Jump to content

" KuZa MeZa " J's - X (รถนั้ง 4 ครับ) อิอิ

Recommended Posts

Tonycotton, on 04 Feb 2014 - 01:42, said:

คุณวินกระซิบราคาหน่อยครับ ว่าได้มายังไง แนะนำด้วยน้า เห็นแล้วหลงเลยยย

กระซิบไปแล้วนะพี่รูฟ ตามนั้น ราคาเร้าใจ อิอิ

puvit, on 04 Feb 2014 - 06:55, said:

สวยๆๆๆๆ

ขอบคุณคร๊าบเป้

roman_no10, on 04 Feb 2014 - 08:37, said:

สุดยอดมากxxxน้อง

ว่าแต่ xxxแดงๆ ทางขวาในรูปสุดท้าย ที่บังพวงมาลัยอยู่นั้น คืออะไร อยากรู้จัง

อ่ะๆ.....อยากรู้ต้องติดตามนะพี่ ไม่เจอน้องนานเลยน๊าาา

king_fd, on 04 Feb 2014 - 13:22, said:

สวยงามๆ

ขอบคุณคร๊าบบ

akeunder, on 04 Feb 2014 - 14:41, said:

แจ่มมากเพื่อน

ขอบจายมากเพื่อนเอกกก

BlackPriest-*, on 04 Feb 2014 - 17:41, said:

แหล่ม เบยยยย...

ใจจ้าาน้องชาย

BaLL182, on 04 Feb 2014 - 17:49, said:

ของใหม่ งามๆมาก ไมล์แดง ได้อารมณ์สุดๆ 

ได้อารมณ์ซิ่งสุดๆครับพี่ เหมือนขับแท้ๆอยู่ง่ะ

vanganetus, on 04 Feb 2014 - 19:10, said:

เห็นแล้วอยากได้เลยครับ แต่ราคาไปไม่ถึง

555+ มันต้องโดนครับ ของมันต้องมี....

bird_ie8, on 05 Feb 2014 - 14:23, said:

สวยงามมากครับ อยากได้ อยากโดน

ต้องจัดแล้วครับผม...

realapple, on 05 Feb 2014 - 15:03, said:

บอกได้มั้ยครับ ได้มาเท่าไรครับ แล้วสั่งจากที่ไหนได้ครับ

ผมชอบตรงที่ราคา ถูกกว่า มือ 2 บ้านเรา นี่แหละครับ 

เบิกใหม่ มือ 1 ก็ยอมครับ ถ้าเป็นแบบนั้นครับ

ขอบคุณครับ

พุ่งนี้เตรียมหลอน มือสั่น รอรับของเทพนะพี่เปิ้ล 

pupae, on 05 Feb 2014 - 16:28, said:

หล่อจิงๆไปเจอมากับตัว

:0016:  :0016:  :0016:

ขนาดนั้นเลย....

realapple, on 05 Feb 2014 - 21:12, said:

ขอเบอร์ หรือ Line พี่ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

พึ่งจะไลน์กันไม่ถึงอาทิตย์ เหมือนสนิทรู้จักกันมาปีกว่า 55+ น้องจิงใจ พี่ให้ใจ มันมีอยู่จิงในนี้ 

yutser, on 05 Feb 2014 - 22:18, said:

ทักทายหน่อยคับวันนี้เจอที่มอเตอร์เวย์ตอนเช้า

เจอบ่อยน่ะคันนี้ รถสวยคับ

พี่คนนี้นี่เอง หน้า Type R หลัง Ing+1 คันงาม เจอก็ทักทายผมได้นะครับ 

Tonycotton, on 05 Feb 2014 - 23:47, said:

รับแอ๊ดแล้วเด้ออ

เครเพ่....

realapple, on 06 Feb 2014 - 14:34, said:

หล่อ จังคันนี้

อิอิ บางคนหล่อกว่าม้างงง ถ้าเสร็จสมบูรณ์อ่ะ 55

Mod-X FD1, on 06 Feb 2014 - 16:07, said:

ต่อๆ รอชม 555

มาดูตัวจริงๆเลยไหมพี่ชาย อยากชม Type R ( VIP ) อ่ะ 

เทศกาลปีใหม่ของจีนก็ผ่านพ้นไป แต่อะไรๆที่เป็นสีแดงก็ยังคงอยู่ เดือนนี้เป็นเดือนแห่งความรัก ก็ต้องคู่อะไรที่ แดงๆใช่ไหมครับ " เพ่น้อง "  555

