Jump to content

" KuZa MeZa " J's - X (รถนั้ง 4 ครับ) อิอิ

Recommended Posts

ของแดงพียบเบยคันนี้ ไมล์ เบรก สุดยอดทั้งนั้นเลยครับ 0 0!!

สีขาวแต่งแบบนี้ สวยได้ใจไปเลยยย รอชมโปรเจ็คต่อไปครับผม

pupae, on 15 Feb 2014 - 09:11, said:

สวดยอด

แอบไรไว้อีกป่าวเนี่ย

หล่อสุด สุดหล่อ

:D  :D  :D

555+ จะเฉลยละ

BaLL182, on 15 Feb 2014 - 10:33, said:

งามจริงๆ เห็นแล้วอยากทำฮับสีบ้างเลย

นึกว่าร้านไหน ร้านหลังเซ็นทรัล ซอยวัดกำแพงนี่เอง

เรื่องเบรคนี่ ร้านดังๆ เจอมาทั้งดีทั้งแย่มาตลอด

ว่าแต่ รอชมแดงๆชิ้นต่อไปนะครับ ของลับเยอะจริงคันนี้ 

ขอบคุณนายหัวบอลมากๆครับ ว่าแต่พี่ีูรู้ได้ไงเนี่ย...

Tonycotton, on 15 Feb 2014 - 11:22, said:

หล่อสุดๆ+++++

ขอบคุณพี่อาจารย์รูฟคร๊าบบ

Tamy007, on 15 Feb 2014 - 11:58, said:

ขอบคุณสำหรับการ รีวิว ร้านเบรคครับ เพิ่งทราบเหมือนกันว่าเค้า สามารถ ทำตามออเดอร์กันได้ง่ายขนาดนี้ ทั้งสวยงามและปลอดภัย และน่าสนใจมากครับ

กำลังมองหาเบครคแต่งอยู่พอดีครับ กระซิบราคา ค่าเสียหายทั้งหมด ทั้งค่าจาน ค่าแรง ค่าคาร์ริบเปอร์ให้หน่อยสิครับ. ขอบคุณครับ ^^

ยินดีเสมอเพื่อเพื่อนสมาชิกคลับทุกท่านครับ ถ้าไม่ได้สมาชิกจากในคลับ ผมก็อาจจะทำบางอย่างผิดๆถูกๆไปแล้ว 

เลยอยากให้ข้อมูลที่ดี และร้านที่ดีแต่ไม่ออกสือให้ได้ทราบกันครับ ว่าพวกเค้ามีอยู่จริง อำพรางตัวไว้ แต่ก็ยังมีคนเห้นเพราะฝีมือทั้งมวลครับ

yutser, on 15 Feb 2014 - 17:00, said:

น่าจะเหลือแค่เครื่องแล้วคันนี้

สุดยอดคับ

โอ้ยยย อีกเยอะครับพี่ อิอิ

roxy_white, on 15 Feb 2014 - 18:19, said:

เบรคหล่อมากๆ คับ เต็ม มากๆ 

ขอบคุณครับแม้วว

realapple, on 15 Feb 2014 - 22:53, said:

ของแดง หล่อๆ มาอีกแล้ว

555+ สู้พี่ไม่ได้สักอย่าง

king_fd, on 16 Feb 2014 - 00:16, said:

สวยงามมากๆคับ

ขอบคุณครับผม

BlackPriest-*, on 16 Feb 2014 - 15:43, said:

ตัวจริง หล่อ ยุ่น แดง แดง บ่องตง!!!

แหมม น้องก็ชมเกินไปน่ะ

vanganetus, on 16 Feb 2014 - 16:04, said:

กระซิบราคาทำจาน และติดตั้งให้ด้วยครับ

PM ไปเรียบร้อยแล้วนะครับ

Keng_BlackFD, on 16 Feb 2014 - 17:33, said:

ของแดงพียบเบยคันนี้ ไมล์ เบรก สุดยอดทั้งนั้นเลยครับ 0 0!!

สีขาวแต่งแบบนี้ สวยได้ใจไปเลยยย รอชมโปรเจ็คต่อไปครับผม

ขอบคุณน้าเก่งครับผม เห็นเค้าเรียกน้า เลยขอเรียกบ้าง 555+ แดงๆเหมือนน้าเลยครับ

nai1, on 17 Feb 2014 - 07:57, said:

เบรค จาน ล้อ หล่อลงตัวมากครับ เห็นแล้วอารมณ์บรรเจิดเลย

55+ บรรเจิดเลยหรอครับ ขอบคุณมากครับผม

roman_no10, on 17 Feb 2014 - 09:21, said:

เบรคหล่อมากน้อง

ลุยภายในต่อ รอชม อิอิ

55+ ลุยๆ

ครั้งนี้เป็นการรีวิวแบบ All in One นะครับ คือรวบรวมการ Update ทั้งหมด

ผมไม่อยากให้พี่ๆ หลายๆท่านที่ติดตามความเคลื่อนไหวของผมได้รอกันนาน เลยขอลงมันให้หมดไปเลยครับ 

และก็ขอขอบคุณที่ติดตามผมอย่างต่อเนื่องมาตลอด ผมก็แค่รถบ้านๆ รับส่งแม่ คุณยาย ส่งแฟนไปทำงาน... 

