Jump to content

Recommended Posts

รายนามผู้ท้าชิง 678

superpiak, Puthapong, Ms_smart, mie, ppopp

จะได้ชิงหรือเปล่าไม่รู้ที่รู้ๆๆ แฟ้มมากองให้อ่านแล้วครับ อิอิอิ

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

เอาเป็นมิตติ้งส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ไปเลยไหมครับ ศุกร์ที่ 28 ธ.ค.55

ชะอุ๊ย...เสียว...........28 ธ.ค.กลับต่างจังหวัดพอดีครับ

หลังปีใหม่เลยแล้วกันครับ วันค่อยคุยกันอีกครั้งครับ

หลังปีใหม่เลยแล้วกันครับ วันค่อยคุยกันอีกครั้งครับ

ได้ครับ งั้นผมประกาศเลื่อนก่อนเลยน่ะครับ

ได้ครับ งั้นผมประกาศเลื่อนก่อนเลยน่ะครับ

รอเจ้าภาพข้าวต้มด้วยครับบบบบบบบบบบบบม่ายรู้หายไปไหน

อั้ยย่ะ...ใกล้เข้ามาแล้ว 678

น้องแจ๊ค อดใจไม่ไหว ต้องมาลุ้นกะเขาด้วยคน หุ หุ หุ

การใช้น้ำยาเช็ดยาง

หลายบริษัทจะใช้..กรีสลีน

.....................น้ำมันโซเวนซ์

.....................น้ำมันซีลิโคน

.....................กากน้ำตาล

....เคมีที่เหมาะสมที่สุดคือ **น้ำมันซิลิโคน**(เป็นทายางสูตรน้ำมัน ต้นทุนสูง คุณภาพดี)ครับเพราะไม่มีผลกระทบต่อยาง

น้ำไม่เกาะติดยาง รักษาแก้มยาง ตัวน้ำยาจะไม่มีสี ไม่มีกลิ่น

....ส่วน กรีสลีน จะทำความชุ่มชื้นต่อแก้มยาง แต่จะไม่คงทนเมื่อถูกความร้อนของยางจะลดความเงาลง

....ส่วน กากน้ำตาล จะพบในคาร์แคร์หลายแห่งที่ไม่ได้คุณภาพ(ลดต้นทุน) ลักษณะคือเงาแต่เหนียว(น้ำสีดำ)

...***น้ำมันโซเวนซ์***ไม่แนะนำให้ใช้(เป็นทายางสูตรน้ำมัน อีกสูตรหนึ่ง) ที่เป็นตัวทำละลายแก้มยาง

วิธีสังเกตุ จะมีกลิ่นเหม็นฉุน คล้ายทินเนอร์+น้ำมันสน สีมีทั้งเหลืองอ่อน และใส

****///การทดสอบน้ำยาทายางทุกชนิด ว่ามีผลต่อยางของเราหรือไม่คือ...นำหนังยาง(หนังสติ๊ก)มาแช่ในน้ำยาต้องสงสัย

เป็นเวลา 1คืน ถ้ายางละลาย แสดงว่า แก้มยางเราก็ไม่เหลือครับ

ใช้ไปนานๆจะแตกลายงา หรือแก้มยางระเบิด ก่อนเวลาอันควรครับ(อันตรายมากๆ)

**********เรามาร่วมกันต่อต้าน ผู้ที่ใช้ผลิตภัณฑ์อันตรายกันเถอะครับ พี่น้องครับ**********

ขอบคุณ เจ้าของ http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=141.0

ตกลงวัน meeting ใหญ่เลื่อน เอาเป็นว่าใครสะดวกวันที่ 9 ตามนัดกันไว้พวกเราไปหากินอะไรเล็กๆน้อยๆกันไหมครับร้านข้างทางที่ไหนก็ได้เฮฮากันครับแล้วแต่สะดวกนะครับใครมาได้ก็มา ..ส่วน meetting ใหญ่ค่อยนัดกันอีกที ดีไหมครับ ...ความคิดส่วนตัวนะครับ อิอิ

ตกลงวัน meeting ใหญ่เลื่อน เอาเป็นว่าใครสะดวกวันที่ 9 ตามนัดกันไว้พวกเราไปหากินอะไรเล็กๆน้อยๆกันไหมครับร้านข้างทางที่ไหนก็ได้เฮฮากันครับแล้วแต่สะดวกนะครับใครมาได้ก็มา ..ส่วน meetting ใหญ่ค่อยนัดกันอีกที ดีไหมครับ ...ความคิดส่วนตัวนะครับ อิอิ

+ 5 5 5 ------- 678

เห้ย มันไม่จริง รับไม่ได้ แค่คอมเม้นครั้งเดียว ง่ะ

5 5 5 น้องแจ๊คขึ้นบันทึกหน้าสวยเข้าแล้ววววว

ก็ได้น่ะครับ หาร้านเล็กๆ นั่งทานกันตามที่จะมากัน เพราะไหนๆ ก็นัดแล้ว

ส่วนนัดใหญ่ คงเอาหลังปีใหม่ไปเลยละกัน

เห้ย มันไม่จริง รับไม่ได้ แค่คอมเม้นครั้งเดียว ง่ะ

ครั้งเดียวก็เกินจะพอ 555

พวกเดียวกะนู๋เน๊ตเลย 5 5 5

รายชื่อผู้ Post ได้เลขสวย

หน้า 99 คุณต้น

หน้า 100 คุณต้น เจ้าภาพเข้าต้มหม้อยักษ์ทศกรรฐ์กินพอ :0170: :0170: :0170:

หน้า 111 คุณบูม

หน้า 123 พี่จุ๊บ

หน้า 200 พี่จุ๊บ

หน้า 222 อ.รูฟ

หน้า 234 น้องเบิร์ด

หน้า 300 คุณยา

หน้า 333 พี่ป๊อป

หน้า 345 พี่หมี เกี๋ยมฉ่าย

หน้า 400 คุณต้น ปลาอินทรีย์เค็ม

หน้า 444 คุณต้น

หน้า 456 คุณต้น

หน้า 500 คุณต้น

หน้า 555 อ.บอล (ล้มคุณต้นทั้งยืนเลย) ยำไข่เค็มชาวเล

หน้า 567 นู๋เน๊ต (ม้ามืดมาก ตอบแค่ 2 คอมเม้นท์ โดนเลย หุ หุ หุ)

หน้า 600 คุณพีพี สมาชิกมาใหม่ครับ :0212: :0212:

หน้า 666 คุณต้น เลือกอาหารสำหรับข้าวต้ม 1 อย่างได้เลยครับ

หน้า 678 คุณแจ๊คสุดหล่อของเรา เชิญเลือกอาหารสำหรับข้าวต้ม 1 ครับ

หน้า 700

หน้า 777

หน้า 789

สรุปเจ้าของเลขสวยคือคุณต้น 7 ครั้ง 4 ครั้งหลังสุดเป็นผู้โชคดีได้เลี้ยงข้าวต้มหม้อยักษ์

แล้วหน้า 700 ...... จะเป็นคุณต้น :0103: :0103: อีกอะป่าวโปรดติดตามตอนต่อไปครับ