Jump to content

Recommended Posts

เมื่อวานเจอนาวาเอก ตามนายมาประชุมด้วย หนุ่มหล่อเฟี้้ยว คิดถึงท่านจุ๊บเลย

บนไหล่บ่าขาว เหล่าไหนพรรคไหนครับ ท่านจุ๊บ

เหล่าสารบรรณ ครับพี่ป๊อป

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

ใครเจอสาวพม่าต้องใจ ต้องใช้ เมงกะลาซองบา เลยครับ แล้วสาวจะอายม้วน อิอิอิ

โหวตวันงานปีใหม่ครับ (ขอใหม่ครับเพราะวันที่ 19 มค พี่จุ๊บต้องพาลูกชายไปพบหมอครับ)

1. ปู่ + ลูกสาว เสาร์ 26 มค.56

2. หมอเนศ เสาร์ 26 มค.56

3. หมี+ผู้ติดตาม เสาร์ 26 ม.ค.56

4. เปี๊ยก+ผู้ติดตาม เสาร์ 26 ม.ค.56

5. เบิร์ด+ผู้ติดตาม เสาร์ 26 ม.ค.56

6. ต้น+ผู้ติดตาม เสาร์ 19 ม.ค.56

7. อ.บอล+ผู้ติดตาม เสาร์ 19 ม.ค.56

8. ยุ้ย+ผู้ติดตาม เสาร์ 26 ม.ค.56

9. ยา +ผู้ติดตาม เสาร์ 26 ม.ค.56

10.แจ๊ค เสาร์ 26 มค 56

11.ตั้ม+ผู้ติดตาม เสาร์ 19 มค 56

12.พี่ปาน+ผู้ติดตาม เสาร์ 26 มค 56

13.อ.มาตร+ผู้ติดตาม เสาร์ 26 มค 56

14.นู๋เน็ต เสาร์ 19 มค 56

15.พี่จุ๊บ+ครอบครัว เสาร์ 26 มค 56

15.พี่ป๊อบ เสาร์ 26 มค 56

งั้นก็เป็นร้านเดิมที่เราเคยนัดกันไว้ครั้งแรกแล้วกันนะครับ.....จะได้ไม่ ต้องหา ..พอใกล้วัดนัดรบกวนใครที่อยู่ใกล้ๆกับร้านช่วยประสานงานและจองโต๊ะด้วยนะ ครับ...

สวัสดีครับ พี่เปี๊ยก วันนี้ออกไปหาลูกค้าเปล่าครับ

หวัดดีน้องเบิร์ด วันนี้ไปครับ ช่วงบ่าย ไป Training ครับผม :)

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้อยู่บนเรือเลย หุ หุ หุ

โหวตวันงานปีใหม่ครับ (ขอใหม่ครับเพราะวันที่ 19 มค พี่จุ๊บต้องพาลูกชายไปพบหมอครับ)

1. ปู่ + ลูกสาว เสาร์ 26 มค.56

2. หมอเนศ เสาร์ 26 มค.56

3. หมี+ผู้ติดตาม เสาร์ 26 ม.ค.56

4. เปี๊ยก+ผู้ติดตาม เสาร์ 26 ม.ค.56

5. เบิร์ด+ผู้ติดตาม เสาร์ 26 ม.ค.56

6. ต้น+ผู้ติดตาม เสาร์ 19 ม.ค.56

7. อ.บอล+ผู้ติดตาม เสาร์ 19 ม.ค.56

8. ยุ้ย+ผู้ติดตาม เสาร์ 26 ม.ค.56

9. ยา +ผู้ติดตาม เสาร์ 26 ม.ค.56

10.แจ๊คเสาร์ 26 มค 56

11.ตั้ม+ผู้ติดตาม เสาร์ 19 มค 56

12.พี่ปาน+ผู้ติดตามเสาร์ 26 มค 56

13.อ.มาตร+ผู้ติดตามเสาร์ 26 มค 56

14.นู๋เน็ต เสาร์ 19 มค 56

15.พี่จุ๊บ+ครอบครัวเสาร์ 26 มค 56

16.พี่ป๊อบเสาร์ 26 มค 56

งั้นก็เป็นร้านเดิมที่เราเคยนัดกันไว้ครั้งแรกแล้วกันนะครับ.....จะได้ไม่ ต้องหา ..พอใกล้วัดนัดรบกวนใครที่อยู่ใกล้ๆกับร้านช่วยประสานงานและจองโต๊ะด้วยนะ ครับ...