มาเริื่่มกันเลยที่ชิ้นนี้ครับ เป็นชิ้นแดง ชิ้นแรกที่ได้มาเลยครับ 

พรมแดง 3 ชิ้น Type R ( มือ 2 )

หลังจากนั้นไม่นานผมก็ได้หาและสอบถามข้อมุลเรื่องฟิล์มรถยนต์กับพี่ๆ เพื่อนๆ ที่มีข้อมูลครับ

ต้องขอบคุณ พี่ ต่อ (เป็นต่อ) และ เพื่อน เอก DRM ( เอก SEEKER ) ที่ให้ข้อมูลกับผม

ผมเลยตกลงปลงใจ จัดฟิล์มที่ว่านี้มา มันคือฟิล์มที่คล้ายๆ กับ L75 ชื่อดัง ที่ให้อารมณ์ความเป็นยุ่น

ยี่ห้อของฟิล์มชื่อ Ice Tech ลักษณะของสีเป้น สีเขียว แบบใสใส ได้อารมณ์เหมือนไม่ได้ติดอะไร แต่ก็กันร้อนได้ดีกว่าไม่ติดครับ

โดยรวมแล้วไม่แสบร้อนนะครับ ขับตอนเวลากลางวันสบายๆ แต่ถ้าแอร์ใครจะเสีย หรือรถรุ่นเก่าหน่อยก็ตัวใครตัวมันครับ 55+

แต่จุดที่ทำให้ตัดสินใจง่ายๆเลยคือราคาครับ เล้าใจมากๆ ราคาติดทั้งคันอยู่ที่ 3,000 บ. ฟังไม่ผิืดหรอกครับ ราคานี้เลย

แต่ถ้าสมาชิกท่านไหนที่ยังไม่ลอกฟิล์ม มีค่าลอกฟิล์มเดิม 200 บ. ครับ ใช้เวลาลอกและติดประมาณ 2 ชม. ครึ่ง ครับ

ผมขออนุญาตออกตัวก่อนนะครับว่า ผมรีวิวเพื่อวิทยาทานให้เพื่อนๆสมาชิกได้ศึกษาข้อมูลก่อนที่จะตัดสินใจซื้อสิ่งของชิ้นนั้นๆ

เพราะการทำรถทุกครั้ง ต้่องใช้เงินทุนค่อนข้างสูง และอยากให้ได้มาซึ่งประโยชน์ และอยากจะนำเสนอสิ่งที่สมาชิกไม่ทราบ

ให้ได้รับทราบเพื่อเป็นข้อมูล เผื่อเพื่ีอนสมาชิกท่านไหนจะตามไปใช้บริการ และเก็บข้อมูลเป็นการตัดสินใจ.......

มาเข้าเรื่องกันเลยครับ ของสิ่งนี้มันคือพระเอกของโปรเจคทั้งหมด มันทำให้ผมนอนไม่หลับ คิดไม่ตกอยู่หลายวัน

เนื่องด้วยราคาที่คนไม่แต่งรถอาจต้องตกใจ (แต่ราคาอาจจะไม่แพงมากสำหรับคนที่แต่งรถตัวจริง) 

และราคาเจ้าพระเอกตัวนี้ สามารถได้ชุดเบาะ TR ดำ-แดง หน้า-หลัง มือสองอย่างสบายๆ 

แต่ผมเป็นพวก Indy และคิดไตร่ตรองดีแล้วว่า ผมควรที่จะสู่ขอเจ้าเบาะ ที่มีชื่อเสียงโด่งดังในตำนาน

ที่มีชื่อว่า RECARO ในรุ่น SR7F KK 100 RD ( ปีกเตี้ย )

เป็นเบาะเบิกใหม่ครับ และเป็นรุ่นใหม่ของปีครับ เบิกจากร้านเทพนำเข้า Kae-Za Shop 

ตัวเบาะจะเป็นผ้านุ่ม นั้งสบายก้น ส่วนตัวปีกเตี้ยอย่างที่บอกไว้ครับ ตัวนี้จะต่างจากรู่นพี่ SR7 แค่ตัวอักษร F ต่อท้ายและปีกของเบาะเท่านั้น 

และอีกสิ่งให้สังเกตุกันอีกจุดคือ....ตัวย่อของรหัส KK กับ SK ครับ 

KK = จะเป็นตัวสีโทนเดียว มี 2 สี เช่น สีแดง และ สีดำ 

ส่วน SK = จะเป็นสี Two Tone ( 2 สี ) เหมือนเบาะ TR เช่น ดำ-ดำ , ดำ-แดง , ดำ-เทา , และ ดำ-น้ำเงิน 

นอกนั้นเหมือนกันทุกประการทั้งป่วงครับ ส่วนรางเบาะผมคิดไว้ว่าเอาแค่รางยู อย่างเดียวก็พอ ยอมเสียเวลา แต่ยังมีตังไว้กินครับ 555+

และพระเอกผมก็ปรากฏตัว....

