Jump to content

" KuZa MeZa " J's - X (รถนั้ง 4 ครับ) อิอิ

Recommended Posts

• 4 weeks later...
  • 2 weeks later...
เป็นต่อ, on 26 Sept 2013 - 22:17, said:

ว้าวว ขนาดรูปเล่นๆนะเนี่ย

รอชม  step ต่อไปคับบ

555+ ขอบคุณครับพี่ต่อ

Mod-X FD1, on 26 Sept 2013 - 22:29, said:

SHOCK AB & BRAKE SYSTEM  

COMMING SOON 

อีกเมื่อไหร่ไม่รู้ 555+

nai1, on 27 Sept 2013 - 07:39, said:

ชอบล้อจัง ล้นกำลังดี

ขอบคุณมากครับ 

VTEC Salvation, on 29 Sept 2013 - 20:38, said:

ฮั่นแน่ ล้อสวยนะขอดูใกล้ๆหน่อยครับ  :D

เด๋วขับไปให้ชมถึงที่ดีไหม แต่ไม่กล้าไปใกล้เทพเท่าไหร่เลย สีเขียวมันแสบตามากๆ อิอิ

pongtigo, on 30 Sept 2013 - 17:18, said:

หล่อจิงๆ

โอ้ยยขอบคุณครับ..ยังไม่หล่อหรอกเฮีย 

VTEC Salvation, on 23 Oct 2013 - 00:04, said:

อัพๆหน่อยจร้า

5555+ ไม่มีจะอัีพล่ะ

rukyou, on 24 Oct 2013 - 10:07, said:

รถสวยมากคับ รบกวนสอบถามหน่อยคับ

สเป็กล้อ + ขนาดยาง เท่าไรคับ

ขอโทษทีครับ ไม่ได้เข้ามาเลย 18/9.5/+35 - 225/40 ครับ  (แต่ล้อกว้างขนาดนี้แก้มยางควรจะเป็น 235 ครับ)

akeunder, on 24 Oct 2013 - 19:52, said:

อัพเดทหน่อยๆ

อีกยาวเลยเพื่อนเอก 555+

Pokpong, on 04 Nov 2013 - 07:05, said:

xxxย่ะๆๆสวยงามมว๊ากกกกก

โอ้วววว...เขิล !! แต่รู้ว่ายังไม่สวยเท่าทีควร 5555+

non_FD, on 05 Nov 2013 - 23:57, said:

รถสวยมากพี่ ลงตัวที่สุดล่ะ

3 Door น้องก็ใช่ย่อยเหมือนกันนะน้องชาย เอาของมาให้พี่หลอนตลอดเลย 555+

สิ่งที่ไม่อยากให้เกิด .... กับทุกท่าน

ไม่อยากให้เกิดสภาพกับรถที่คุณรัก มันบาทหัวใจผมมากๆ เมื่อเวลา 07.20 น. กำลังเดินทางไปยังที่ทำงานแถวๆบางพลี โดยวิ่งถนนบางนา  กำลังจะเลี้ยวซ้ายเข้าถนนกิ่งแก้วอีก 200 เมตร

มีรถมอไซด์วิ่งโดยไม่เบรค พุงเข้าชนท้ายผมอย่างจัง ขณะที่ผมกำลังจอดเข้าคิวที่จะเลี้ยว สภาพอย่างที่เห็น คู่้กรณีผิดเต็มๆ คือประมาืืท ก็ต้องชดใ้ช้ค่าเสียหายทั้งหมด

ที่เสียหายก็มี กันชนท้าย , ดิฟ Js , ไฟ้ท้าย , ตัวถังรถ (บุบเข้าไปนิดหน่อยต้องเคาะออก) เป็นสิ่งที่เซงสุดๆคือต้องทิ้งรถไว้ที่ศูนย์เนี่ย มาลำบากมากเพราะไม่มีรถเมล์วิ่งผ่านทางบ้านผมเลย

มีก้ต้องอ้อมโลกหกว่าจะถึง แล้วผมเข้างาน 07.30 น. เวลาราชการ เบื่อเลยต้องนั้งแท๊กซี่แต่ก็ต้องจำยอม เพราะไม่มีทางเลย 

