Jump to content

ประกันของที่ไหน..หน้าใช้ที่สุดครับกําลังจะต่อปีที่2

Recommended Posts

ประกันของที่ไหน..หน้าใช้ที่สุดครับกําลังจะต่อปีที่2 ใช้ของวิริยะอยู่แต่บอกตามตรงว่าไม่ได้เรื่องเบี้ยก็แสนแพง ขนาดไม่เคยเคลมเลย ...ช่วยแนะนําหน่อยครับ...

ประกันของที่ไหน..หน้าใช้ที่สุดครับกําลังจะต่อปีที่2 ใช้ของวิริยะอยู่แต่บอกตามตรงว่าไม่ได้เรื่องเบี้ยก็แสนแพง ขนาดไม่เคยเคลมเลย ...ช่วยแนะนําหน่อยครับ...

ใช่เลยครับ บริษัทที่คุณเอ่ยมา มันไม่ได้เรื่องจริงๆ

ช่วยแนะนําหน่อยคับ

มันก้มีหลายอย่างนะ ต้องุถามคนที่เคยเคลมแล้วครับ สำหรับผมเองใช้คุ้มภัยครับ

กระทู้นี้อาจช่วยให้ตัดสินใจง่ายขึ้นอีกนิด ถูกใจกด Like ที่ FB ตามลายเซ็นต์ได้เลยครับ http://www.civicclubthailand.com/board/index.php?showtopic=322

ประกันไหนดีไม่รู่ รู้แต่ซื้อกับ Mr.Prakanpai (พี่เม้ง) นี่ ถูกที่สุดแล้วครับ คุยก็ดี บริการก็ดี ชอบๆๆ

กระทู้นี้อาจช่วยให้ตัดสินใจง่ายขึ้นอีกนิด ถูกใจกด Like ที่ FB ตามลายเซ็นต์ได้เลยครับ http://www.civicclub...p?showtopic=322

พี่เม้งครับ ผมสอบถามไปใน PM กับ facebook รบกวนพี่เม้งตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ประกันไหนดีไม่รู่ รู้แต่ซื้อกับ Mr.Prakanpai (พี่เม้ง) นี่ ถูกที่สุดแล้วครับ คุยก็ดี บริการก็ดี ชอบๆๆ

พี่เม้งครับ ผมสอบถามไปใน PM กับ facebook รบกวนพี่เม้งตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ขอขอบคุณทุกท่านที่ร่วมกด Like ให้กำลังใจ และวางใจใช้บริการครับ

ขออนุญาติ จขกท แปะคำถามซักข้อนะครับ จะได้ไม่รกกระทู้ .....

ตอนนี้เริ่มประกันใหม่ ของบริษัทใหม่แล้ว เอกสารประกันเก่า บริษัทเก่า ปาทิ้งได้เลยไหมครับ

หรือเก็บไว้เพื่อเป็นประโยชน์ในอนาคตได้ครับ

ขออนุญาติ จขกท แปะคำถามซักข้อนะครับ จะได้ไม่รกกระทู้ .....

ตอนนี้เริ่มประกันใหม่ ของบริษัทใหม่แล้ว เอกสารประกันเก่า บริษัทเก่า ปาทิ้งได้เลยไหมครับ

หรือเก็บไว้เพื่อเป็นประโยชน์ในอนาคตได้ครับ

หากไม่สินไหมที่ตกค้างกับบริษัทเก่า กหรือมีผลผูกพันทางกฎหมาย ก็รีไซค์เคิลได้เลยครับน้องเต้ย

• 1 month later...

ส่วนตัวผมใช้ของกรุงเทพครับ แพงกว่าแต่จบกว่า

ผมก็สนใจของกรุงเทพเหมือนกันคับแต่เบี้ยสูงมากๆสู้ไม่ไหวคับ

ลองหาข้อมูลอู่ในเครือของแต่ละบริษัทดูก่อนครับ บางบริษัทมีอู่ในเครือให้เข้าหลายแห่ง บางแห่งอาจใกล้บ้านใกล้ที่ทำงาน เราจะได้แวะไปดูงานเราได้บางตอนเข้าเคลม แล้วค่อยเช็คเบี้ยบริษัทประกันครับ

ส่วนตัวผมใช้ของกรุงเทพครับ แพงกว่าแต่จบกว่า

ผมด้วยครับใช้กรุงเทพฯ แถมผ่อน 0% ได้ 6 เดือน และที่สำคัญผมซื้อสุขภาพจิตด้วยถึงแม้จะแพงนิดหน่อย

ผมด้วยครับใช้กรุงเทพฯ แถมผ่อน 0% ได้ 6 เดือน และที่สำคัญผมซื้อสุขภาพจิตด้วยถึงแม้จะแพงนิดหน่อย

ผมก็ใช้อยู่ครับ เคลียร์ให้ตั้งแต่ต้นยันจบเลยครับ เมื่อคุณมีปัญหาไม่ต้องห่วง

• 3 weeks later...

มาเก็บความรู้ครับ...กำลังจะต่อประกันปีที่2เหมือนกัน

ของเดิม วิริยะ ไม่ค่อยสนใจเราเท่าไหร่(ตอนเคลม)

ยังลังเลอยู่เลยไม่รู้จะเลือกของอะไรดี

• 4 weeks later...

ประกันภัยทุกที่มีทั้งข้อดีและข้อเสีย เช่น ชื่อเสียงดี=เบี้ยสูง / ชื่อเสียงปานกลาง=เบี้ยกำลังดี

แต่บางครั้งก็มีแคมเปญเข้ามาเป็นตัวแปรครับ อย่าลืมดูศูนย์บริการ หรือ อู่ด้วยครับเพราะเวลามีซ่อมต้องไม่ลำบากด้วยครับ

• 2 weeks later...