Jump to content

จริงหรือครับที่ว่า FD เคลมยางรองแท่นเครื่องได้ฟรี ไม่จำกัดระยะทาง และประกัน

Recommended Posts

ที่ศูนย์ผมเพิ่งเคลมคับ วิ่งไป 130000 โล รถเกือบ 5 ปี

ที่ศูนย์ จ.ชัยภูมิ เค้าแจ้งผมว่า เคลมได้ที่ 150000 โล และ 6 ปี คับ

แต่ผมก็ไม่แน่ใจนะคับว่าเคลมได้ตลอดป่าวคับ

ที่ศูนย์ผมเพิ่งเคลมคับ วิ่งไป 130000 โล รถเกือบ 5 ปี

ที่ศูนย์ จ.ชัยภูมิ เค้าแจ้งผมว่า เคลมได้ที่ 150000 โล และ 6 ปี คับ

แต่ผมก็ไม่แน่ใจนะคับว่าเคลมได้ตลอดป่าวคับ

ผมกลัวมาตรฐานของแต่ละ 0 ไม่เท่ากัน บาง 0 รับ บาง 0 ไม่รับหากเกิน 3 ปี หรือ 100,000 กม.

จะให้ชัวร์ต้องลองเข้าไปเคลมดูครับ ส่วนของผมหลุดเงื่อนไขไปแล้ว เลขไมล์ขึ้นต้นด้วยสองแสนโลไปแล้ว รถปี 2007 ผมเปลี่ยนไปสองรอบ ครั้งล่ะประมาณ เก้าหมื่นกว่ากิโล

เครมได้ แต่ แต่ล่ะศูนย์ไม่เหมือกัน ผมว่าเป็นความไม่ยากทำของเจ้าหน้าที่มากกว่า ข้อมูลที่ทราบคือ ต่ออายุรับประกันยางแท่นเครื่องเป็นหกปี หรือ แสนหกหมื่นโล

เครมได้ แต่ แต่ล่ะศูนย์ไม่เหมือกัน ผมว่าเป็นความไม่ยากทำของเจ้าหน้าที่มากกว่า ข้อมูลที่ทราบคือ ต่ออายุรับประกันยางแท่นเครื่องเป็นหกปี หรือ แสนหกหมื่นโล

ผมว่าจริงครับ ตรงที่เจ้าหน้าที่แต่ละ 0 ไม่อยากทำมากกว่า

เมื่อวานเข้าไปศูนย์บางคอแหลมมา ปรากฎว่าเครมไม่ได้จนกว่าจะทรุดลงมาติดกันครับ :angry:

โทรไปเช็คที่ ฮ.อุดมสุข มาเมื่อกี้เคลมได้ แต่ต้องทรุดครับ คือแท่นเครื่องต้องแนบกับยางจริงๆ นะครับต้องลองเอารถเข้าไปเช็ค

เพิ่งไปเคลมมาครับเมื่อวันเสาร์ ศูนย์ฮอนด้าพระราม 5 รถ3ปีกว่า ขับมา55,XXXkm ทางศูนย์แจ้งว่าทางฮอนด้า(เพิ่มระยะประกันให้) warranty 100% ไม่เสียค่ามช้จ่ายครับ

เพิ่งไปเคลมมาครับเมื่อวันเสาร์ ศูนย์ฮอนด้าพระราม 5 รถ3ปีกว่า ขับมา55,XXXkm ทางศูนย์แจ้งว่าทางฮอนด้า(เพิ่มระยะประกันให้) warranty 100% ไม่เสียค่ามช้จ่ายครับ

เจ๋งไปเลยรอดไปอีกหลายบาทแล้วซิครับ

โทรไปเช็คที่ ฮ.อุดมสุข มาเมื่อกี้เคลมได้ แต่ต้องทรุดครับ คือแท่นเครื่องต้องแนบกับยางจริงๆ นะครับต้องลองเอารถเข้าไปเช็ค

แค่ทรุดลงมาก็น่าจะได้แล้ว เพราะอะไหล่ที่คืนกลับไป HONDA คงไม่มีใครเอาไปใส่รถตรวจสอบหรอกว่ามันทรุดจนติดกันแล้วหรือยัง

เคลมได้คับ แต่ถ้าเกิน3 ปีแล้วจะเคลมได้แค่ตัวเดียวนะครับ ถ้าเคลมแล้วทรุดอีกไม่ได้ครับ แต่ถ้าอยู่ใน3ปีก็เคลมได้เรื่อยๆครับ ศูนย์พระราม4 นะครับ

แสดงว่า H ไม่แน่จริง หากแน่จริงเรียกเคลมเลยทั้งหมดเปลี่ยนทุกอัน ไม่ว่าจะทรุด หรือไม่ทรุด จริงไหมครับ

ตกลงเคลมได้ถึงกี่โล/กี่ปีอ่ะครับ

และถ้าเคยเคลมมาแล้ว(ระยะประกัน3ปี) จะได้สิทธิ์หรือไม่

เดี๋ยวผมไปพระราม 2เดี๋ยวจะมาแจ้งข้อมูลครับ

0 นี้ผมเคลมต๊อคๆมาด้วยแถมประกันเพิ่ม 1 ปี(4ปี) รอความหวังครับ

ตามหัวข้ออะครับ

ขอ confirm เรื่องเปลี่ยนยางแท่นเครื่องนะครับ สำหรับรถ 06-10 ถ้าชำรุดหรือเสีย สามารถเคลมฟรีได้1 ครั้ง เค้าพึ่งได้รับประกาศมาเมื่อวันที่ 26/06/2012 ครับ

ขอ confirm เรื่องเปลี่ยนยางแท่นเครื่องนะครับ สำหรับรถ 06-10 ถ้าชำรุดหรือเสีย สามารถเคลมฟรีได้1 ครั้ง เค้าพึ่งได้รับประกาศมาเมื่อวันที่ 26/06/2012 ครับ

ต้องชำรุดเท่านั้นหรือครับ แต่จะประกันตลอดไหมอะ