เมนูอาหารเช้า แฮม ไข่ ในถ้วยขนมปัง

น่าทาน

สวัสดีตอนเช้าสมาชิกทุกๆ ท่านครับ

สวัสดีตอนรับประชาคมอาเซี่ยนด้วย

อังกฤษ - Good morning. กู๊ด มอร์นิ่ง

เยอรมัน - Guten Morgen. กู๊ทเท่น มอร์เก้น

ฝรั่งเศส - Bonjour. บงชูร์

สเปน - Buenos días. บูโอโนส ดีอัส

บาหลี - Selamat pagi. ซาลามัต ปากี

ญี่ปุ่น - おはようございます。 โอฮาโย โกไซมัส

จีน - 您好早上。 หนิน เจ่า

เกาหลี - 안녕하세요. อันนองฮาชิมนีกา

สวีเดน - God morgon. กู๊ด อาร์กอน

เนเธอร์แลนด์ - คลูนเดิ้นโมเคลิ่น

ฟินแลนด์ - ฮิแวว์ ฮัวเมนตา

ตุรกี - Günaydın. กุนไอย์ดึน

นอร์เวย์ - God morgen.กุด์ มอร์เกน

เวียดนาม - เจา

อินเดีย - นมัสเต

กัมพูชา - จมเรียมซัว

ภาษาพม่า... เมงกะลาบา mingalaba

ภาษาลาว.....สะบายดี

ความรู้ใหม่ผมต้องท้องอีกแล้ว :0031: :0031: :0031: ขอบคุณนะครับท่านพี่ :0186: :0186: :0186:

วันนี้มีสอนเปล่าครับ

พี่ป๊อปครับ เมงกะลาบา อิอิ

วันนี้ไม่มีสอนคับ เดิมมีประชุมสภา ฯ ในมหาลัย 13.00 เมื่อกี๊ รับเรื่องจากหัวหน้า ประชุมอีกงาน 10.00 น เฮ่อ เค้าบอกกันล่วงหน้า 1 ชั่วโมงอ่ะนะ

น้องเบิร์ดการย้ายฐานข้อมูลใช้เวลาค่อนข้างนาน เพราะต้องระวังเป็นพิเศษ

ก่อนย้ายต้อง BackUp ก่อน แล้วค่อยเอา File BackUp ไป Restore ใส่กับเครื่องใหม่

ตอน Restore เนี่ยต้องระวัง ห้ามตกหล่นกันเลย

ที่สำคัญต้องทำตอนไม่มีใครทำงานแล้วเท่านั้น

เมื่อคืนเลยยาวเลยครับ หุ หุ หุ

อย่างนี้ก็จะต้องรอให้เขาเลิกงานกันหมดก่อนซิครับ

วันนี้ไม่มีสอนคับ เดิมมีประชุมสภา ฯ ในมหาลัย 13.00 เมื่อกี๊ รับเรื่องจากหัวหน้า ประชุมอีกงาน 10.00 น เฮ่อ เค้าบอกกันล่วงหน้า 1 ชั่วโมงอ่ะนะ

ทามใจครับอาจารย์มาด

ปล.แต่พี่ไวกว่านั้น ลงจากรถมาถึงที่ทำงาน ต้องไปประชุมเลยครับ ข้อมูลไม่มีอะไรสักอย่าง แต่ก็พอรู้เรื่องที่เข้าจะประชุมอยู่บ้าง อิอิอิ

ไปทำกิจกรรมก่อนนะ

ไปด้วยคนครับ อิอิอิ

ปล.แต่พี่ไวกว่านั้น ลงจากรถมาถึงที่ทำงาน ต้องไปประชุมเลยครับ ข้อมูลไม่มีอะไรสักอย่าง แต่ก็พอรู้เรื่องที่เข้าจะประชุมอยู่บ้าง อิอิอิ

ประชุมราบรื่น ทั้งสองท่านน้ะครับ

เดี๋ยวพักเที่ยง กว่า ๆ จะแวะไปหากัปตันน้ะครับ จะโทรไปก่อนออกจาก ม. ครับผม

งานก็มี 3 ระดับอ่ะนะพี่ "ด่วน ด่วนมาก และ..."

ประชุมราบรื่น ทั้งสองท่านน้ะครับ

เดี๋ยวพักเที่ยง กว่า ๆ จะแวะไปหากัปตันน้ะครับ จะโทรไปก่อนออกจาก ม. ครับผม

ครับผม

งานก็มี 3 ระดับอ่ะนะพี่ "ด่วน ด่วนมาก และ..."

555+

หวัดดีน้องเบิร์ด วันนี้ไปครับ ช่วงบ่าย ไป Training ครับผม :)

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้อยู่บนเรือเลย หุ หุ หุ

ครับผม สู้ๆๆครับ เเล้วอย่าลืมทานข้าวยะครับ อิอิ

เมนูอาหารเช้า แฮม ไข่ ในถ้วยขนมปัง

น่าหร่อย

ครับผม ประชุมเเบบนี้มีข้าวเลี้ยงเเบบอาจารย์บอลหรือเปล่าครับ

ในแต่ละวันหากมีการประชุมขึ้นมาเวลาก็จะหมดไปเร้วมากเลยนะครับ

ใช่ครับน้องหมี

อย่างนี้ก็จะต้องรอให้เขาเลิกงานกันหมดก่อนซิครับ

ใช่ครับ ต้องรอให้เขาเลิกงานหมด

พูดง่ายๆ ไปตั้งแต่บ่าย ไปเตรียมงาน

พอเขาเลิกงานกลับบ้านกันหมด พี่ถึงเริ่มทำงานครับ หุ หุ หุ