Jump to content

Recommended Posts

สวัสดีครับ...

มารายงานตัวครับ แต่....จะขอลาสัก 2-3 วัน ไปจังหวัด เลย ก่อนนะ

หากมีโอกาสจะเข้ารายงานครับ

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

มารายงานตัวครับ แต่....จะขอลาสัก 2-3 วัน ไปจังหวัด เลย ก่อนนะ

หวัดดีคุณบูม

ทำงานแถวไหนครับน้องนัท

แถวร่มเกล้าครับพี่

สวัสดีครับ ผมหมีครับ ยินที่เข้ามาร่วมชมรมออกทะเลครับ

สวัสดีครับ เดี๋ยวเข้ามาคุยด้วยบ่อยๆครับ

สวัสดีครับน้องบูม

สวัสดีครับ เดี๋ยวเข้ามาคุยด้วยบ่อยๆครับ

ครับไกลจัง

ในนามของลูกเรือของพี่กัปตันจุ๊บยินดีต้อนรับครับ เข้ามาบ่อยๆๆได้เลย แต่ระวังเข้ามาเจอเลขสวยนะครับ

วันนี้ ลมไม่แรง เรือไม่ค่อยแล่นเลย

สวัสดีครับพี่ปู่

วันนี้ ลมไม่แรง เรือไม่ค่อยแล่นเลย

แล่นแรงตอนใกล้ถึงเส้นชัยครับ ลองย้อนกลับไปดูช่วง 600 หรือ 666 หรือ678 ไมล์ทะเลได้เลยครับปู่ จะไปเร็ว แล้วก็ชะลอรอผู้โดยสารขึ้นเรือครับ

อิ่มครับ ส้มตำ ไก่ย่างวิเชียร 2 ตัว ทั้งโต๊ะ 700 บาท โต๊ะบาน

สวัสดีครับอาจารย์มาด

คีมตัดเหล็กเส้น มันคืออุปกรณ์โจรชัดๆ

http://www.youtube.com/watch?v=Qih5Prw65k4

อย่าลอกเลียนแบนะครับ อิอิอิ

คับพี่........อากาศร้อนเกิ้น

ครับ งานไปถึงไหนแล้วล่ะครับ

ถ้าสั่งไม่ทันเดี๋ยวผมสั่งให้แล้วเอาไปส่งที่ทำงานหมอให้ครับ

เพราะผมยังไม่ได้สั่ง กะว่าจะสั่งภายใน 2-3 วันนี้ครับ

ให้ยืมใช้ก่อน

ไม่เป็นไรครับผม เพราะคุณตั๊มบอกมาแล้วว่าจะส่งของให้พรุ่งนี้ ผมเลยสั่งเพิ่มไปแล้วครับ ยังไงก็ขอบคุณนะครับ :lol:

การใช้น้ำยาเช็ดยาง

หลายบริษัทจะใช้..กรีสลีน

.....................น้ำมันโซเวนซ์

.....................น้ำมันซีลิโคน

.....................กากน้ำตาล

....เคมีที่เหมาะสมที่สุดคือ **น้ำมันซิลิโคน**(เป็นทายางสูตรน้ำมัน ต้นทุนสูง คุณภาพดี)ครับเพราะไม่มีผลกระทบต่อยาง

น้ำไม่เกาะติดยาง รักษาแก้มยาง ตัวน้ำยาจะไม่มีสี ไม่มีกลิ่น

....ส่วน กรีสลีน จะทำความชุ่มชื้นต่อแก้มยาง แต่จะไม่คงทนเมื่อถูกความร้อนของยางจะลดความเงาลง

....ส่วน กากน้ำตาล จะพบในคาร์แคร์หลายแห่งที่ไม่ได้คุณภาพ(ลดต้นทุน) ลักษณะคือเงาแต่เหนียว(น้ำสีดำ)

...***น้ำมันโซเวนซ์***ไม่แนะนำให้ใช้(เป็นทายางสูตรน้ำมัน อีกสูตรหนึ่ง) ที่เป็นตัวทำละลายแก้มยาง

วิธีสังเกตุ จะมีกลิ่นเหม็นฉุน คล้ายทินเนอร์+น้ำมันสน สีมีทั้งเหลืองอ่อน และใส

****///การทดสอบน้ำยาทายางทุกชนิด ว่ามีผลต่อยางของเราหรือไม่คือ...นำหนังยาง(หนังสติ๊ก)มาแช่ในน้ำยาต้องสงสัย

เป็นเวลา 1คืน ถ้ายางละลาย แสดงว่า แก้มยางเราก็ไม่เหลือครับ

ใช้ไปนานๆจะแตกลายงา หรือแก้มยางระเบิด ก่อนเวลาอันควรครับ(อันตรายมากๆ)

**********เรามาร่วมกันต่อต้าน ผู้ที่ใช้ผลิตภัณฑ์อันตรายกันเถอะครับ พี่น้องครับ**********

ขอบคุณ เจ้าของ http://www.pajerospo...php?topic=141.0

อ่านแล้วน่ากลัวเหมือนกัน ทีแรกคิดว่าใช้ของอะไรก็ได้ให้ดูเงาๆ ก็พอ อย่างนี้ต้องเลือกดีๆ แล้วครับ :)

