Jump to content

จริงหรือครับที่ว่า FD เคลมยางรองแท่นเครื่องได้ฟรี ไม่จำกัดระยะทาง และประกัน

Recommended Posts

ตอนนี้มีที่ไหนเคลมง่ายๆ บ้างครับ

แถวบ้าน เจอแต่ต้องรอตรวจสอบทุกที่เลย ของผมเหลือประมาณ 1-2 mm. กุญแจสอดไม่ได้แล้วครับ ยังไม่สั่นแต่สะเทือนแรงมาก

แบบยูรีเทน 1.8 ออโต้ มีไหมครับ

เห็นมี AT/MT ขายอยู่ครับ

ของผมถ้าเคลมไม่ได้ก้จะลองยูรีเทนดูเหมือนกันครับ

เห็นมี AT/MT ขายอยู่ครับ

ของผมถ้าเคลมไม่ได้ก้จะลองยูรีเทนดูเหมือนกันครับ

รบกวนชี้เป้าหมายหน่อยได้ไหมครับ ซื้อที่ไหน เพิ่งเคลมได้ไม่ถึงครึ่งปี ตอนนี้เลยระยะประกันแล้ว  เริ่มมีอาการสั่นมานิดๆแล้ว

ถ้าเคยเคลมไปตอนหกหมื่นโล ตอนนี้แสนสี่แล้วถ้าเสียอีกจะเคลมได้อีกมั้ยครับ

รบกวนชี้เป้าหมายหน่อยได้ไหมครับ ซื้อที่ไหน เพิ่งเคลมได้ไม่ถึงครึ่งปี ตอนนี้เลยระยะประกันแล้ว  เริ่มมีอาการสั่นมานิดๆแล้ว

เห็นใน group ขายของ ใน facebook อ่ะครับ จำไม่ได้ว่าชื่ออะไร

ถ้าเคยเคลมไปตอนหกหมื่นโล ตอนนี้แสนสี่แล้วถ้าเสียอีกจะเคลมได้อีกมั้ยครับ

ถ้าเข้าเงื่อนไขเขาก็เคลมได้ครับ ผมเคยเคลมก่อนแสนโลไปสามสี่ครั้ง พ้นแสนก็มาเคลมอีกทีตอน 120,000 ที่เขาขยายให้นั่นแหละครับ

เพิ่มเติมนิดนึง ผมเข้าไปเคลมหน้าครัชท์แอร์มา เขาก็เปลี่ยนให้ทั้งชุดหน้าครัชท์และฟิลด์คอยล์ แต่ เขาไม่ได้เปลี่ยนน็อตที่ขันยึดหน้าครัชท์กับแกนคอมแอร์ให้ใหม่ครับ รู้อีกทีก็คือผ่านมาเกือบเดือน เมื่อวานซืนขับอยู่ หน้าครัชท์หลุดออกมาเลยครับ ปรากฏว่าภาพที่เห็นคือน็อตที่ยึดกับคอคอมแอร์ขาดเลย

วันรุ่งขึ้นผมก็เข้าไปที่ศูนย์เดิม เขาก็ยอมรับว่าพลาดเองที่ไม่ได้เปลี่ยนน็อตตัวที่ว่านี้จึงเกิดความเสียหายขึ้น ดังนั้นเขายอมเปลี่ยนคอมแอร์ให้ใหม่ทั้งลูกครับ จะว่าดีก็ดีที่ได้คอมแอร์ใหม่ในระยะเกือบ 150,000 km แล้ว ซึ่งทางศูนย์เขาก็รับผิดชอบดีครับ แต่ที่ผมคิดว่าแย่ก็คือ ถ้าจังหวะที่หน้าครัชท์มันหลุด แล้วเกิดมันเด้งไปโดนชุดลูกรอกสายพาน จะเกิดอะไรขึ้นเพราะจังหวะที่หลุดคือตอนผมกำลังเข้าโค้งอยู่ จริงๆแล้วการที่เราเอารถเข้าศูนย์ เราก็คาดหวังกับคำว่ามาตรฐานอยู่มากพอสมควร ผมคิดว่าเรื่องนี้มันไม่ควรเกิดขึ้นน่ะครับ ทีตอนผมยางเบ้าโช้คขาด เขายังเสนอให้เปลี่ยนพร้อมชุดโช้คทั้งชุดเลย แต่กับน็อตยึดตัวเดียวคราวนี้ เขากลับไม่เปลี่ยนอันใหม่ให้ ทำให้เกิดความเสียหายตามมาได้แบบนี้ แอบเซ็งเล็กน้อยครับ

ที่บ่นมาก็ไม่มีอะไรครับ เตือนนิดหน่อยแล้วกันว่าถ้าเคลมหน้าครัชท์แอร์มา ลองถามเขาหน่อยก็ดีครับว่าเขาเปลี่ยนน็อตยึดหน้าครัชท์ให้ใหม่รึเปล่า จะได้ไม่เสียเวลาเผื่อมีปัญหาครับ