Jump to content

ฝาเจาะครับ

Recommended Posts

มีผลเสียต่อเครืองไหมครับถ้าไม่มีรางนำ้ เวลาล้างหรือฝนตกใส่ครับ ขอความคิดเห็นผู้รู้หน่อยครับ. ขอบคุณครับ

น้ำไม่แน่ใจครับ แต่ฝุ่นน่าจะเยอะขึ้น แต่ช่วยระบายความร้อนได้ดีเลย

ส่วนตัวคิดว่าฝนคงไม่เท่าไหร่ครับ หรืออาจทำที่บังน้ำตรงบริเวณไดชาร์ตได้หรือเปล่า

อันนี้ความเห็นส่วนตัวล้วนๆนะครับ ^^

-เรื่องน้ำ ผมว่าค่อนข้างน่ากลัวครับ เพราะจะโดนเต็มๆ ถ้าตกหนักๆ ก็เต็มฝา เต็มห้องเครื่อง อันนี้ไม่เอาด้วย ถ้าฝาไม่มีรางน้ำ รถวิ่งมาร้อนๆ เจอฝนหนักๆ อันนี้น่าจะอันตรายครับในมุมผม

-เรื่องฝุ่นมีแน่นอน แต่ก็น่าจะไม่อันตรายเท่าน้ำมั้ง >;<

รอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ ส่วนตัว ถ้าไม่มีรางน้ำขอผ่านครับ ^^

ถ้าพวกลูกยางที่ทำหน้าที่ป้องกันขั้วไฟฟ้าต่างๆ

เช่นคอยล์ เซ็นเซอร์ต่างๆ ยังทำหน้าที่ได้ดี ไม่แข็ง

ละอองน้ำ ไม่เป็นปัญหากับเครื่องยนต์แต่อย่างใดครับ

ถ้าพวกลูกยางที่ทำหน้าที่ป้องกันขั้วไฟฟ้าต่างๆ

เช่นคอยล์ เซ็นเซอร์ต่างๆ ยังทำหน้าที่ได้ดี ไม่แข็ง

ละอองน้ำ ไม่เป็นปัญหากับเครื่องยนต์แต่อย่างใดครับ

ขอบคุณครับ แสดงว่าเพียงพบปัญหาเรื่องฝุ่น ถ้าหากลูกยางต่างๆของเรายังไม่สึก แล้วเวลาที่เราล้างรถหละครับน้ำอาจจะลงห้องเครื่องมากกว่าตอนขับขี่จะมีผลไหมครับ??

ขอบคุณครับ แสดงว่าเพียงพบปัญหาเรื่องฝุ่น ถ้าหากลูกยางต่างๆของเรายังไม่สึก แล้วเวลาที่เราล้างรถหละครับน้ำอาจจะลงห้องเครื่องมากกว่าตอนขับขี่จะมีผลไหมครับ??

กรณียางในห้องเครื่องมันไม่ได้สึกครับ

มันจะแข็งทำให้ป้องกันน้ำผ่านตัวมัน

ไปยังพวกจุดสัมผัสไฟฟ้าต่างๆได้

ถ้าพูดถึงล้างห้องเครื่อง ปรกติทนได้

ยกเว้นใช้น้ำฉีดแรงดันสูง แบบนั้นเสี่ยงครับ

กรณียางในห้องเครื่องมันไม่ได้สึกครับ

มันจะแข็งทำให้ป้องกันน้ำผ่านตัวมัน

ไปยังพวกจุดสัมผัสไฟฟ้าต่างๆได้

ถ้าพูดถึงล้างห้องเครื่อง ปรกติทนได้

ยกเว้นใช้น้ำฉีดแรงดันสูง แบบนั้นเสี่ยงครับ

ขอบคุณครับ ^_^