Jump to content

Recommended Posts

• Replies 794
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ใส่ใจทุกรายละเอียดจริงๆครับ

สมกับเป็น เทพ Feel ครับ :0080:  :0080: :0080:  

อูย ไม่หรอกครับ ก็เหมือนท่านอื่นๆ เก็บเล็กผสมน้อยกันไป 

เก็บทุกเม็ดจริงๆ เทพๆๆๆ  :0126: 

คันนี้ก็เทพประจำหัวหินน่ะครับ 

สุดๆๆๆ นายหัว Digital

โอ้ย ทำเยอะ แต่รถจอด 55+ 

ที่สุดของแจ้

ที่สุดการมุด ยกให้ พี่โจ้ครับ 

คันนี้สุดสุดครับ

ขอบคุณครับ 

สุดยอดมากครับ

ปล. แอบเห็นไปจัด TV digital tuner ว่างๆรบกวน review มาฝากด้วยนะครับ

ครับผม เดี๋ยวเอาไว้ซักเดือนนึงจะมาบอกนะครับ

ไม่ใช่อะไร รถแทบไม่ได้ใช้เลยครับ 

และวิ่งอยู่ปริมณฑลสัญญาณก็ไม่ค่อยดี 

รอดู review ด้วยครับ

ครับผม รอหน่อยน่ะครับ รถจอดมากกว่าขับ 

พอขับ ก็ไม่ค่อยได้ดูเท่าไหร่ เปิดซีดีฟังเพลงมากกว่า 

รอดูรีวิวละครคุณเขมครับ

เยย ขอซักเดือนนะครับ นี่ผ่านมา 10 วันแล้ว ใช้รถครั้งเดียวเอง 55 

แอบมาชม รถเทพของนายหัวครับ

ไม่ได้เจอนานนะครับ คันนี้ 

ที่พี่บอล บอก Adapter Oil สำหรับเครื่อง R ชอบหลุด

แบบนี้ถ้าติดตั้ง ควรดูหรือตรวจสอบยังไงบ้างเหรอคับ

คือทีแรก แท่งอแดปเตอร์ที่ทำมาเนี๊ยะ มันจะใหญ่หนัก เวลาใช้ไปนานๆ มันก็เลยอาจคลายตัวหลุดได้ครับ

แต่ล็อตหลัง แท่งจะมีขนาดเล็กลงมาเยอะ น้ำหนักก็เบาขึ้น

ก็ไม่มีปัญหาอะไรแล้วน่ะครับ ใส่กันไปทั้ง FD FB 

แต่เอาเป็นว่า ว่างๆ ก็ลองมองดูว่ามีคราบน้ำมันซึมออกมาจากอแดปเตอร์ไหมครับ

แต่ไม่น่ามีปัญหาแล้วครับ สำหรับตัวใหม่นี้ 

ช่วงนี้กำลังไล่เก็บการจูนกับน้ำมัน E85 อยู่ครับ

แต่เวลาไปซิ่งไม่ค่อยสะดวก แถมรถก็ฝากจอดที่คนอื่นอีก เอาไปไหนกลางค่ำกลางคืนก็ลำบากการเข้าออก

ทนๆเอาหน่อยๆ ละกัน

อ้อ ! ตอนนี้เอาซิ่งทางไกลบ่อยครับ แทบไม่ได้เข้าไปสัมผัสในตัวเมืองเลย

ช่วงนี้กำลังไล่เก็บการจูนกับน้ำมัน E85 อยู่ครับ

แต่เวลาไปซิ่งไม่ค่อยสะดวก แถมรถก็ฝากจอดที่คนอื่นอีก เอาไปไหนกลางค่ำกลางคืนก็ลำบากการเข้าออก

อ้อ ! ตอนนี้เอาซิ่งทางไกลบ่อยครับ แทบไม่ได้เข้าไปสัมผัสในตัวเมืองเลย

รถสวย ถ่ายรูปก็สวย ชอบๆๆ ครับ

เยี่ยมเลยครับ ลุยยยย

• 2 weeks later...

รถสวย ถ่ายรูปก็สวย ชอบๆๆ ครับ

เจ้าสำนักก็หยุดถ่ายรูปบ้างสิครับ

นี่มุดซ้ายตลอด ไม่จอดป้ายเลย 

เยี่ยมเลยครับ ลุยยยย

ครับป๋มเสี่ยเป้ ณ บางแสน 

มาเก็บข้อมูลดีๆจากฟิวส์เทพครับ คุณบอล

ขอบคุณครับ 

รถยุ่นจริงๆคันนี้

ไม่ขนาดนั้นครับ ลูกครึ่งมากกว่า แฮะๆ 

ติดค้างคนอื่นไว้เยอะ ขออนุญาติมารีวิว Tuner Digital TV หน่อยครับ

ตั้งแต่ตอนผมติด 2 Din แรกๆ ความฝันอย่างหนึ่งคือการได้ดูทีวีในรถ ช่างเป็นความฝันที่ต้องการจริงๆ

