Jump to content

The CODE : Mix & Match Style ชอบอันไหน ใส่อันนั้น

Recommended Posts

350 บาท หรือ 450 นี่แหละ ซื้อที่บ้านหม้อ แนะนำเอารุ่นแบบปรับเสียงไม่ได้ ถ้ารุ่นปรับเสียงได้ ดังสุด มันจะไม่ดังครับ

แล้วเอามาติดตั้งเอง หรือให้รุ่นน้องติดให้ ค่าแรง 150 บาท เดินสายเนียนมาก บรรจงร้อยสายเข้ามาในรถอย่างงดงาม ไร้ที่ติ 555

เอาตัวพูดด้วยอ่ะพี่ ถ้าให้ซื้อด้วยพร้อมติดตั้งนี้จะได้ไหม หรือต้องไปหาเอาเองง่ะ น้องต้องการติดอ่ะ

พี่เต้ยช่วยหน่อย ....!

• Replies 264
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

เอาตัวพูดด้วยอ่ะพี่ ถ้าให้ซื้อด้วยพร้อมติดตั้งนี้จะได้ไหม หรือต้องไปหาเอาเองง่ะ น้องต้องการติดอ่ะ

ต้องซื้อของเองครับ เพราะว่า น้องที่รับติดเค้าไม่ได้ทำเป็นอาชีพครับ เค้าแค่รับติดตั้ง ไฟซีนอนครับ

แต่เค้าเดินสายเนียนมาก

รถพี่นะ ที่วิน เล่นวันนั้น ลำโพง อยู่ในห้องเครื่องนะ ปิดฝากระโปง เสียงยังดังเลย

โดยปกติ เค้าใส่ลำโพงไว้ ด้านในกันชนหน้าครับ แต่พี่ไม่ทำเพราะไม่กล้าง้าง กันชน spoon งานสีทำมาหนามาก กลัวง้านแล้วสีร้าว

เลยเอามาใส่ในฝากระโปงแทน ยังดังสั่นเลย. เอาไว้ด่าพวกมอเตอร์ไซ์ ชิดขวา บนสะพานที่ห้ามขึ้น

หายหน้าหายตาไปนานเลยนะ

ยุ่งมากพี่ ลูกเพิ่ง 1 เดือน ร้องตลอด ผมจะเป็นแพนด้าแล้วนี่

ถ้าเสาร์อาทิตย์ว่าง ไปกับพี่ไหมละ จอดรถ อาคาร ศรีวรจักร. แล้วเดินทะลุข้างหลังไป

ปล. พี่ไม่เอา FD ไปนะ ทางขึ้นอาคารโครตชัน เอา Vios เดิมๆ ไป ขึ้นสบาย หรือจะเอารถวินไปก็ได้ นัดมาเลย ไปวันไหน ^^

รถสวยครับ

ชอบยาง

ขอบคุณครับ เอ็ม. หนึบสุดตอนถนนแห้ง ลื่นสุดตอนถนนเปียก ^^

สวัสดีคร้าบพี่เต้ย ที่เจอกันที่ร้านพี่ดี ที่พี่ไปใส่ tein ss

ผมว่าพี่ต้องให้ลูกพี่นั่งโช้ค type r แต่เด็กนะ โตมาจะได้ซิ่งเหมือนพี่ :P

ถ้าเสาร์อาทิตย์ว่าง ไปกับพี่ไหมละ จอดรถ อาคาร ศรีวรจักร. แล้วเดินทะลุข้างหลังไป

ปล. พี่ไม่เอา FD ไปนะ ทางขึ้นอาคารโครตชัน เอา Vios เดิมๆ ไป ขึ้นสบาย หรือจะเอารถวินไปก็ได้ นัดมาเลย ไปวันไหน ^^

สงสัยต้องอาทิตย์หน้าแล้วละพี่ 55 หรือไม่พี่ลิสรายการของมาให้น้องก็ได้ บางทีน้องเกรงใจไหนพี่ต้องเลี้ยงน้องอีก

ยังไงก็ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยนะครับพี่ชาย

สงสัยต้องอาทิตย์หน้าแล้วละพี่ 55 หรือไม่พี่ลิสรายการของมาให้น้องก็ได้ บางทีน้องเกรงใจไหนพี่ต้องเลี้ยงน้องอีก

