Jump to content

เซ็งนิด รถโดนอาแปะเข็นจักรยานเฉี่ยว ซะงั้น - -*

Recommended Posts

เมื่อคืนกำลังกลับบ้าน เวลาก็ประมาณ ทุ่มกว่าๆ ขับผ่านอโศก มุ่งหน้าเข้ารัชดา ข้ามอโศก แต่รถติดช่วงๆ ทางรถไฟ

ก็เห็นอาแปะคนนึง เข็นจักรยา ข้ามถนนมาจาก เลนตรงข้าม(ขวามือ) เข็นไปหลังรถผม ก็มองแล้วก็ไม่สนใจอะไร หันมาคุณกับแฟนต่อ

แล้วก็รู้สึกเหมือนอะไรกระแทก รถสะเทือนเลย ก็เลยมองไปที่กระจกหลัง โอ๊ววววว เห็นแปะ แกกำลัง เหมือนดึงจักรยาน ออกแล้วรีบเข็นไปเลยเพื่อนจะข้ามถนนไปทางซ้ายมือผม

ก็เลยลงมาดูรถ โอ๊วววว เช็ดเป็ด !! สเกิร์ต โดนขูดถึง เนื้อไฟเบอร์ สีเสอ หลุดเป็นแผ่น รอยประมาณ 5 ซม.ได้ - -*เงยหน้ามีอีกที แหม่ ~~~ แปะแกเข็นรถโครตไว - -*

แต่ก็ไม่ได้อะไรมาก แต่เซ็งนิดๆ แต่โชคยังดีที่เครมประกันแล้ว แต่ยังไม่ได้ไปซ่อม เดี๋ยวได้ซ่อมทีเดียวเลย

แต่อยากจะเรียกแปะมาถาม สักนิสสส นึงว่า เอ่อ.... "แปะครับ ไม่ต้องรีบครับ ถนนก็เปียกๆ เข็นเร็วขนาดนี้ มอร์เตอร์ไซต์ มันจะ ซัดเอานะครับ แปะ"

(แกเข็นแบบว่าไม่กลัวมอร์ไซต์เลยอ่ะ)

ปล.แต่ตอนเห็นรอยนี่ ตาผมแถบ ทลน รอยไมมันลึกจัง แต่แต่เข็นแรงจริงๆ เดี๋ยวนี้ต้องระวังไม่ใช่แค่ มอร์ไซต์ จักรยาน ก็ ซวยได้ครับโผ้มมมม

จบข่าวครับ ^^

อ่านดูแล้วเซงแทนจริงๆครับ พี่ชาย แต่ยังไงขอให้กลับมาหล่อ ไวๆดังเดิมน่ะครับ เอาใจช่วย

อั้วขอโทษจริงๆ อั้วไม่ได้ตั้งใจ

กลับมาหล่อเร็วๆนะครับพี่ต้น

อ่านดูแล้วเซงแทนจริงๆครับ พี่ชาย แต่ยังไงขอให้กลับมาหล่อ ไวๆดังเดิมน่ะครับ เอาใจช่วย

ขอบคุณครับ ต้น

อั้วขอโทษจริงๆ อั้วไม่ได้ตั้งใจ

กลับมาหล่อเร็วๆนะครับพี่ต้น

ขอบคุณครับ บิ๊ก

เซ็งแทนเลยครับ

ต้องคอยระวังหลายด้านครับ ^^

ยังโชคดีที่ต้องเคลมอยู่แล้ว ไม่งั้นคงเซ็ง

ช่ายแล้วครับ กร ถ้าไม่มีใบเครมสงสัย ได้จ่ายเอ็กเซฟ

เซ็งแทนเลยครับน้องต้น

เหมือนฟาดเคราะห์ครับ พี่จุ๊บ ^^

ทำจาย เพราะถ้าคุย กับแกคงคุยไม่รู้เรื่องอ่ะครับ

นั่นน่ะสิครับ แต่ห่วงแกอย่างเดียว เข็นแบบก้มหน้าไม่ดูอะไร มอร์ไซต์จะคาบไป อย่างที่บอกครับ