และนี้ก็คือสิ่งที่ได้มาเป็นของที่สะสมเอาไว้แต่สมัยพระเจ้า (เหา) ยังไม่เป็น (เหา) ชิ้นงานมือ 2 ไม่้ต้องทำสี และใช้งานน้อยมาก อายุงานแค่ 1,xxx โล 

นั้นก็คือ.....ตัวทำให้รถหยุดนิ่ง ที่ชื่อว่า (...........) ของติดรถสนามแดนอาทิตย์อุทัย... 

To Be Continued...

ต้องจัดแล้วครับผม...

พุ่งนี้เตรียมหลอน มือสั่น รอรับของเทพนะพี่เปิ้ล 

ขนาดนั้นเลย....

พึ่งจะไลน์กันไม่ถึงอาทิตย์ เหมือนสนิทรู้จักกันมาปีกว่า 55+ น้องจิงใจ พี่ให้ใจ มันมีอยู่จิงในนี้ 

ครับ...น้องวิน

คนสายพันธุ์ เดียวกันคับ 555+ คุยกันถูกคอเลยทีเดียว 

วันนี้คงได้รับของแล้ว รอรอรอ....

เทศกาลปีใหม่ของจีนก็ผ่านพ้นไป แต่อะไรๆที่เป็นสีแดงก็ยังคงอยู่ เดือนนี้เป็นเดือนแห่งความรัก ก็ต้องคู่อะไรที่ แดงๆใช่ไหมครับ " เพ่น้อง "  555

และนี้ก็คือสิ่งที่ได้มาเป็นของที่สะสมเอาไว้แต่สมัยพระเจ้า (เหา) ยังไม่เป็น (เหา) ชิ้นงานมือ 2 ไม่้ต้องทำสี และใช้งานน้อยมาก อายุงานแค่ 1,xxx โล 

นั้นก็คือ.....ตัวทำให้รถหยุดนิ่ง ที่ชื่อว่า (...........) ของติดรถสนามแดนอาทิตย์อุทัย... 

To Be Continued...

เฝ้าหน้าจอ...รอดูครับ น้องวิน

คันนี้มาเต็มขึ้นเรื่อยๆแระ

รอชมเต็มๆครับคุณวิน

ปล ช่วยกระซิบราคาไมล์ fd2 หน่อยได้ป่าวคับ ^_^

realapple, on 10 Feb 2014 - 09:06, said:

เฝ้าหน้าจอ...รอดูครับ น้องวิน

+555 ขอบคุณมากครับพี่เปิ้ล 

roman_no10, on 10 Feb 2014 - 09:52, said:

อุ๊ต่ะ

อะไรหรือจ๊ะ

AppZaa, on 10 Feb 2014 - 21:00, said:

อัพstepทีจัดเต็มเลย

:0102:

โอ้ววว .... ยังไม่เต็มเลยครับ อีกเยอะ อิอิ

vanganetus, on 10 Feb 2014 - 22:33, said:

อยากได้เบรคบ้าง :D :D

ต้องจัดแล้วครับ มันคุ้้มที่ได้ความปลอดภัยเนี่ยแหละครับ แถมความหล่ออีกด้วย 

realapple, on 13 Feb 2014 - 14:40, said:

ขยับ Step ได้แล้ว ครับ น้องวิน

รอชม.....

มาแว้วจ้า ได้ชมละ 

BaLL182, on 13 Feb 2014 - 16:10, said:

อัพไม่หยุดคันนี้

แต่ไม่ค่อยมาปล่อยของในนี้ รอชมน่ะครับ ของแดงๆเพียบ

เอ๋...? เหมือนพี่บอลจะรู้เลยแหะ.....

