Jump to content

Recommended Posts

คันนี้ไทอาวัยรุ่น

เยย ผมยังไม่แก่ฮาฟฟฟ 

หล่อจิงๆคับ

สู้ Spoon ไม่ได้ครับ หล่อเกินหน้าเกินตา 

อยากหล่อเรียบเหมือนคันนี้บ้างคับ

อยากโหดเหมือนพี่โจ้จัง 

หาง TYPE R หล่อ เรียบ : )

กลับสู่สามัญครับ 

หล่อใหญ่ นายหัวมหาชัย

แต่รถเงาสู้เสี่ยเป้บางแสนไม่ได้ 

หล่อ เรียบร้อย สะอาดสอ้านคร้าบบบบ :D

รอชมสปูนกลับมาหล่อน่ะๆๆ 

หล่อมากก hell-yes-onion-head-emoticon.gif?1292862hell-yes-onion-head-emoticon.gif?1292862hell-yes-onion-head-emoticon.gif?1292862

ยังแพ้ Type-R สีเงินครับ 

• Replies 794
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

อัพเดทนิดนิงครับ

กับภายในน่าจะอย่างสุดท้ายละ

ผ้าหลังคา Type-R FD2 ครับ

ก่อนจะใส่ก็นำไปซักทำความสะอาดซะก่อน

สวยงาม ปิ๊งๆ

เข้าประจำการเรียบร้อย ดูไฮโซขึ้นเยอะเพราะวัสดุดีกว่ามากๆ

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้อัพเดทอะไรครับ เพราะไม่ค่อยได้ใช้ด้วย หน้างานยาวๆเลย 

ไว้ปลายปี คงได้ใช้มากขึ้น ขอบคุณครับ

• 4 weeks later...

สวยเรียบ หรู ที่สุดของสีขาวแร้วคุงบอล

สีขาวสุดกว่านี้มีเพียบครับ

แต่อาจไม่ค่อยโชว์ ผมขี้อวดครับ 55 

นายหัวสุดหล่อ!!!!!

คันนี้ก็เรียกว่าครบๆแล้วนะ 

งามขนาดดดดด คันนี้ยังคงเป็น idol ของผมเสมอ ^^

ขอบคุณครับ 

รถพี่บอล หล่อสุดๆ อยากเห็นตัวจริง จัง 

แหม วันนั้นเสียดาย ไม่ได้เจอกัน 

รถที่บ้านเกิมๆค่ะ

ครับ !

หล่ออ่ะ

รถคุณบีก็สวยครับ ขาดนิดๆหน่อยๆ หมดปีนี้ก็เต็มลำพอดี 

ปิดท้ายปี 2014 หรือ 2557 กันดีกว่า คงไม่มีอะไรแต่งเพิ่มละ (คิดว่านะ 55)

เหลือเวลาอีก 2 เดือนครึ่ง ขอขับซิ่ง เที่ยว ใช้มันบ้างละกัน ปีนี้ใช้รถน้อยมากๆ คงเพราะกำลังย้ายที่อยู่ด้วย เลยไม่สะดวกใช้เท่าไหร่

หลังจากใช้ท่อ Feel's FD2 มาได้ราวๆ ปีกว่าๆ ตอนนี้เริ่มอยากได้ท่อเงียบๆบ้างละ

หลังจากแรกๆ คึก ชอบท่อดัง เวลาลากรอบมันสะใจ

ตอนนี้หูเริ่มไม่ดี ขอท่อเงียบๆ ทุ้มๆ บ้างดีกว่า

เล็งๆไว้หลายตัวครับ 

เช่น Mugen FD2 อันนี้ก็เงียบ ทุ้มๆดี แต่พักกลางมี 2 ใบ รู้สึกมันเยอะไปนิด

ประกอบกับอยากเปลี่ยนเฮดเดอร์ด้วย เฮดเดอร์เดิมที่ติดเครื่องมา มันง้อยมากๆ ความโค้งงอแทบจะเป็นตัว L 

