Jump to content

ทำไมรถที่ทำเครื่องเสียงมา ต้องเปิดกระจกแล้วเปิดเพลงดังๆครับ?...

Recommended Posts

เค้าคงชอบโชวห่วยอ่ะครับ :0214:

(ขอถามหน่อยนะครับผม ลำโพงเดิมๆติดรถ เปิดประมาณ 30 นิ มันดังออกมาข้างนอกป่ะคับ แบบปิดกระจกอ่ะครับ)

เค้าคงชอบโชวห่วยอ่ะครับ :0214:

(ขอถามหน่อยนะครับผม ลำโพงเดิมๆติดรถ เปิดประมาณ 30 นิ มันดังออกมาข้างนอกป่ะคับ แบบปิดกระจกอ่ะครับ)

ดังออกมาอยู่แล้วแน่นอนครับเพราะระบบเก็บเสียงเราสุดยอดอยู่แล้ว มอเตอร์ไซค์ข้างๆคุยกันเรายังรู้เรื่องเลย ฮ่วย...

ดังออกมาอยู่แล้วแน่นอนครับเพราะระบบเก็บเสียงเราสุดยอดอยู่แล้ว มอเตอร์ไซค์ข้างๆคุยกันเรายังรู้เรื่องเลย ฮ่วย...

เห็นด้วยครับ ทุกวันนี้ ยังวังเวง ลังเล อยู๋เลย ว่า "ตูปิดกระจกสนิทมั้ย เนี่ย ?" 5555+

แบบว่า นั่งรถมา 5คน เปิดกระจกลงหมด 4บานเลย รถก็แต่งลาวๆ เปิดเพลงหมอลำโคตรจะดัง จอดข้างๆผม ... No comment

เปิดดังยังพอทน แต่เพลงอ่ะ กรุณาอัพเดทด้วย

โดนใจผมมากทั้งสองท่าน จริงๆ

ผมเองก็ดังในระดับนึงที่ฟังเองในรถ

แต่แบบที่จขกทเจอนี่ผมสงสารเค้าขับ สงสารหูเค้า

ผมชอบเปิดกระจกนะ แต่ไม่ค่อยเปิดเพลง อายเค้าลำโพงดังข้างเดียว

เปิดกระจก ปิดแอร์ ขับชิวๆฟังเสียงท่อเพราะกว่าเยอะ

คิดว่าปิดแอร์ขับชิวๆ จะเซฟครัชคอมแอร์ได้บ้าง หลังจากต้องเปลี่ยนไปครึ้งนึง

มอไซเด็กแว๊นติดเครื่องเสียงก็มีคับติดไฟแดงเปิดดังด้วยมาเป็นแก๊งเลยแค่เสียงท่อก็ดังแล้ว เหอะๆ

ยืนยันว่าจริง เคยจอดติดไฟแดง มีมอไซด์ผัวเมีย จอดติดอยู่ข้างๆ ด้านคนนั่ง

พี่เค้าคุยกัน เถียงกัน แล้วก็ด่ากันเช็ด ฟังจนรู้เลยว่าที่ไปที่มาของเรื่องอะไรกัน :0114:

ส่วนตัวผมก็ ทำมาเติม แต่ ไม่เคยขับไปเปิดไปอะครับ มันเสียสมาธิในการขับ อีกอย่าง เปิดเพลงเสียงดังมากเวลาขับรถ ทำให้เราไม่ได้ยินเสียงผิดปรกติจากรถเราด้วยครับ กว่าจะรู้ก็สายเกินแก้ไข้อะไรได้ทันแล้ว ส่วนตัวผมชอบเปิดตามลานที่เค้าจัดให้เปิด งานเครื่องเสียง เค้าไม่เชิญ ก็ไม่เปิด เปิดไปก็ป่วนงานเค้า เปิดคันเดียวเสียงดังก็ไม่เอาครับ เสี่ยว

จริงๆลำโพงดีๆ ฟังในรถ ฟังแล้วมันจะไม่ รก หู นะ

อยากโชว์พาว โชว์เครื่องเสียง แค่นั้นแหละครับ

เวลาผมเจอมักอยากขับหนีไปไกลๆ แต่ยิ่งหนีเหมือนยิ่งตาม ส่วนใหญ่เลยปล่อยให้เขาแซงไปไกลๆ น่าจะดีกว่านะครับ

อยากโชว์พาว โชว์เครื่องเสียง แค่นั้นแหละครับ

เวลาผมเจอมักอยากขับหนีไปไกลๆ แต่ยิ่งหนีเหมือนยิ่งตาม ส่วนใหญ่เลยปล่อยให้เขาแซงไปไกลๆ น่าจะดีกว่านะครับ

เค้าไม่ขับเร็วหรอกครับ พี่หมอ โชว์พาวน์

ส่วนใหญ่เสียงดังอย่างเดียว ไม่ได้เพราะอะไรเลย

เค้าไม่ขับเร็วหรอกครับ พี่หมอ โชว์พาวน์

ส่วนใหญ่เสียงดังอย่างเดียว ไม่ได้เพราะอะไรเลย

มันจะขับรถได้ยังไงล่ะครับตากอล์ฟ เครื่องเสียงหนักตั้งกี่โล

มันจะขับรถได้ยังไงล่ะครับตากอล์ฟ เครื่องเสียงหนักตั้งกี่โล

ผิดชื่อ..... ตากิต (ขอโทดทีครับ)

แถวบ้านมีโตต้าสีทองเก่าๆ คันนึงเปิดดังงี้แหละ อยากจะไปบอกเจ๊เขาเหมือนกันว่ามันเสี่ยวมากกกก

ผมว่าเป็นคนน่าสงสาร นะครับ มีปมด้วย อยากเรียกร้องความสนใจ จากคนอื่น :0027:

ผมว่าดีนะครับ พวกที่เปิดเพลงเสี่ยงดัง เค้าแบ่งปันให้พวกเราได้ยินกันด้วย มีน้ำใจนะครับ (คิดในแง่+) :) :)

แบบว่าสงสัยครับ จะเปิดดังๆทำไม ทำไมไม่ปิดกระจกฟังเองในรถ

ดังไม่ว่า เจือกมาเผื่อแผ่คนอื่นอีก ไหนจะเพลงแด๊นซ์งานวัดอีก

มลพิษทางเสียงชัดๆ...

เค้าทำมาแพงไง เค้าก้เลยต้องแบ่งคนอื่นฟังมั่ง แต่ได้ฟังแวบเดียวนะ เพราะรถคันนั้นผ่านไปก้ม่ายด้ายยินละ