Tonycotton, on 13 Feb 2014 - 18:28, said:

ทวงรีวิวเบาะ อิอิ

อ่ะจ๊ากกก....เบาะที่ไำหนพี่ ไม่มี ไม่มี อิอิ

tornando, on 13 Feb 2014 - 21:57, said:

คันนี้มาเต็มขึ้นเรื่อยๆแระ

รอชมเต็มๆครับคุณวิน

ปล ช่วยกระซิบราคาไมล์ fd2 หน่อยได้ป่าวคับ ^_^

ขอบคุณครับคุณเติร์ก เด๋วผม PM บอกนะครับ

หลังจากที่ได้ตัวหยุดรถที่ชื่อ brembo Fd2R มาแล้วก็เตรียมหาข้อมมูลร้านกันต่อ ผมได้หาข้อมมูลอยู่พักใหญ่ก็ได้ชื่อร้านดัง อยู่หนึ่งร้านที่สาวกกระบะ 

และรถน้อยใหญ่ต่างกันไปใช้บริการ รวมถึง FD เราก็ด้วย ผมก็เลยได้โทรไปสอบถามข้อมูลทั้งหมด ผมก็คิดไปเองก่อนว่านึกว่าไปแล้วมีของใส่ได้เลย

ปรากฏว่ามันไม่เป็นอย่างที่ผมคิด และก็ถึงบางอ้อว่า เค้ามีกระบวนการในการทำ เราจะรีบไปก็ไม่เกิดผลดีอะไีร เพราะการทำไม่ใช่จะทำง่ายๆ 

เราก็เลยยังไม่ตอบปากรับคำว่าจะทำกับร้านชื่อดังแห่งนั้น จนได้มีโอกาสเจอกับพี่ เก๋ แห่งร้านเทพนำเข้า Kae-Za Shop ก็เลยถามร้านเบรคให้แกแนะนำ

แกก็บอกว่ามี แล้วร้านนี้เปิดบริการมาแล้ว 30 ปี ทำแต่รถเทพๆ ผมก็เลยขอเบอร์เพื่อที่จะโทรสอบถามข้อมูลทั้งหมด และก็ไำด้ข้อมูลว่า ร้านนี้เป็นร้านดังอีกแห่หนึ่ง

ในย่านพระราม 2 และเป็นตัวพ่อของร้านเบรคในย่านนั้น ถึงขนาดที่ร้านดังๆในระแวก (มหาชัย) ยังต้องมาขอความช่วยเหลือในบางกรณี และที่ผม งง ที่สุดคือ

รอรับรถได้เลย เสร็จในวันเดียว....คือจริงๆแล้วถ้าผมมาเจอร้านนี้ก่อน ผมก็คงอาจจะไม่ตกใจ หรืองง อะไรมาก แต่เมื่อได้ข้อมูลจากร้านดังแล้ว เหมือนอะไรมันยุ่งยาก

ต้องรอของ วัดโน้นนี้อะไรเยอะแยะ ก็เลยคิดว่ามันก็น่าจะนานอย่างที่ว่าจริงๆ แต่ร้านนี้บอกไม่ต้องรอ รับรถได้เลยผมเลย งง และยังโทรถามเพื่อความแน่ใจอีกครั้ง

ผมก็เลยตกลงที่จะทำกับร้านนี้ และราคาก็ยังถูกกว่าร้านดังย่าน (มหาชัย) อีกด้วย อิอิ ใกล้กว่าแล้วยังถูกหาได้ที่ไหนเนี่ย..... เรามาดูการทำหารที่เป็นระบบในร้านนี้กันครับ

รูปนี้คือการวัดขนาดของจานและปั๊มเบรคครับ ว่าสามารถใส่กันได้ไหม ผมเลือกขนาดจาน 355 ครับ

และจริงๆต้องการฮับสีแดง อยากให้เข้ากับเบรค แต่ที่ร้านมีแค่สี ทอง, สีชา , สีน้ำเงิน Endless , และฟ้าครับ  

แต่ทางร้านยังบอกนะครับว่า ถ้าไม่ชอบสีที่มีเอาไปชุบใหม่ก็ได้ ตามสีที่เราชอบเลย แต่ต้องใช้เวลานิดนึง..เราเลยเห้นว่านานก็เลยเลือกสีที่มีอยู่ครับ

เลยเอาาสีน้ำเงิน Endless มาเพราะเข้ากับล้ิอสี Magniseum blue ที่สุดละ

ทำการวัดโน้นนี้และเลือกจาน ขนาด 355 มีของรถอยู่ 2 แบบครับคือ จานเบนซ์ซึ่งหนักมาก และอีกจานเป็นจานอะไหล่ของ Brembo แท้

ผมเลยเอาของ Brembo ดีกว่าอย่างแรกคือเบาว่าเบนซ์เยอะ เลือกเสร็ก็จเจียหน้าจานใหม่ครับ ตามภาพ 