จังหวะชีวิตเวลาเนื้อคู่มานี่ก็แป๊ปเดียวจริงๆ ก็เลยได้มาทั้งชุด

Toda Racing สำนักนี้ สาวก vtec ไม่รู้จักไม่ได้ ต้องมาประดับรถให้ได้ วันนี้ในที่สุดฝันก็เป็นจริง

มากันทั้งชุดประกอบไปด้วย

1. Exhaust Manifold 

2. Catalyst Adapter

3. High Power Muffer System

หลังจากกองทิ้งเฉยๆไว้เดือนกว่า ก็ได้ฤกษ์เอาไปติดตั้งซะที

วันที่ไปก็ฤกษ์ดีมาก ฝนตกตลอด (อาชีพผมจะได้หยุดก็พายุเข้า ฝนกระหน่ำแบบนี้แหละ)

ไปถึงก็พบว่า ไม่มีลูกค้าเลย สบายละ ช่างมารุมรถผมคันเดียว 

ที่นี่เลย Prodrager ผู้นำเรื่องไอเสียรถยนต์ที่ผมวางใจ 

ช่างก็รื้อถอดสักพัก ถอดท่อไม่เท่าไหร่ ถอดเฮดเดอร์นี่ลำบากเอาเรื่องนะ ต้องมุดงัดกัน ก็แหม พื้นที่หลังเครื่องก็นิดเดียวเอง

เผลอแปปเดียว เฮดเดอร์เราก็เข้าไปอยู่หลังเครื่องแล้ว

ติดตั้งเสร็จไปเรียบร้อยกับเฮดเดอร์ 

ต่อไปก็ตามด้วย ท่อนแทนแคท เส้นกลาง และพักปลายครับ
เพิ่งจะได้แกะดูเหมือนกัน ห่อไว้ ไม่กล้าแกะ
เส้นกลางสีออกม่วงๆเงาๆรุ้งๆ ถูกใจสุดๆ

เส้นกลางยกทาบปรับให้เข้าที่ ให้ได้ตำแหน่ง
ซึ่งเป็นท่อตรงรุ่นอยู่แล้ว การติดตั้งก็ไม่ยากอะไรนัก

ปิดท้ายด้วยพระเอกที่ต้องโชว์ตัว อวดชาวโลกกับพักปลาย
หม้อพักเป็นแสตนเลส ปลายเป็นไทเทเนียม สวยงามเกินบรรยาย

ก็เสร็จเรียบร้อยไปกับระบบไอเสียทั้งหมด 
ผลจากการลองขับช่วงสั้นๆ โดยรวมพอใจมาก เสียงทุ้มๆแน่นๆ เวลารอบสูงก็ดังแบบผู้ดี ไม่แหกปากเหมือนท่อเก่า
ขับรถมีความสุขขึ้นเยอะ

แต่เดี๋ยวคงต้องไปจูนกันใหม่ คงเข้าที่กว่านี้อีกเยอะ
ขอบคุณครับ 

• 1 month later...
  • 2 weeks later...

ท่อสวยมว๊ากกกกกก

ขอบคุณครับ ดร. JDM 

ท่่องามมากกกกครับ 

onion-head-emoticon-20.gifonion-head-emoticon-20.gifonion-head-emoticon-20.gif

อิจฉารถสีน้ำเงิน สวยเกินหน้าเกินตา 

ท่อ TODA สวยจิงๆ

ขอบคุณครับ เอก SEEKER 

สุดครับคันนี้

ขอบคุณครับ 

ที่สุดอ่าคร้าบ

ใครจะรถเงาสู้เป้ได้ 

งามอีกแล้วววววว ^^

ขอบคุณครับ 

อยากเจอ ชห 619 ตัวจริงสักครั้งจังคับ : )

อยากเจอรถสีแดงเหมือนกันครับ