ผมไปถึงสถานที่ติดตั้งตั้งแต่ 9.00 น. เพื่อรอ " พี่เชน "  มาส่งของที่หน้าร้านทำเบาะที่พี่แกดิวงานด้วย 

พี่เชนมาถึงก็ดำเนินให้ช่าง ทำการเตรียมเครื่องมือลงมือ ( ร้านนี้ไม่ได้ทำเบาะโดยเฉพาะนะครับ ยังทำืืท่อรถยนต์ - มอไซด์ อื่นๆ ) 

ร้านนี้เป้นร้านเ้ล็กๆ ห้องแถว 1 ห้อง ติดถนนธรรมดาครับ  บอกไว้ก่อนเลยว่า ถ้าจะมาติดตั้งเบาะร้านนี้ ต้องมาแต่เช้าและโทนัดครับ

เพราะเค้าไม่ได้รับทำเบาะโดยตรง อย่้างที่บอกไว้ครับ เค้ารับ 1 คัน ต่อ 1 วันครับ  แต่เห็นแบบนี้ เค้าฝีมือมากๆครับ ไม่รีบร้อนทำ

ไม่เร่งงานเลย ชิวๆ กันไป ผมก็รอกันยาวๆไปครับ  เริ่มจากการนำเบาะมาวัดกับขา U ครับแต่ทำการตัด และเชื่อมขาเหล็ก (ผมไม่ได้ถ่ายตอนนั้นมาครับ)

และก็ทำการถอดเบาะออกครับ ตามภาพ

พี่แกกำลังถอดตัวล๊อคเบว์ลครับ 

นำเบาะมาวางเพื่อวัดขายึดกับตัวเบาะครับ เห็นแบบนี้ ใช้่เวลานานโคตรๆ 

ใส่เสร็จไปอีกตัว เหลืออีก 1 ตัว

เสร็จสิ้นทั้งหมด ก็ปาไป 16.30 น. กลับบ้านเพลียๆกันไปครับ รู้สึกจ่ายเงินครั้งนี้ไปตัวเบาหยงเลย 555+

แต่สิ่งที่ได้มา มันเหมาะสมกับราคาที่จ่ายไปมากๆเลยครับ โอบตัวดี เข้าโค้งรุ้สึกเลยว่า ตัวเราอยู่กับเบาะ มันบล๊อคหลังเรามากๆ และสิ่งที่ได้คือความนุ่นของเบาะครับ

และนี้คือผลงานของร้าน และเจ้าเบาะที่เรียกว่าชื่อเสียงโด่งดังระดับโลกครับ 

RECARO  SR7F KK100 RD

และชิ้นสุดท้ายที่จะนำเสนอคือ ความโหดที่มารุกลามภายในให้ดูน่าเกรงขาม..

นั้นก็คือ V Bar ที่เหล่านักแต่งรถซิ่งเค้าไปติดตั้งและใช้บบริการกันครับ X Bar รังสิต

รับทำ X Bar , V Bar , ค้ำเสาซี และิอื่นๆ ใช้เวลาในการทำ 2 ชม. ครึ่งครับ

เพราะตัว V Bar จะทำยากกว่า ค้ำเสาซี เพราะต้องยึดจุดกลางของแกนเสาซี และตัวยึกทั้งหมด 4 จุดครับ

ขอบคุณที่ติดตามกันมาตลอดครึ่งเดือนครับ หวังว่าข้อมูลทั้งหมดที่กล่าวไป คงจะมีประโชยน์ต่อเพื่อนๆสมาชิกได้ไม่มากก็น้อยครับ

.........................................................................................

Shot It 

New update

See U Soon

สุดยอดดดด

ผมเสียดายมาก พอไปซื้อ SR7 มาใส่ปรากฎว่า ผ่านไปเดือน พี่เชน ดันเอาเข้ามา ถูกกว่าที่เราไปซื้ออีก 

ของใหม่ด้วย เจ็บใจสุดๆ

สำหรับความต่างอีกอย่างคือ

KK100 - หุ้มด้วยผ้า Kamui ทั้งหมด 

SK100 - ขอบหุ้มด้วยผ้า Kamui แต่ตรงกลางจะเป็นผ้า Shining Mesh

SK100 จึงแพงกว่าครับ