แต่ความพิเศษมันมีอีกครับร้านนี้ ทำตามใจสั่งได้เลยว่าเราอยากเอาแบบไหน จานลายอะไรเค้าเนรมิตให้เราได้เลยครับ

ผมเลยเอาลายที่ว่า เจาะ+เซาะด้วยเพื่อความสวยงามผมเลยให้พี่เค้าทำการเจาะรู เพื่อระบายความร้อนให้ครับ ตามภาพ

เจาะกันเห็นๆ ว่างานที่ร้านนี้ ทำให้ดูกันจะๆ และที่ได้ออกมาคือความเนียนแบบนี้ครับ 

แต่แล้วความไม่คาดฝันก็เกิดกับขนาดจานครับ ผมเอาจานขนาด 355 แต่มันไม่ได้อย่างที่คาดไว้แล้ว เพราะติดท้องของล้อ

เพราะล้่อผมเป้นล้อ Copy ก็เลยทำการลดขนาดจาน ลดไปลดมาเลยได้ขนาดจานที่ 345 พอดิบพอดี แล้วก็เลยได้ทำการหาจานใหม่

เป็นจานของรถ พอร์เช่...และทำการเจาะรู+เซาะร่องกันใหม่และฮับก็ต้องเปลี่ยนใหม่เป็นขนาด 9 เซนต์ จากเดิม 10 เซนต์  

ทำการลงสีชุบตามที่ใจเราต้องการได้เลย คือสีแดง...รอยาวๆเลยครับงานนี้ 

ภาพนี้ลูกพี่เค้ากำลัง เซาะร่องให้อยู่ เป้นงานที่พิถีพิถัณฑ์มากครับ ไม่เึคยเห็นเลยขอถ่ายไว้เยอะ เพื่อมารีวิวให้เพื่อนๆ สมาชิกดูครับ

ส่วนเจ้านี้คือน้องเล็กที่สุดในร้านครับ อายุการทำงานมาแล้ว 8 ปี ทำตั้งแต่อายุ 18 ยัน 24 ครับแต่ฝีมือนี้ก็เจ๋งเลยละครับ เหมือนผุ้ใหญ่เลย

จนกระทั้งได้ฮับพร้อมใส่กันแล้ว เป็นสีนี้เลยแล้วทำการเจียหน้าจานให้เสมอกัน และก็ประกอบเข้าที่ตัวรถครับ

เป็นอันเสร็จสิ้นทั้งหมดวันนี้ 

มาตั้งแต่เช้า 9.00  กลับออกจากอู่ 19.00 เป๊ะเลย แต่ยังดีครับที่ร้านไม่ไกลจากเซนทรัลพระราม 2 เลยไปเดิมช๊อปชิวเลย 

ลืมบอกชื่อร้านหากเพือนๆสมาิชิกสนใจ ร้านนี้เป็นอีกร้านนึงที่ให้ทำให้รถคุณออกมาดูดีและปลอดภัยได้ใน 1 วันจริงๆครับคอนเฟิร์ม 

ชื่อร้าน อู่ช่างวรรณ พระราม2  Racing Arm Group

และนี้คือผลงานของร้านนี้ กับรถบ้านธรรมดาๆ นั้ง 4 ครับ

ขอบคุณสำหรับการติดตามครับ 

To Be Continued

งามจริงๆ เห็นแล้วอยากทำฮับสีบ้างเลย

นึกว่าร้านไหน ร้านหลังเซ็นทรัล ซอยวัดกำแพงนี่เอง

เรื่องเบรคนี่ ร้านดังๆ เจอมาทั้งดีทั้งแย่มาตลอด

ว่าแต่ รอชมแดงๆชิ้นต่อไปนะครับ ของลับเยอะจริงคันนี้ 

ขอบคุณสำหรับการ รีวิว ร้านเบรคครับ เพิ่งทราบเหมือนกันว่าเค้า สามารถ ทำตามออเดอร์กันได้ง่ายขนาดนี้ ทั้งสวยงามและปลอดภัย และน่าสนใจมากครับ

กำลังมองหาเบครคแต่งอยู่พอดีครับ กระซิบราคา ค่าเสียหายทั้งหมด ทั้งค่าจาน ค่าแรง ค่าคาร์ริบเปอร์ให้หน่อยสิครับ. ขอบคุณครับ ^^