เย็นนี้ดักซัดอาแปะ กันเลยม่ะพี่ต้น 555(อย่าทำจริงนะพี่)

กลับมาหล่อไวๆค๊าฟ :0108:

ดักเลยหรอครับ น้อง สุ อิอิ ขอบคุณครับ

เซ็งนะครับ แต่ก็ไม่รู้จะทำไง หลังเคลมประกันขอให้กลับมาหล่อเร็วๆนะคร้าบบบบบ :D

ครับผม หรือจะเปลี่ยน สเกิร์ตเลยดี น๊า อิอิ

เซ็งครับถ้าเจอแบบนี้

แวบแรก ตกใจนึกว่า มอร์ไซต์ชน แหะๆ

เซ็งแทนเลยครับ ขอให้รถกลับมาหล่อไวๆนะครับ

ขอบคุณครับ

ใครๆก้อรักรถตัวเอง เซ็งแทนเลย

ช่ายครับ รถใคร ใครก็รักครับ แต่ก็ถือว่าฟาดเคราะห์

กลับมาหล่อเหมือนเดิมเร็วๆ นะครับ

ขอบคุณครับ คุณ ต้น

ปล.ขอบคุณทุกๆคนมากครับ CCTH อบอุ่นสุดๆ ^^

ก็ยังดีครับ ที่รถไม่ได้เป็นอะไรมาก แฟนบอกว่า คิดซะว่าไม่ชนหนะกแทนแล้วกัน ^^ แต่อยากให้เห็นภาพ อาแปะแกจริงๆ เข็นด้วยความเร็ว หนีข้ามฝั่งไปแบบ ไม่กลัวอะไรเลย

อยากจะตะโกนบอกแกว่า ระวังรถหน่อยแปะ ไม่ต้องรีบ ผมไม่เอาเรื่อง !!

เซ็งแทนเหมือนกันครับ แต่ทำไงได้เค้าเป็นคนแก่อะ แต่ก็กลับมาหล่อเหมือนเดิมเร็วๆนะครับ :0160: :0160:

เซ็งแทนเหมือนกันครับ แต่ทำไงได้เค้าเป็นคนแก่อะ แต่ก็กลับมาหล่อเหมือนเดิมเร็วๆนะครับ :0160: :0160:

อันนี้ก็เป็นอีกเหตุผล นึง ของผมเลย

โรคแผ้คนแก่ - -* เด็กมีปม อิอิ

เข้ามาเห็นใจด้วยคน ขอให้กลับมางามเหมือนเดิมไวไวครับ :)

แต่ฮาความเห็นข้างล่างนี้อะ 555

แปะแกคงรีบกลับไปทำเรื่องเคลมสีเหมือนกันครับ

เย็นนี้ดักซัดอาแปะ กันเลยม่ะพี่ต้น 555(อย่าทำจริงนะพี่)

กลับมาหล่อไวๆค๊าฟ :0108:

ผมก็ว่าอยู่ หวดอาแป๊ะ เลยดีป่ะเดี๋ยวเรียกพวกไปอีกสัก 1 คันรถ มีมั้ย คุณต้น

แปะแกหูตาผ่าฝาง มองไม่ค่อยชัดเลยมาขูดรถเรา ปล่อยแกไปเหอะ

แต่ถ้าเป็นผมอารมณ์นั้นก็โกรธเหมือนกันแหละครับ ตามประสาคนรักรถ

เรารึ อุตสาห์ทนุถนอม ดันมาโดนกับคนอื่นทำให้เป็นรอย มันน่านัก

ยังไงก็กลับมาหล่อไวๆ ครับ :) :) :)

เหตุเกิดใกล้หอมาก สงสัยต้องระวังอาแปะคนนั้นมมั่งแล้วเรา