ก็ฝากไว้ด้วยสำหรับเพื่อนๆ พี่ๆ ที่รู้ตัวว่าขับรถดีแค่ไหน แต่ก็เจอคนที่ไม่ระมัดระวัง มันก็อาจจะเกิดเหตุการร์อย่างผมก็ได้ ซวยไป .....!! แต่..ผมถูกเลขท้ายผม 2 ตัว 74 ออก 47 ก็ล้างซวยได้ 555+

สิ่งที่ไม่อยากให้เกิด .... กับทุกท่าน

ไม่อยากให้เกิดสภาพกับรถที่คุณรัก มันบาทหัวใจผมมากๆ เมื่อเวลา 07.20 น. กำลังเดินทางไปยังที่ทำงานแถวๆบางพลี โดยวิ่งถนนบางนา  กำลังจะเลี้ยวซ้ายเข้าถนนกิ่งแก้วอีก 200 เมตร

มีรถมอไซด์วิ่งโดยไม่เบรค พุงเข้าชนท้ายผมอย่างจัง ขณะที่ผมกำลังจอดเข้าคิวที่จะเลี้ยว สภาพอย่างที่เห็น คู่้กรณีผิดเต็มๆ คือประมาืืท ก็ต้องชดใ้ช้ค่าเสียหายทั้งหมด

ที่เสียหายก็มี กันชนท้าย , ดิฟ Js , ไฟ้ท้าย , ตัวถังรถ (บุบเข้าไปนิดหน่อยต้องเคาะออก) เป็นสิ่งที่เซงสุดๆคือต้องทิ้งรถไว้ที่ศูนย์เนี่ย มาลำบากมากเพราะไม่มีรถเมล์วิ่งผ่านทางบ้านผมเลย

มีก้ต้องอ้อมโลกหกว่าจะถึง แล้วผมเข้างาน 07.30 น. เวลาราชการ เบื่อเลยต้องนั้งแท๊กซี่แต่ก็ต้องจำยอม เพราะไม่มีทางเลย 

ก็ฝากไว้ด้วยสำหรับเพื่อนๆ พี่ๆ ที่รู้ตัวว่าขับรถดีแค่ไหน แต่ก็เจอคนที่ไม่ระมัดระวัง มันก็อาจจะเกิดเหตุการร์อย่างผมก็ได้ ซวยไป .....!! แต่..ผมถูกเลขท้ายผม 2 ตัว 74 ออก 47 ก็ล้างซวยได้ 555+

แหมๆๆๆๆ

tornando, on 08 Nov 2013 - 22:46, said:

เจออย่างนี้เซงเลย กลับมาหล่อไวไวครับคุณวิน

ช่ายครับ ผมขับรถระวังตลอดกลัวลูกชายจะไปจูบใครเข้า กลับมาโดนคนอื่นซะงั้น....

เป็นต่อ, on 08 Nov 2013 - 23:02, said:

โอวว ฟาดเคราะห์เล็กๆ คนขับ และคู่กรณีปลอดภัย

กลับมาหล่อไวๆ ครับ

ขอบคุณครับพี่ต่อ ผมโดนชน ก็ลงไปดูคนขับก่อนแค่เจ็บน่าอกแต่ก็ไม่เป็นไีรมาก ส่วนรถเค้าก็เสียหายพอสมควร

Tonycotton, on 08 Nov 2013 - 23:46, said:

กลับมาหล่อไวๆครับ เสียใจด้วยนะ

ขอบคุณมากครับพี่อาจารย์รูฟ รถพี่เป้นไงบ้าง ไม่เอามาให้ชมบ้างเลยครับ

Chacky, on 09 Nov 2013 - 07:12, said:

เห็นแล้วเข้าใจอ่ะ ขอให้กลับมาหล่อกว่าเดิมนะครับ

ขอบคุณมากครับพี่ มันเจ็บจี๊ดๆ 55+

bigheads, on 09 Nov 2013 - 07:50, said:

แต่งหล่อซะมอไซค์มองเพลินเลยหรือน้อง  55  กลับมาใหม่หล่อไฉไลกว่าเดิมนะวิน

เค้าไม่มองมากกว่าสิพี่ชิต 555+ โดนเต็มๆ

genicide, on 09 Nov 2013 - 10:55, said:

แหมๆๆๆๆ

แหมๆๆ อารายง่ะ อิอิ....

