Jump to content

มีงบ 10000 บาทยาง205 55r16 ซื้้อยี่ห้อไหนได้บ้างครับ ขอคุ้มๆ

Recommended Posts

ล่าสุดเมื่อวานเอาไไปร้านเดิมบอกให้ถ่วงล้อใหม่ 4 ล้อ  แต่ช่างบอกว่ามันแก้ไม่หายหรอกครับเพราะล้อกะทะหลังมันคด    :wacko:  วิง่งเร็วๆแล้วมันจะสั่น ถ้าว่างๆก็เอากะทะมาดัด โดนไป 400 บาท  ผมงงครับทำไมยางเก่าขับเท่ากันทำไมมันไม่สั่น   เพือ่นๆพี่ๆ ในนี้มีใครอยู่อุดรบ้างครับแนะนำอู่นอกดีๆหน่อยครับรถหมดประกันแล้วไม่อยากไปศูนย์มันแพง

แล้วมันถ่วงให้ป่าว ช่างมันพูดก่อนที่จะถ่วง หรือหลังที่ถ่วงครับ 

ที่ว่าคด มันคดมากแค่ไหน ถ้าไม่มาก ล้อเดิมเเข็งจะตาย ไม่น่าจะเยอะน่ายังพอถ่วงได้ ล้อเดิมผมก้คด ยางก้เก่า พอรู้ว่าคดผมก็ย้ายไปล้อหลัง ก็ถ่วงลงได้ 

ร้านมันขี้เกียจทำให้ป่าว เพราะมันรู้จะไม่ได้ตังส์ เลยโบ้ยไปเรื่อยเปื่อย  แทนที่จะลงมือถ่วงก่อน เออ  ถ้าถ่วงไม่ลงก็ว่าไป

เปลี่ยนร้านยอมควักเงินเองดีกว่า ถ้าร้านอื่นถ่วงได้ ก็จบ

ไม่รู้ของ จขกท คดเเค่ไหน อันนี้ ของผมเอง วิ่งลมอ่อนเพราะตะปูตำ ไม่รูดันวิ่งไป ตกหลุม โครม แรงเลย  คด  

คดเหมือนกัน ก็ถ่วงลง วิ่งไม่สั่น กดไป 160 -170 ก็ยังไม่สั่น

มันถอดไปถ่วงครับ 4 ล้อใช้เวลาไม่ถึง 15 นาที เดินมาบอกล้อพี่คดล้อนึง ผมก็เดินไปดู คดไม่เยอะครับด้านในครับ(ของพี่คดเยอะกว่าผมอีก)  เหมือนๆมันขี้เกียจทำยังไงไม่รู้เพราะใช้เวลาแปปเดียวแล้วบอกถ่วงยังไงก็ไม่หาย

ต้องเอามาดัดกะทะอะไรอีกก็ไม่รู้   ถ้าเอาไปศูนย์HONDA ถ่วงให้ดีรึปล่าวครับ รู้สึกเครื่องไม้เครื่องมือดีกว่านี้นะ 

ผมไปเปลี่ยนมแล้วครับ เอาเหมือนเดิมครับ GD NCT 5 3250 บาทครับ 205/55/16 สัปดาห์ที่ 21/14 Treadware 240 เปลี่ยนแค่ 2 ล้อหน้าก่อนครับ 2 ล้อหลังค่อยเปลี่ยนครับ GD ASSURANCE TRIPPLE MAX ครับ ภูเก็ต 3250 บาทครับ

โอโหแพงมากครับ NCT 5 3250  ยุทางนี้ประมาน 2800 เองรวมเทินยางเก่า

ที่ผมยางเก่าเทิร์นไม่ได้แล้วครับ ลากมา 62000 โล แล้วครับ กับระยะเวลา 1 ปี 10 เดือนครับ มันถึงสะพานยางแล้วครับ

• 1 month later...

ยาง NCT 5 เส้นละ 2850(205/55/Rๅ16)   ใช้มาตอนป้ายแดง นุ่ม เงียบ ดีนะ ใหม่ๆๆ....แต่ผมว่า ลุยน้ำแล้วแฉลบ

ลองหันมาคบ KU31 เส้นละ 2700 ก็ดีทุกอย่าง ลุยน้ำไม่ร่อน เข้าโค้งเกาะดี ยกเว้นเวลาเบรก เสียงแหลมไป

ปัจจุบัน หันมาคบ Michiline XM3(XM2 เส้นประมาณ 4 พันกว่าๆๆ......)  (XM3 ยังไม่มีขายในท้องตลาด เพราะเค้าให้ลองมาทดสอบ) ก้อดีทุกอย่าง ยกเว้นความเงียบ....5555

วิ่งมา 60,000 กม. ดอกยางยังเหลือเพียบ  เค้าโคสะนาไว้ 100,000 กม. 3 ปีเนี่ย....หายห่วง 

แต่ละชนิดก้อมีข้อดี เสีย ต่างกันไป อยู่ที่คนขับ จะเลือกแบบไหนครับ....