Jump to content

ท่านใดติดเซนเซอ ออยเทม ออยเพลส.

Recommended Posts

ตำแหน่งไหนบ้างครับ. ตอนนี้ผมใช้วิธีย้ายกรองอยู่แต่จะเปลี่ยนตำแหน่งเพราะแรงดัน นมค. มันตก. อันตราย. จะย้ายไปอยู่ตรงที่น้ำมันเลี้ยงแกนเทอร์โบ. ท่านใดมีตำแหน่งอื่นลอกด้วยคราฟเผื่อผมนึกไม่ออกจร้าขอบคุนคราฟ

คือจะย้ายตำแหน่งวัดแรงดันน้ำมันเครื่อง เพราะแรงดันมันตก

เป็นรถผมคงจะต้องเปลี่ยนปั๊ม หรือ ประเภทน้ำมันเครื่องเพื่อแก้ไขปัญหานี้

การย้ายเซ็นเซอร์ มันเหมือนเกาไม่ถูกที่คัน ในมุมมองของผมครับ

เนื่องจาก จุดอ้างอิงแรงดันที่เปลี่ยนไป ทำให้แรงดันดูเหมือนจะเพิ่มขึ้น

แต่แรงดันจริงๆ ไม่ได้มีอะไรเปลี่ยนแปลงนี่ครับ

หรือผมพลาดจุดไหนไปหรือเปล่า ??

คือจะย้ายตำแหน่งวัดแรงดันน้ำมันเครื่อง เพราะแรงดันมันตก

เป็นรถผมคงจะต้องเปลี่ยนปั๊ม หรือ ประเภทน้ำมันเครื่องเพื่อแก้ไขปัญหานี้

การย้ายเซ็นเซอร์ มันเหมือนเกาไม่ถูกที่คัน ในมุมมองของผมครับ

เนื่องจาก จุดอ้างอิงแรงดันที่เปลี่ยนไป ทำให้แรงดันดูเหมือนจะเพิ่มขึ้น

แต่แรงดันจริงๆ ไม่ได้มีอะไรเปลี่ยนแปลงนี่ครับ

หรือผมพลาดจุดไหนไปหรือเปล่า ??

แรงดันตกครับพี่ ปั้ม นมค ร้องจนน่ารำคาญเลยครับ. ตอนนี้ได้ตำแหน่งละครับ ใส่กรองที่เดิมเสียงเงียบปกติละครับ ส่วนเซนเซอผมก็ฝังใกล้ๆ น้ำมันเลี้ยงแกนเทอโบครับ

อาการตอนแรกไม่เป็นอะไรครับพอผมย้ายกรองเพื่อใส่เซนเซอเกจต่างๆ เสียงหอนพร้อมแรงดันตกก็มาเลยครับ รอบสูงๆงานงอกแน่รถผมเทอร์โบครับปั้ม นมค ยังปกติครับเพิ่งเปลี่ยนใหม่มาครับ ส่วน นมค. ใส่5w 50 ครับ.

อู่ที่ทำให้กลึง adaptor ใหม่เป็นสามทางเลยรวมท่อน้ำมันเลี้ยงแกนเทอร์โบด้วย แรงดันมันก็ยังมีตกบ้างจังหวะซัดมาแล้วลดเกียร์อ่ะครับ

อีกอย่างวิธีแก้คือใส่ตัวปรับแรงดัน นมค. แต่ส่วนตัวผมว่าระบบเดิมมันเวิคละตั้งแต่เปลี่ยนเครื่องมาหลอนไปหมด555 มีเสียงอะไรระแวงทันที555

ผมสงสัยอ่ะครับทำไมย้ายตำแหน่งกรองแล้วแรงดันมันตก ?

อีกอย่างพวกเรามันพวกติดบูสไม่เหมืิอนชาวบ้านเขา รอบสูงๆตกมาละงานงอกนะ555. ขอId lineด้วยครับจะได้แลกเปลี่ยนความรุ้กันครับสายturbo