไหลให้รถบัสโรงงานด้วย

ต้อง 71 เมล์เล็กเลยคับ วิ่งเปลี่ยนเลนจากขวาสุดไปรับคนที่ป้าย(ถนนมี3เลน) ไฟเลี้ยวกระพริบทีเดียว เลี้ยวเลย แบรคแทบไม่ทัน :0162:

อ่านเรื่องราวแล้วอารมณ์เสียแทนจริง ๆ เลย นี้แหละเราขับรถดีมีน้ำใจ ยังโดนจนได้

ขอให้รถกลับมาหล่อเหมือนเดิมไว ๆ แล้วกันนะครับ

คิดว่า ได้ไฟหน้าใหม่คับ เบิกคู่เลยนะ ปิ๊งๆเลย เอา MC ไปเลยคับ :lol:

กลับมาหล่อไวๆน่ะอ๊อด เค้าเอาใจช่วย เด๋วร้ายก็กลายเปงดี

ยิ้มๆๆๆๆ หน่อยจิ ^^

รถร่วมอันตราย อย่าเข้าใกล่เด็ดขาด แถมพนักงานบางคนยังนักเลงอีกไม่ไหวอ่ะ :(

เท้าเอวซ่ะด้วย :0179:

คนนี้เลยน้องพี่ ชอบโชว์โง่

รถร่วมบริการอีกแล้วซิเนี่ย

กลับมาเหมือนเดิมไวๆนะครับ

ตัวดีเลยคับพี่แจ๊คไอ้รถร่วมนรกนี้อะ ยังไงก็ขอบคุณนะคับสู้ต่อไป

กลับมาหล่อ สวย ไวไวไว ครับ

ขอบคุรคับผมพี่จุ๊บ

ซวยครับเจอแบบนี้้

ในนิคมบางปูก็เหมือนกันคับ สะพานทางออกสุขุมวิทต้องเว้นช่วงไหลให้รถบัสโรงงานด้วย

เค้าใหญ่คับถนนคับคุณก๊อฟ ทำใจเถอะคับ

ต้อง 71 เมล์เล็กเลยคับ วิ่งเปลี่ยนเลนจากขวาสุดไปรับคนที่ป้าย(ถนนมี3เลน) ไฟเลี้ยวกระพริบทีเดียว เลี้ยวเลย แบรคแทบไม่ทัน :0162:

เขาเป้นมืออาชีพขับไม่ต้องสนเลนคับน้องพี

อ่านเรื่องราวแล้วอารมณ์เสียแทนจริง ๆ เลย นี้แหละเราขับรถดีมีน้ำใจ ยังโดนจนได้

ขอให้รถกลับมาหล่อเหมือนเดิมไว ๆ แล้วกันนะครับ

เราไม่ชนเค้าๆก็มาชนมาอีก ตกลงจะให้ขับยังไงผมเริ่มงง อิอิอิ

คิดว่า ได้ไฟหน้าใหม่คับ เบิกคู่เลยนะ ปิ๊งๆเลย เอา MC ไปเลยคับ :lol:

ผมก็อยากได้แบบนั้นคับพี่ทอมแต่มันแตกข้างเดียวอะดิคับพี่ ผมต้องทำไงดีคับพี่ อิอิอิ ได้สติ๊กเกอร์มาเพิ่งติดได้ไม่กี่วันยังไม่ทันโดนจับ ต้องเอารถไปจอดทิ้งเป็นอาทิตอีกแล้ว

ขอบคุณคับพี่

กลับมาหล่อไวๆน่ะอ๊อด เค้าเอาใจช่วย เด๋วร้ายก็กลายเปงดี

ยิ้มๆๆๆๆ หน่อยจิ ^^

ผมยังไม่ทันโดนพี่เอ๋จับเลยวะพี่หะๆๆอุตส่าติดสติ๊กเกอร์ล่อเป้า นั้นต้องไปซื้อหวยซะแล้ว ยิ้มออกก็เก่งแล้วคับพี่วันนี้ทำงานไม่รู้เรื่องเลย ยังไงก้ขอบคุณนะคับ

พี่หนวดเอาผิดไม่ได้เลยหรือนี่ :0068:

รถร่วมอันตราย อย่าเข้าใกล่เด็ดขาด แถมพนักงานบางคนยังนักเลงอีกไม่ไหวอ่ะ :(

จิงมากคับๆๆๆๆๆๆๆๆผมเห็นด้วย เล่นจิงเจ็บจิงพังจิง นักเลงไม่ค่อยกลัวคับกลัวมันหนี้ อิอิอิ ขอบคุณนะคับ

กลับมาหล่อเหมือนเดิมเร็วๆ นะครับ

ขอบคุณคับพี่ต้น จะพยายามนะคับคงต้องเดินอีกหลายวันอะคับ

กลับมาหล่อเร็วๆนะครับ

ขอบคุณคับผม

กลับมาหล่อไวไวนะครับ

ขอบคุณมากคับ

ถ้าเป็นผมคงมีออกแรง....... :0068:

คนขับพูดรู้เรื่องแต่xxxป้ากะเป๋าน่าตีให้หน่อนแดกคับ

ผมยังไม่ทันโดนพี่เอ๋จับเลยวะพี่หะๆๆอุตส่าติดสติ๊กเกอร์ล่อเป้า นั้นต้องไปซื้อหวยซะแล้ว ยิ้มออกก็เก่งแล้วคับพี่วันนี้ทำงานไม่รู้เรื่องเลย ยังไงก้ขอบคุณนะคับ

เอาไว้รถหล่อแร้วมาแถวเน้จราจับให้ดู 555