Jump to content

Recommended Posts

ตอนนี้กำลังติดตั้ง Gas อยู่ที่อู่ URC ของพี่เบียร์ครับ ตื่นเต้นดีครับ อยากให้ถึงตอนเย็นเร็วๆจัง

ปล. ที่นี่หมาดุ ครับ

ติด Gas มาเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

Ac stag 300 Premium + Donut Atiker 54Lite

การใช้งานนะครับ หลังจากติดตั้งแล้ว ใช้งานเหมือนน้ำมันจริงๆนั่นละครับ แฟนไม่รู้เลยว่า เปลี่ยนจากน้ำมันเป็น Gas เปลี่ยนจาก Gas เป็นน้ำมัน

สำหรับอัตราเร่ง..... เหมือนว่า Gas จะอืดกว่านิดๆครับ แต่พอขับชินๆ ไม่ต่างกันเลย

สำหรับท้าย... เติมเต็มถังเลยครับ หลังจากติด Gas มา ว่าจะทดสอบว่า ถ้า Gas หมดจนตัดเนีีย จะวิ่งได้กี่ Km. จะทดสอบอาทิตย์นี้ละ ช่วง Run-in 1000 Km.

อ่อ ท้ายห้อยครับ คงไปเปลี่ยนสปริงแน่นอน คงเป็นสปริงคุณทศ ครับ สปริงแดงตัวใหม่ อาจจะต้องหาเบอร์ติดต่อไปติดตั้งซะหน่อย ไม่รู้ว่าวันธรรมดาเลิกกี่โมง

รู้ถ้าประหยัดแบบนี้ ติดตั้งแต่ออกป้ายแดงแล้วครับ

สุดยอดเลยครับ ผมติดใจ AC มากมากเลยครับ รุ่นเดียวกันด้วย

แต่ของผมถังเเก็สของ energy reform ไม่รู้ว่ากับ atiger มันต่างกันยังไงครับ ออท้ายผมก็ห้อยเหมือนกันครับ นิดหน่อยเอง พยายามเติมลมล้อหลังให้ตึงหน่อย และเติมแก๊สทีละ 200 ก็พอครับลดอาการท้ายห้อยได้ดีเลยละครับ

ไม่รู้เหมือนกันนะครับว่าถังมันแตกต่างกันอย่างไร รู้แต่ว่าถังของ Atiker ของเมืองนอกหน่ะครับ ขนาด 54Lite ตอนนี้เติมลม 36 ครับ

สำหรับท้ายห้อย กำลังหาทางไปติดตั้งสปริงแดงคุณทศครับ มีแต่คนให้โทรหาเลย แต่ถ้าโทรไป ผมก็ขับไปไม่ถูกอยู่ดี เลยอยากได้แผนที่ร้าน ว่าอยู่ตรงไหนหน่ะครับ น่าจะง่ายกว่า หรือตำแหน่ง GPS ยิ่งดีเลยครับ

แต่ถ้าเปลี่ยนสปริงมา คงเติมเต็มถังละครับ วิ่งกันยาวๆ

ถูกใจครับ Ac stag 300 Premium สมคำร่ำลือจริงๆ

พี่ป๊อบ แบบนี้ผมเลยอยากใช้รถมากกว่าเดิมเลยอะคับ

เมื่อวานติด Gas วันนี้วิ่งไปแล้ว 250Km. ทั่ว กทม. เลย

วิ่งใน กทม.360km วิ่งออกต่างจังหวัดได้ 90 km รวมเป็น 450 km. Gas 40 lite ตอนนี้เอาใหม่ เติมเต็ม 40 lite วิ่งแต่ต่างจังหวัดดู จะวิ่งได้เท่า แต่คงไม่เกิน 500km รายงานเพียงเท่านี้ พรุ่งนี้จะไปเปลี่ยนสปริงแดงใหม่คุณทศละ โช็คเดิม ไว้จะรายงานให้ทราบอีกที

เปลี่ยนสปริงแดงคุณทศมาเรียบร้อยแล้วครับ

ตอนนี้ สปริงยังไม่ Set ตัว ตูดยังโด่งอยู่ แต่เติม Gas เต็มถังแล้ว ไม่ห้อยละครับ คงรอสปริง set ตัวอีกซัก 1,000 Km. - 2,000 Km. น่าจะสวยกว่านี้

หลังจากติดตั้งเสร็จ ตั้งศูนย์เสร็จ ก็ขึ้นทางด่วนละครับ วิ่ง 150-160 นิ่งๆ เลยครับ

แต่ ... กับโช็คเดิม เวลาช่วง Jump มันยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่ รู้สึกว่ามันเอาสปริงไม่อยู่ Jump ช่วงความเร็วที่ 130 อะครับ ตรงคอสะพาน แล้วก็รู้สึกมันโยนนิดๆ ช่วง เหวียง ซ้ายขวา ซ้ายขวา

แต่ปกติ ชีวิตประจำวันไม่ได้ขับแบบนั้นครับ แค่ทดลองเฉยๆ ถ้าอยากนิ่งๆ สงสัยอาจจะต้องเปลี่ยน Kayaba New SR แทนครับ น่าจะเหมาะกับผู้ที่ชอบขับแบบ Sport