ตกลงวัน meeting ใหญ่เลื่อน เอาเป็นว่าใครสะดวกวันที่ 9 ตามนัดกันไว้พวกเราไปหากินอะไรเล็กๆน้อยๆกันไหมครับร้านข้างทางที่ไหนก็ได้เฮฮากันครับแล้วแต่สะดวกนะครับใครมาได้ก็มา ..ส่วน meetting ใหญ่ค่อยนัดกันอีกที ดีไหมครับ ...ความคิดส่วนตัวนะครับ อิอิ

แจ็คมาแรงอ่ะ โพสเดียวก็เป็นเจ้าภาพร่วมแล้ว ยินดีด้วยครับ อิอิ :D

5 5 5 น้องแจ๊คขึ้นบันทึกหน้าสวยเข้าแล้ววววว

ก็ได้น่ะครับ หาร้านเล็กๆ นั่งทานกันตามที่จะมากัน เพราะไหนๆ ก็นัดแล้ว

ส่วนนัดใหญ่ คงเอาหลังปีใหม่ไปเลยละกัน

รึว่าจะนัดกินข้าวต้มกันก่อน

ว่าไงว่าตามครับเพราะผมว่างวันศุกร์อยู่แล้ว ร้านข้าวต้มเดี๋ยวลองหาในเน็ตก่อนดีกว่าว่าร้านไหนน่านั่งนะครับ :)

เดินทางปลอดภัยครับพี่บูม กลับมาไม่น่าตามอ่านเยอะ เพราะเลยเลขสวยๆ ไปแล้วครับ :P

คุณนัททำงานแถวนี้เอง บ้านผมอยู่กิ่งแก้วครับ เจอรถขาวแต่ง type r แป๊ะสติ๊กเกอร์ CCTH ทักทายกันได้นะครับ :)

คีมตัดเหล็กเส้น มันคืออุปกรณ์โจรชัดๆ

http://www.youtube.com/watch?v=Qih5Prw65k4

ผมละขำเสียงพี่แกมากเลย ออกแรงเยอะไม่ใช่เล่นๆ อิอิ :)

สวัสดีครับพี่จุ๊ป

ใกล้ๆออฟฟิศครับ ร้านข้างถนน ลูกค้าเต็มร้านทุกวัน

สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับขึ้นเรือโปร่งใสครับ ว่างๆ แวะมาบ่อยๆ ได้เลย มีแต่ความฮาครับผม สนใจเป็นสมาชิกลงทะเบียนได้เลยครับ :)

ทำเนียบชาวเรือโปร่งใส (เรียงกันตามอาวุโส) Update 22 OCT 2012 เวลา 15.00

1. OLDMAN56 ปู่ 2499 --- 56

2. ppopp พี่ป๊อบ

3. Puthapong พี่จุ๊ป 2513 --- 42

4. sk2514 พี่ปาน 2514 --- 41

5. Mie หมี 2517 --- 38

6. superpiak เปี๊ยก 2517 --- 38

7. Kt Lamaiman บูม 2518 --- 37

8. JeamBall .บอล 2519 --- 36

9. Juone หมอเนศ 2520 --- 35

10. Yui13 ยุ้ย 2520 --- 35

11. นายตาต่ำ ตั้ม 2521 --- 34

12. Ms_smart .มาตร 2522 --- 33

13. jack1srw แจ๊ค 2523 --- 32

14. abudareen ยา 2523 --- 32

15. Endless ตูน 2525 --- 30

16. kosin แจ๊ค 2525 --- 30

17. Tonycotton .รูฟ 2526 --- 29

18. olkeyn บิ๊ค 2526 --- 29

19. PeesargNet เน๊ต 2526 --- 29

20. NonGTon ต้น 2527 --- 28

21. bird_ie8 เบิร์ด 2530 --- 25

22. MissMooToo พีพี 2530 --- 25

23. Botun_Flower หมอโบตั๋น 2531 --- 24

.

.

ใครยังไม่ Update แจ้งผมได้น่ะครับ หรือ PM มาเลยก็ได้เผื่อหลุดไปหลายหน้าแล้วตาลายไม่เห็น

สาวๆ ก็มาลงชื่อกันได้น่ะจ๊ะ ในนี้ไม่จำกัดเฉพาะผู้ชายน่ะคร้าบบบบ

สมาชิกใหม่ลงชื่อกันได้น่ะครับ ยังรับกันอยู่เรื่อยๆ ครับ :)

ที่บ้านผมมีตู้น้ำ มันมางัดไป 3 ครั้งแล้วครับ

ครั้งแรกเป็นตู้น้ำอย่างเดียว มาตัดกุญแจ งัดตู้ไปได้

ครั้งที่สอง ผมทำเหล็กดัดครอบไว้ ใส่กุญแจ รวม 4 ตัว มันก็ตัดไปอีกในเวลาไม่ถึง 5 นาที สภาพกุญแจ กระจุยครับ