ต้องบอกก่อนว่า ผมเป็นแฟนพันธ์แท้ Pioneer มากๆ เมื่อก่อนตอนยังไม่มีรถ ไปเห็นฟร้อนท์ Pioneer ของรถพี่ๆแถวบ้านแล้วชอบมาก

สมัยนั้น มันก็เป็น 1 Din แต่หน้าจอมีกราฟฟิกสีฟ้าๆ ขยับไปขยับมา โอ้ย เท่หลายๆ

รถผมในตอนนั้นก็ ฟังเทป ไม่มีหน้าจออะไร อยากได้มาก

สุดท้ายได้มีโอกาสเปลี่ยนวิทยุในรถคันเก่า เพราะที่เล่นเทปมันพัง ก็ได้ Pioneer แบบเล่นซีดีได้ มีความสุขมากครับ

เปิดประเด็นแล้วหลงไปไกล กลับมาใหม่

ผมใช้ Pionner รุ่น 5550 อยู่ครับ ก็ทำได้เหมือนวิทยุยี่ห้ออื่นทั่วไป ขาดแต่ ความสามารถในการดูทีวี

ซึ่งค่าตัวรับสัญญาณแพงมาก แต่ ช่างโชคดีจริงๆ

เพราะปัจจุบัน ตัวรับสัญญาณ พาเหรด กันออกมาขายเต็มไปหมด ทั้งของจีนราคาราวๆ3 พันขึ้นไป จนของญี่ปุ่นราคาเป็นหมื่น

ผมเลือกใช้ของราคาไม่แพงมาก ร้าน For Listen จัดมาให้ครับ

สำหรับการจอดอยู่เฉยๆนั้น เอาไป 10/10 เลยครับ เพราะชัดมากๆ และการกระตุกก็แทบไม่มี

แต่เมื่อรถเริ่มเคลื่อนที่ อันนี้บอกตรงๆ ผมว่าแล้วแต่สัญญาณเลยครับ แต่ทำใจไว้เลยว่า ดูไปกระตุกไปขาดตอนไปแน่ๆ

บางทีผมขับอยู่แค่ 60-70 ยังดูแทบไม่รู้เรื่องเลย แต่ผมยังไม่เคยเอารถเข้าในใจกลางกทม.เลยน่ะครับ

วิ่งอยู่แถวชานเมืองอย่างเดียว ถ้าจอดอยู่ๆกลางแจ้ง ไม่มีอะไรบัง มหาชัย ดูได้ครับ 

ฉะนั้นแล้วผมว่าสำหรับใครที่คนนั่งข้างเสพย์ติดทีวีหรือละครแล้ว ดูผ่านมือถือทาง 3G น่าจะถูกใจกว่าครับ

เพราะถ้ารถวิ่งแล้ว ถ้าพื้นที่ไหนรับดี ก็ดีไป ถ้าเจอพืนที่ไม่ดี คนนั่งข้างอาจจะหงุดหงิดแทน ที่ดูไป ไม่รู้เรื่องแทนก็ได้น่ะครับ

• 1 month later...

ว๊ายยย พี่ติ๊ก เจษฯ >..<

ทีวีแจ่มมากเลยครับบบ อนาคตต้องจัดบ้างแล้ว

คันนี้อัพกระจายเลย อิจฉาจัง 

ขอบคุณครับ สำหรับรีวิวดีๆ

คันนี้ก็เต็มลำเลยน่ะครับ 

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ มากๆ คับพี่บอล ^^

Recaro SR7 พร้อมรางแท้ หล่อมากครับ 

จอแอร์แดงๆ...อยากได้จุงงงงง

จัดเลยครับ หล่อๆ 

สวยงามจัง

ขอบคุณครับ 

ผ่านเลยครับ คนที่บ้านผมติดละครงอมแง่มเลย

อิอิ ใครติดละครน่าจะถูกใจครับ 

ของมันต้องมีจริงๆ แจ่มม๊วก

คนขับไม่ได้ดู คนดูไม่ต้องขับ ฮาฮ่า 

นิ่งมา 2 เดือน รถไม่ได้แต่ง ไม่ได้ขับ 

ครบ 6 เดือน วิ่งไปราวๆ 4 พันกิโล 

เอาใจเครื่องหน่อย ก็เลยถ่ายของเหลวซะหน่อย

ถ่ายน้ำมันเครื่อง -- ใช้ Torco TR5 10w40 ขอลองน้ำมันฝรั่งบ้าง ^^

กรองเครื่อง -- union japan 

น้ำมันเกียร์ -- ใช้ของศูนย์มาตรฐาน Honda 

เปลี่ยนแล้วก็รู้สึกลื่นขึ้น ตามประสาน้ำมันเครื่องใหม่ครับ 

แล้วก็เก็บภายในอีกนิดหน่อยครับ กับ อุโมงค์เกียร์ FD2 ครับ

ก็แค่นี้แหละครับ แก้คิดถึงนิดๆหน่อยๆน่ะครับ