แต่ตอนขับขี่ปกติ ช่วง 80-90 ดีกว่าเดิมนะครับ คนละเรื่องเลย

ตอนนี้ที่ใช้อยู่

Ac Stag 300 Premium + Donut 54 Lite

เหล็กกันโคลงหลัง = 19mm. ของพี่แซม

สปริงแดงใหม่ สำหรับ Donut 54 Lite = ของพี่ทศ

อ่อสำหรับสปริงแดงใหม่ เพิ่งจะทราบวันนี้ว่า Donut จะทำให้รถท้ายห้อยมากกว่า Capsule ครับ เพราะว่ามัน อยู่ท้ายรถมากกว่าเยอะเลย

ถ้า Donut 54 Lite จะพอๆกับ Capsule 70 Lite ครับ

ถ้าคนไหนติด Capsule มา พี่ทศจะเปลี่ยนสปริงอีก ตัวให้แทนครับ พี่เขาจะเลือกให้เหมาะสมกับการใช้งานมากกว่าครับ

รายงานเพียงเท่านี้ครับ

จากภาพ Gas เต็มถัง น้ำมันครึ่งถังครับ

ขับออกมาคนละเรื่องเลยครับ เหมือนหนังซูม กับ แผ่น DVD9 เชียวครับ

จากภาพ Gas เต็มถัง น้ำมันครึ่งถังครับ

ขับออกมาคนละเรื่องเลยครับ เหมือนหนังซูม กับ แผ่น DVD9 เชียวครับ

ไม่ทราบว่าราคาเท่าไรครับ กำลังสนใจอยู่ครับ

ไม่ทราบว่าราคาเท่าไรครับ กำลังสนใจอยู่ครับ

ค่า สปริง 5,000 บาท ค่าตั้งศูนย์ใหม่ 1,000 บาท ที่ Cockpit คับผม

โดยรวมแล้วพอใจครับ ตอนนี้มันยังสูงๆอยู่ แต่ชอบครับ ขับไม่ระวังเท่าไหร่

ความรู้สึกคือ.... มันกระด้างกว่าเดิมครับ ช่วง Jump คอสะพาน โช็คเดิมเอาไม่ค่อยอยู่ครับ( แต่ยังพอเอาอยู่บ้างนิดๆ )

ค่า สปริง 5,000 บาท ค่าตั้งศูนย์ใหม่ 1,000 บาท ที่ Cockpit คับผม

โดยรวมแล้วพอใจครับ ตอนนี้มันยังสูงๆอยู่ แต่ชอบครับ ขับไม่ระวังเท่าไหร่

ความรู้สึกคือ.... มันกระด้างกว่าเดิมครับ ช่วง Jump คอสะพาน โช็คเดิมเอาไม่ค่อยอยู่ครับ( แต่ยังพอเอาอยู่บ้างนิดๆ )

ขอบคุณครับ รบกวน PM แผนที่ร้านได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ รบกวน PM แผนที่ร้านได้ไหมครับ

ร้านอยู่ตรง ปตท. ครับ ค๊อกพิท ติวานนท์

รายละเอียดอื่นๆ PM ให้แล้วนะครับ

คงต้องหาทางขึ้น กทม โดยเร็ว

ขึ้น กทม. มาเลยครับ แต่อย่าลืมนัดพี่ทศไว้ก่อนนะครับ พี่เขาจะได้เตรียมของให้ ถ้าให้ดีจัดพร้อมกันโคลงเลยครับ ช่วยได้เยอะ

และการขับขี่ อารมณ์คนละเรื่องกับสปริงเดิมเลยครับ

ตอนนี้กำลังมีแผนเล็งๆ Shockup Kayaba Special NEW SR. ครับ รอเก็บเงินอีกนิด

Ac Stag 300 Premium + Donut 54 Lite

เติมเต็มถัง 500 บาท

ขีดแรกหายตั้งแต่ 50 โลแรก

ขีดสองหายที่ 100 โลถัดมา

สรุปแล้วก่อนถึงขีดแดง น่าจะวิ่งได้ 300

วิ่ง 90-120 ทางโล่ง

อาการนี้ปกติไหมครับ

เติมเต็มถัง 500 บาท

ขีดแรกหายตั้งแต่ 50 โลแรก

ขีดสองหายที่ 100 โลถัดมา

สรุปแล้วก่อนถึงขีดแดง น่าจะวิ่งได้ 300

วิ่ง 90-120 ทางโล่ง

อาการนี้ปกติไหมครับ

เอ่อ....วิ่งได้ 300 Km. มันจะน้อยไปหรือป่าวครับ

120 Km. เม็ดแรก

200 Km. เม็ดที่สอง

317 Km. เม็ดที่สาม

เม็ดที่ 4 ไม่ได้ลองครับ พอดีเติม Gas เต็มถังก่อน

สำหรับถังที่สอง

80Km. เม็ดแรก

156 Km. เม็ดที่สอง

คือ... มันไม่เท่าๆกัน ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับปั้ม Gas ที่เติมหรือป่าว บางปั้มก็วิ่งได้น้อย บางปั้มก็วิ่งได้เยอะ ทั้งๆที่ ก็ขับเหมือนๆเดิมนั้นละ