ยังไงก็ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยนะครับพี่ชาย

เลี้ยงน้องหมายถึงเจ้าตัวเล็กของพี่นะ อิอิ ไม่ใช่น้องวิน 55

สวัสดีคร้าบพี่เต้ย ที่เจอกันที่ร้านพี่ดี ที่พี่ไปใส่ tein ss

ผมว่าพี่ต้องให้ลูกพี่นั่งโช้ค type r แต่เด็กนะ โตมาจะได้ซิ่งเหมือนพี่ :P

จำได้สิครับ รู้สึกเราจะใส่ HKS ถ้าพี่จำไม่ผิด ที่ตั้งเองแล้วมันมั่ว ใช่มะ อิอิ

เกรงใจทำไมวะ มันคือข้องอ้างที่ กรุ จะได้ออกไปข้างนอก 5555

เกรงใจทำไมวะ มันคือข้องอ้างที่ กรุ จะได้ออกไปข้างนอก 5555

555 ซะงั้นเด๋วน้องว่างจะโทรหานะพี่

อย่าลืม อัพเดต มาชมด้วยน่ะพี่เต้ย ^^

ครับ ไว้จะ อัพเดท ให้ รอ ว่างก่อน ตอนนี้กำลัง ลังเล ว่า สีหรือ เคฟล่าห์ดี

เด๋วได้หนีเที่ยวแน่ๆพี่ อยากรู้งบอ่าเท่าไหร่

เด๋วได้หนีเที่ยวแน่ๆพี่ อยากรู้งบอ่าเท่าไหร่

450 บาท ชุด ลำโพง + ที่พูด มันมาเป็นชุด

ค่าติดตั้ง 200 บาท (ให้คนรู้จักติดให้)

หนี type-r ขยับเป็น ss แล้วหรอพี่

Teins ss + Edfc

ใส่มาได้ 2 เดือนแล้ว แต่ขับไปแค่ 80 กม เอง 5555555

แข็งสู้ Type R ไม่ได้ หนึบสู้ Type R ไม่ได้ ถ้า มุด แบบ หัก ซ้าย-ขวา เร็วๆ มีเหวอๆ บ้าง เพราะท้ายโยน ขนาด มี กันโคลงหลัง 22 mm ยังเอียง

หรือพี่สะบัด หนักไปไม่รู้ ขนาดตั้งแข็งสุดแล้ว หน้า 0 หลัง 0

แต่ถ้า โค้ง ยาวๆ นี่ พอๆ กับ Type R เลย จะดีกว่าตรงที่ เทโค้งแล้ว ถนนไม่เรียบ รถมันไม่เด้ง ไม่เหวอๆ แถมนิ่มขึ้นมานิดนึง เพราะพี่ตั้ง 0-0

และที่ชอบที่สุดคือ ขับแบบิวๆ ไม่ได้แข็งกับใคร ก็ปรับไฟฟ้า ให้มัน หน้า 10 หลัง 12 วิ่งแล้ว นิ่มนิดๆ แต่หนึบพอควรเลย แต่มุดแรงๆไม่ได้

จะมุดก็ ก้มลงกด เป็น 0 - 0 เลย

โดยส่วนตัวถือว่า โอเคมาก จะไม่โอเค ก็xxxตอน มุดไวๆ นี่ แหละ รถแมร่งเอียง -*-

Teins ss + Edfc

ใส่มาได้ 2 เดือนแล้ว แต่ขับไปแค่ 80 กม เอง 5555555

แข็งสู้ Type R ไม่ได้ หนึบสู้ Type R ไม่ได้ ถ้า มุด แบบ หัก ซ้าย-ขวา เร็วๆ มีเหวอๆ บ้าง เพราะท้ายโยน ขนาด มี กันโคลงหลัง 22 mm ยังเอียง

หรือพี่สะบัด หนักไปไม่รู้ ขนาดตั้งแข็งสุดแล้ว หน้า 0 หลัง 0

แต่ถ้า โค้ง ยาวๆ นี่ พอๆ กับ Type R เลย จะดีกว่าตรงที่ เทโค้งแล้ว ถนนไม่เรียบ รถมันไม่เด้ง ไม่เหวอๆ แถมนิ่มขึ้นมานิดนึง เพราะพี่ตั้ง 0-0

และที่ชอบที่สุดคือ ขับแบบิวๆ ไม่ได้แข็งกับใคร ก็ปรับไฟฟ้า ให้มัน หน้า 10 หลัง 12 วิ่งแล้ว นิ่มนิดๆ แต่หนึบพอควรเลย แต่มุดแรงๆไม่ได้

แล้วพี่จะรีบมุดไปไหนล่ะค๊าบ 5555555555555555555555555555555555+ขับกินลมแบบรถบ้าน(แบบผม)ดีกว่านะ อิอิจะมุดก็ ก้มลงกด เป็น 0 - 0 เลย

โดยส่วนตัวถือว่า โอเคมาก จะไม่โอเค ก็xxxตอน มุดไวๆ นี่ แหละ รถแมร่งเอียง -*-

อ่อ เห็นแล้ว ดันใส่ ข้อความเข้าไำปในที่ Quote 555

สาบานได้ไหม ว่าที่ขับนะเค้าเรียกว่า ชิว ?????????