ครั้งที่สาม เหมือนครั้งที่สองเป๊ะ ขนาดพ่อผมอยู่ และก็ตะโกน แต่ก็ไม่ทันพวกมัน พวกมันทำกันเร็วมากๆ ครับ

มันตัดเสร็จความกระปุกเงิน ไปในทันที

โชคดีที่บ้านผมไขกันค่อนข้างบ่อย แต่ก็อีกหล่ะ ค่าน้ำได้น้อย วันไม่กี่สิบบาทเอง ได้ไปมันคงช้ำใจ เพราะไม่คุ้มกับการเสี่ยงเลย

จากรายชื่อไม่เห็น คุณแจ็ค Kosin กะคุณบิ๊ค olkeyn นานแล้วเหมือนกัน สงสัยจะงานยุ่ง :)

แล้วสาวๆ ชมรมเราหายไปไหนแล้วครับ เรือเลยแล่นช้าไปเลยช่วงนี้ อิอิ ;)

ไม่เป็นไรครับผม เพราะคุณตั๊มบอกมาแล้วว่าจะส่งของให้พรุ่งนี้ ผมเลยสั่งเพิ่มไปแล้วครับ ยังไงก็ขอบคุณนะครับ :lol:

ว่าไงว่าตามครับเพราะผมว่างวันศุกร์อยู่แล้ว ร้านข้าวต้มเดี๋ยวลองหาในเน็ตก่อนดีกว่าว่าร้านไหนน่านั่งนะครับ :)

ไม่เป็นไรครับ พี่น้องกันทั้งนั้น อะไรทำให้ได้ผมทำให้ ช่วยได้ผมช่วย เพราะไม่ได้ลำบากอะไรเลย

ส่วน Meeting ใหญ่ เดี๋ยวผมคงต้องทำประกาศเลื่อนไปก่อน แล้วก็ต่อด้วยงาน พรี-meeting เลยล่ะกัน ไหนๆ สมาชิกก็อยากเจอกันแล้ว

ที่บ้านผมมีตู้น้ำ มันมางัดไป 3 ครั้งแล้วครับ

ครั้งแรกเป็นตู้น้ำอย่างเดียว มาตัดกุญแจ งัดตู้ไปได้

ครั้งที่สอง ผมทำเหล็กดัดครอบไว้ ใส่กุญแจ รวม 4 ตัว มันก็ตัดไปอีกในเวลาไม่ถึง 5 นาที สภาพกุญแจ กระจุยครับ

ครั้งที่สาม เหมือนครั้งที่สองเป๊ะ ขนาดพ่อผมอยู่ และก็ตะโกน แต่ก็ไม่ทันพวกมัน พวกมันทำกันเร็วมากๆ ครับ

มันตัดเสร็จความกระปุกเงิน ไปในทันที

โชคดีที่บ้านผมไขกันค่อนข้างบ่อย แต่ก็อีกหล่ะ ค่าน้ำได้น้อย วันไม่กี่สิบบาทเอง ได้ไปมันคงช้ำใจ เพราะไม่คุ้มกับการเสี่ยงเลย

แบบนี้ต้องยิงทิ้งเลยครับคุณเปี๊ยก..................เดี๋ยวผมไปประกันตัวให้

ส่วนตัวผมโดน 1 ครั้ง แค่โดนงัดหูช้างที่กรอบวงกบประตู.............สบายโจรได้เงินไปนิดหน่อย

แต่แปลกหาทองไม่เจอ..............อิอิอิ เพราะผมไม่มี

ไม่เป็นไรครับ พี่น้องกันทั้งนั้น อะไรทำให้ได้ผมทำให้ ช่วยได้ผมช่วย เพราะไม่ได้ลำบากอะไรเลย

ส่วน Meeting ใหญ่ เดี๋ยวผมคงต้องทำประกาศเลื่อนไปก่อน แล้วก็ต่อด้วยงาน พรี-meeting เลยล่ะกัน ไหนๆ สมาชิกก็อยากเจอกันแล้ว

สงสัยเสี่ยต้นมึนอะไรอะป่าวไม่รู้ บอกให้มาลงเรือแล้วยังหัวเราะ อิอิ

ตอนนี้บอกว่าผ่านหน้า 678 ไปแล้วด้วย ยังไม่มาเลย

แบบนี้ต้องยิงทิ้งเลยครับคุณเปี๊ยก..................เดี๋ยวผมไปประกันตัวให้

ส่วนตัวผมโดน 1 ครั้ง แค่โดนงัดหูช้างที่กรอบวงกบประตู.............สบายโจรได้เงินไปนิดหน่อย

แต่แปลกหาทองไม่เจอ..............อิอิอิ เพราะผมไม่มี

บอกตรงๆ หลังจากโดนมา 3 ครั้ง ที่บ้านให้ผมหาปืนให้เลยครับ

แต่ผมเกรงว่าจะยิงแล้วมีปัญหา เลยชลอๆ การหาปืนไปก่อน หรือในนี้ใครมีข้อคิดเห็น หลังไมค์ได้น่ะครับ

ผมไม่ได้เอาถึงได้ กะเอาไว้ขู่ครับ