หลังจากเกิดเหตุ ไม่เป็นอันทำงานเลยครับ หาร้านทำกันชน ดิฟใหม่ และเช็คราคาเพื่อที่จะคุมราคาให้กับทางประกัน 

คิดไปคิดมา ราคากันชน + ดิฟ JS พร้อมทำสีก็เหยียบหมื่่นกว่าๆแล้ว อีกอย่างเราต้องรีบใช้รถให้ได้เร็วที่สุด ถ้ามาโดยขึ้นแท๊กซี่แบบนี้ทุกวันจนแน่ๆ

ก็เลยหาราคากันชนที่ทำสำเร็จรูปมาเลยที่เดียวดีกว่า นั้นก็คือกันชน Type R แท้ไปเลย ราคาแรงแน่ๆแค่งานยังไม่ทำสีก็ หมื่น+ แล้ว ไหนจะดิฟอีก

ก็เลยหาของแท้มาจัดอีกสักหนึ่งชิ้นงามๆ เป็นดิฟ JS โมจากยุ่นลาย 1 เอามาจากน้องชายที่น่ารักตุ้ยนุ้ยในเดอะแก๊ง (เทพ) ไม่ขอเอ่ยนามละกันครับ

แต่ที่คิดมากอีกครั้งคือ....แล้วทางประกันจะให้ไหม ในเมื่อดิฟเก่า+กันชนเก่าราคาก็เป้นงานไฟเบอร์ทำสี และราคาก็ถูกกว่างานนอก...

แต่โชคดีที่แฟนทำงานบริษัทที่ทำประกันพอดีก็เลยคุยกับทางคนคุมราคาอย่างง่ายดาย

ปรากฎคุมราคาผ่านฉลุย แต่ก็ต้องออกส่วนต่างนิดหน่อย เลยได้เป็นชุดนี้มาครับ

พอได้ชุดนี้เสร็จก็รีบวิ่งเข้าไปหาพี่ชายที่ศูนย์ Honda หัวหมากเลยครับ ให้แกทำเรื่องเข้าซ้อมให้อย่างเร็วที่สุด 

แต่ตอนผมเข้าไป รถเยอะมากๆ พี่บอกจริงๆช่วงนี้ไม่รับรถเข้าแล้วนะ รับอีกทีต้นปีเลย ผมก็คิดเอาละไง ....!! ตรูต้องใช้บริการแท๊กซี่จนถึงต้นปีเลยหรอ...

ก็เลยถามแกไปอีกทีว่า ตกลงตอนนี้ไม่นำรถเข้าซ้อมแล้วใช่ไหมพี่ !! เค้าบอก...ของเราอ่ะเข้าทำได้เลย ไม่ต้องรอ  โอ้วววสุดยอด

ปรากฎเอารถเข้าวันจันทร์เย็น ครบอาทิตย์ที่เกิดเหตุพอดี พี่แกดิวกับหัวหน้าช่าง แต่หัวหน้าช่างคนนี้ผมก็รุ็้จักเป็นพิเศษอีกเช่นเดียวกัน คราวนี้แจ่มละ ได้รถเร็วแน่นอน 

เพราะน่าหัวหน้าช่าง คอยดูแลรถผมตลอดทุกครั้ง มีปัญหาก็จะเข้ามาหาแกตลอด และแล้วก็ได้เวลาที่แน่นอนแล้วว่า อีก 3 วันได้รถ ก็เฝ้ารอกันต่อไปอย่างอยู่ห่างๆ อย่างห่วงๆ

วันรุ่งขึ้นได้เอา Item ชิ้นนี้ไปเปิดจ๊อบพ้่นสีสัีกหน่อยให้ทันวันออกรถ...

ก็เลยถือโอกาสเข้าไปเยี่ยมลูกชายที่กำลังฝ่าตัดบอดี้ท้ายที่โดนอันอย่างหนัก ให้ฟื้นคืนชีพ ...

ปรากฎ ... อารายฟ่ะ....เคาะเสร็จละ กำลังโป้วแล้วหรอ ไวมว๊ากๆอ่า 

To Be Continued